PDA

View Full Version : Sài Gòn quán Cầy tơ nào ngon?

Dfeet
20-05-2011, 09:25 PM
Chào cả nhà.Số em là người miền Nam nhưng em mê nhất món Cầy tơ.Cứ 1 tuần em thèm 1 lần.Có khi tuần thèm 2,3 lần , 5,6 lần gì ấy.Có tuần ngày nào đi làm về cũng đút đầu ra quán mần 2 đĩa thịt chó với xị rượu.
Em ở gần khu vực cổng xe lửa sô 6 đường Lê Văn Sỹ nên chỉ biết mỗi khúc đó.Ngoài ra chả biết quán nào ngon mà rẻ cả ạ.:crying:
Bác nào cùng sở thích thì hôm nào anh em mình off-chai Cầy tơ 1 chuyến để em biết được thêm nhiều địa điểm ạ.
Ngồi viết mấy dòng mà thèm ứ chịu được. :crying::crying::crying:

rockmaninhell
20-05-2011, 09:41 PM
ngon thì ko rẻ, rẻ thì toàn chó chết bệnh..:D Đường Minh Khai có quán chó Hai Mơ, ngon và khá nổi tiếng...

7 búa
20-05-2011, 09:59 PM
Đúng điệu nhất là ra lề đường CMT8 gần ngã 3 ông Tạ làm đĩa chó chặt :D

sonbariton
20-05-2011, 10:07 PM
cầy quay "9 lượng" súng đạn vô tư,
đường lạc long quân kế chùa Giác Lâm.
nhân tiện các bác thích uống gì, riêng em thêm chi vôtka là đúng bài hihi

trinhcong
20-05-2011, 10:16 PM
bữa nào làm bữa off vnphoto.cay đi bác ơi, e hay ăn ở kế siêu thị Hà Nội, bữa ăn ở chân cầu sg cũng khá ngon, bên chỗ cmt8 khúc công viên LTR bữa vào 1 lần phục vụ tệ wa nên ko đi nữa,

ANVIphoto
20-05-2011, 10:35 PM
bạn thích món đó thì đến Vân Bắc...nằm trên đường vô Thanh Đa...đến ngã tư chỗ cháo vịt Thanh Đa...có ngã tư đèn xanh đèn đỏ,chỗ cư xá TĐ,bạn rẽ trái...vô khoảng 50m...bên tay phải.....

Colour-Blind
20-05-2011, 10:37 PM
Trên NTMK khúc Sở Thú cũng là 1 địa chỉ cầy tơ ngon mà anh em SG hay ghé.

benkhang
20-05-2011, 10:40 PM
bạn thích món đó thì đến Vân Bắc...nằm trên đường vô Thanh Đa...đến ngã tư chỗ cháo vịt Thanh Đa...có ngã tư đèn xanh đèn đỏ,chỗ cư xá TĐ,bạn rẽ trái...vô khoảng 50m...bên tay phải.....

Quán này hơn 10 năm nay chưa ghé lại, có món xáo măng ngon nhất.

Khu vực sân bay TSN chổ tòa nhà của Đoàn Tiếp Viên HK đi sâu vô có nhiều quán cầy tơ rất ngon.

choilachinh
20-05-2011, 11:16 PM
Lâu rồi không ăn thịt cầy. Nghe mấy bác "cầy luận" mà... chẹp chẹp.

badnumberboy4
20-05-2011, 11:17 PM
quán " sống trên đời" trên đg 3/2 có món sườn chìa số kèm theo là rựou nếp đục ướp lạnh, ôi nghỉ tối mà chảy rãi, mai phải ra làm 1 dĩa thôi.

