PDA

View Full Version : Tư vấn B+W 77mm filter

photovnlol
31-05-2011, 10:19 AM
Chào,
m có thấy thị trường bán filter thông số như thế này #70252, B+W 77mm (BRASS) UV Haze MRC 010M F-Pro Filter (#70252), m đã đọc qua nhiều tin trên diễn đàn nói là B+W cũng có hàng dỏm, nên m cần kinh nghiệm giúp m cái loại này là dỏm hay genuine :D
M thấy trên hộp ghi :
- 77 MRC
- UV-HAZE Filter
- FILTRE UV-HAZE
ULTRAVIOLETA
- 010M 70252
hộp màu trắng có vòng tròn đỏ o giữa, phía dưới hộp

son_volam002
31-05-2011, 10:24 AM
Nếu ở HCM thì ra Lê Đức chính hãng mà mua. Đến cái filter còn làm dỏm được y như thật thì cái vỏ có gì khó đâu bạn.

photovnlol
31-05-2011, 10:59 AM
Nếu ở HCM thì ra Lê Đức chính hãng mà mua. Đến cái filter còn làm dỏm được y như thật thì cái vỏ có gì khó đâu bạn.

cám ơn bác, chắc phải ra lê đức quá , àh ở đây ai có filter mua lê đức có thể chụp vài tấm hình cho m xem để phân biệt được ?

VPTS
31-05-2011, 11:56 AM
Bác search thêm các thông tin phân biệt filter B+W thật hay giả đi bác, em có 1 topic vậy

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=85313&highlight=

Em thì mua ở DGCameras, em thấy tin tưởng
Còn 1 lần mua ở Vũ Nhật thì em cạch đến già, mua đúng hàng giả.

P/s: Bác có điện thoại dùng Android hoặc iPhone, bác cái soft quét Barcode vào, bác cho scan và check thông tin online luôn sẽ biết thật giả bác ạ

photovnlol
31-05-2011, 01:04 PM
Bác search thêm các thông tin phân biệt filter B+W thật hay giả đi bác, em có 1 topic vậy

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=85313&highlight=

Em thì mua ở DGCameras, em thấy tin tưởng
Còn 1 lần mua ở Vũ Nhật thì em cạch đến già, mua đúng hàng giả.

P/s: Bác có điện thoại dùng Android hoặc iPhone, bác cái soft quét Barcode vào, bác cho scan và check thông tin online luôn sẽ biết thật giả bác ạ

m đã đọc bài rồi, phân ra 2 loại 1 cai alloy va brass nhưng nó chỉ là Asian, Euro chỉ khác chất liệu vỏ , còn kính thuốc không biết sao nữa fake or real, như m hỏi thằng bán 2 loại này chắc chắn đây là hàng Genuine không, nó trả lời là đều Zin hết ! M vừa alo ra lê đức hỏi ben đó chỉ bán 1 loại như m để tren la 77mm BRASS MRC UV HAZE 95$ thôi không còn loại nào nữa :D, ghê quá, trong khi đó chỗ khác chi co 69$ , hỏng lẽ tiền nào của nấy :(