GiangDT
20-05-2011, 11:29 PM

Em có cùng ý kiến với bác này :D

hatuannam
21-05-2011, 12:51 PM
mấy chỗ các bác chỉ mắc chết đi được ,ngon bổ rẻ qua đường tây thạnh "đường khu công nghiệp tân bình" thịt cầy loạn xạ tha hồ mà thưởng thức hehe. và còn nhiều quán bình dân quanh khu vực này nữa.........

duongbaba
21-05-2011, 01:19 PM
Em ở SG mà mỗi lần thèm thịt cầy phải bay ra HN, đến quán Nhà Sàn trên đường Lê Văn Lương (đoạn gần Thái Thịnh) để đánh chén, hic hic hic. Tốn kém quá nên có khi cả năm mới ăn được 1 lần.
Các quán các bác kể thì... thôi, đỡ không nổi - Nếu đã ăn thịt cầy chỗ em nói thì sẽ hiểu ngay tại sao. Nói chung là thịt cầy SG chán không thể tả, hic...

pategan
21-05-2011, 01:40 PM
Khu Cống quỳnh, thịt chó ăn nhậu cũng đc :) Thích thịt chó kiểu Bắc thì xuống Khu Hoàng Hoa Thám , Tân Bình. Cửa sân Bay đg Trường sơn có quán bia Hà Nội, bán thịt chó chặt bày trên mẹt ăn cũng đc phết . Bác nào máu xào nấu thì xuống chợ Phạm Văn Hai lấy thịt sống . Ngày xưa em cũng hay ăn ở Hẻm đg rày Lê văn sỹ vì gần nhà , chiều đi làm về táng SGòn đỏ với chó nướng :)

babynhan
21-05-2011, 01:43 PM
Mình thì hay ăn trên Đinh Bộ Lĩnh, từ Nguyễn Xí wẹo ra Đinh Bộ Lĩnh, tấp vào mé đường tay trái, wa vựa cừ tràm thấy con hẻm, đầu hẻm có bảng thịt chó :D

samuelphilong
21-05-2011, 01:47 PM
Em ở SG mà mỗi lần thèm thịt cầy phải bay ra HN, đến quán Nhà Sàn trên đường Lê Văn Lương (đoạn gần Thái Thịnh) để đánh chén, hic hic hic. Tốn kém quá nên có khi cả năm mới ăn được 1 lần.

@ duongbaba, Tiện thể ra Hà Nội bác làm luôn tô phở "Lý Quốc Sư", đĩa bánh cuốn "Thanh Trì", và chén luôn "bánh tôm hồ Tây" cho gỡ tiền vé bác ạ.
Đúng là "ăn, chơi" cũng có năm, bảy đường ăn chơi. Bái phục!

@All, mình thấy quán gì ở đường Ng Thị Minh Khai (vô hẻm, lên lầu, ngồi chiếu) đoạn đối diện xéo xéo với đài "tàng hình" ... ăn củng khá đấy chứ!

shalala80
21-05-2011, 01:49 PM
Vậy bữa nào anh em lập hội thịt cầy đi. Chọn bữa nào đi chụp xa thì đem theo 1 con mần luôn, thêm 1 thùng vodka nữa là đủ say xỉn, hé hé..!

hatuannam
21-05-2011, 03:42 PM
không biết có bác nào ăn thịt cầy kiểu mà mới vừa luộc xong xẻo ăn luôn không. ăn nóng sốt ngon tuyệt vời hehehe

luclonghoa
21-05-2011, 04:22 PM
Con chó nó trung thành và dễ thương quá, mà các bác nỡ ăn thiệt là tội nghiệp quá đi.
Em rất yêu quý loài chó và sẽ không bao giờ ăn thịt chó. Em xin các bác, đừng ăn thịt chó nữa, tội nghiệp tụi nó lắm :13:

phong_tran
21-05-2011, 05:41 PM
cầy quay "9 lượng" súng đạn vô tư,
đường lạc long quân kế chùa Giác Lâm.
nhân tiện các bác thích uống gì, riêng em thêm chi vôtka là đúng bài hihi

Bó tay với cái quán cầy này . he he .
Ở trên chỗ em , có 1 quán cầy quay rất độc đáo : Cầy được chặt ra thành những tảng thịt lớn , cắm vô 1 cái trục có 1 hệ thống mô tơ giúp nó tự động quay đều trên lò than hồng rực , bác thích tảng thịt nào kêu chủ quán lấy con dao ra phập 1 phát , rắc gia vị lên . vừa thổi vừa ăn . Ực ực ... giòn tan , thơm phức , ngọt lịm .... Nói tóm lại là mỗi tháng ko được ăn 1 lần thì chân tay nó cứ đờ đẫn hết cả ra .

Con là nợ - Vợ là thù . Chai rượu dĩa cầy là mối tình thiên thu :cheers::cheers::cheers:

danghung
21-05-2011, 05:52 PM
các bạn kể nhiều điểm quá :) mà chưa thấy nói bên khu Bình An ường Phạm Thế Hiển quận 8, nguyên đoạn đường này toàn người bắc ở nên thịt cầy nhiều, giá cũng mềm, khá ngon, mình hay mua món hấp về thì họ bán 1 lạng giá 20k

guesswho
21-05-2011, 07:14 PM
Haizz ...! Cái món vitamin gâu gâu mình không thích lắm, tuy nhiên gần chỗ mình tạm trú (Q9) lúc trước có quán sáng cứ khoảng 6h30 đem 3 em được xử lý trắng bóc mất đầu rồi thui rơm cho vàng ươm (lúc trưa có đem vài em ra thui tiếp) tối về là thấy quán đông nghẹt, lúc nào về trễ khoảng 20h30 là quán đóng cửa!
Còn Q1 thì nghe nói ờ Cống Quỳnh (hẻm nằm giữa siêu thị Hà Nội và nhà sách Thanh Niên, hẻm đi vào ốc Đào) là ngon bổ rẻ!

Dfeet
21-05-2011, 07:48 PM
các bạn kể nhiều điểm quá :) mà chưa thấy nói bên khu Bình An ường Phạm Thế Hiển quận 8, nguyên đoạn đường này toàn người bắc ở nên thịt cầy nhiều, giá cũng mềm, khá ngon, mình hay mua món hấp về thì họ bán 1 lạng giá 20k

Ặc.Bác mua năm bao nhiêu?hay mới gần đây nhỉ

Dfeet
21-05-2011, 07:48 PM
Em cảm ơn các bác.Em sẽ đi thử hết ráo các quán các bác kể trên.Thèm chết mất =p~

trinhcong
21-05-2011, 11:28 PM
huhu đang đói bụng vào 8 tiếp, e kiến nghị lập hội đi, ae sáng cầm máy chụp hoa bắn bướm, chiều về làm xị nếp đục cái dồi nường với tô xáo măng thì hết đỡ

T-130
22-05-2011, 09:19 AM
Ặc.Bác mua năm bao nhiêu?hay mới gần đây nhỉ

Năm một ngàn chín trăm hồi đó hehe.

Món '' cầy '' em nghe nói, bên cạnh tuyệt chiêu nấu nướng, thì '' cầy hoa/ chó lát/ chó ghẻ '' hehe, khách nào thưởng thức một lần sẽ nghiện '' cầy tơ bảy món '' forever luôn với mức độ ngon tuyệt của nó.

triviet77
22-05-2011, 11:38 AM
Dạo này mình bị "ghiền" thịt cầy trên đường Chấn Hưng,gần công viên Lê Thị Riêng rùi..Cả con đường này bán cầy thôi :).Mình thường ăn quán đầu tiên..Hôm nào có ai đi thì cho mình tham gia với :)

Tana
22-05-2011, 03:37 PM
Con là nợ - Vợ là thù . Chai rượu dĩa cầy là mối tình thiên thu :cheers::cheers::cheers:

Ôi, thật là đáng yêu làm sao cái câu này.... hahaha.

hatuannam
22-05-2011, 06:16 PM
sao không làm hội thịt cầy các bác nhỉ. ?

chien.tran
22-05-2011, 08:16 PM
sao không làm hội thịt cầy các bác nhỉ. ?

Em xin thêm 1 xíu, theo phong cách xì tin của Facebook là: Hội những người thích ăn thịt cầy và yêu nhiếp ảnh :D

HuyApple
23-05-2011, 01:58 AM
Ở gần nhà e dọc đg ray xe lửa khúc LeVanSy có mấy quán,e hay ăn quán đầu tiên kề shop hoa tươi ThạchThảo cũng good lắm :))

WinnieBlue
06-06-2011, 07:18 PM
Mưa rồi, các bác ới. "Sống trên đời" đường 3/2 gần nhà thờ Vinh Sơn nhé.

Ực, ực ... em thèm quá ...!