PDA

View Full Version : mua digital slr o singapor co re hon VN ko ha cac bac (tinh' loi hai)

hoang'ba'
27-06-2005, 12:28 PM
em co wuen mot ku nguoi sin chinh goc , ban cua no' lam ky thuat o digital canon VN (cung la' nguoi sin) vua moi mo van fong' tai tran hung dao Q1 , no thuong hay wa lai VN ,nen em dinh nho no' mua dum em mot con 20D , nhung ko biet gia' o sin & VN nhu the nao' co' re hon o VN nhieu' gay ko , mong cac bac nao' thuong hay di sin cho em mot loi khuyen chinh' xac'
cam on cac bac nhieu lam lam

TeddyLoves
27-06-2005, 12:47 PM
giá ở Sing thường là rẻ hơn giá ở Mỹ & Canada. vậy chắc là rẻ hơn ở Vn.

hoang'ba'
27-06-2005, 05:39 PM
cam on bac Teddyloves , em muon hoi gia' chinh' xac' de biet' re hon bao nhieu , neu re hon vai' tram ky' thi em goi no' mua dum' , neu re hon ko bao nhieu thi thoi (mua dum thi' fai mang on ma') hihihi

hoang'ba'
28-06-2005, 12:02 PM
co trang web nao' noi ve gia' ca cua thi truong sin ko ha cac bac' ???? mong cac bac chi dum chan thanh cam on cac bac'

thanhcong67
28-06-2005, 01:46 PM
Mình nghĩ rẻ hơn 100USD là cùng, cuối tuần này mình cũng nhờ bạn mua giúp cho 1 em D70s, giá ở Malaysia khoảng 1000USD, Ngọc Canon là 1085USD (bảo hành 12 tháng). Nói chung nếu có ĐK thì mua ở nhà cho chắc, lại được bảo hành. 20D ở Ngọc là 1420USD (Body).
À quên, ở Sing đang mùa giảm giá, hy vọng giá máy ảnh cũng giảm.

hoang'ba'
29-06-2005, 04:55 PM
cam on ban thanhcong67 , ban mua may' D70s a' , 1000 la' co' len kit fai ko ban ????

johnie
29-06-2005, 05:32 PM
Ở Singapore có khu Pennisula Plaza là nơi chuyên về máy ảnh, giá cả nói chung chấp nhận được. Bạn có thể vào trang web của cathayphoto:

http://www.cathayphoto.com.sg

Cathayphoto là một cửa hàng rất có uy tín, dân pro ở Sing và trong vùng đến đây mua rất nhiều.Trong trang web đó có email của họ, và có tốc độ trả lời email khá nhanh. Giá mua tại cửa hàng có thể rẻ hơn giá báo qua email một chút xíu.

Ngay đối diện Cathay có một cửa hàng đồ 2nd, các bác mê đồ cổ lạc vào đó cả ngày chắc chưa ra :-)

hoang'ba'
30-06-2005, 02:11 PM
chao' bac johnie !cam on bac da chi dum' em that su rat thich' ,co le bac dang o sin fai ko a ! o trang web do' de gia' tien cua sin nen em ko ro la bao nhieu ??? neu bac biet thi bac cho em mot vai' VD ve' gia' tien cua sin di........cam on bac nhieu lam' lam'

thanhcong67
30-06-2005, 02:28 PM
Chào bác Hoàng Bá,
Mình cũng định mua D70s, giá ở Malaysia là giá kit đương nhiên có lens.
Nhưng mình tính lại rồi, mình sẽ mua ở đây thôi, lợi cái có bảo hành1 năm.
1 đo Sing = 9452 VND

hoang'ba'
30-06-2005, 03:32 PM
chao' ban thanhcong67 ! ban dang o Q may' minh dang o go' vap' , minh cung dang boi roi nhu ban , 1/2 dinh mua 350D or 20D , D70s (roi' wa') minh' rat thich' D70s vi' no' vua' tui' xien' minh' ,nhung lai so no giong con D70 thi met luon , xien' thi co' gioi' han thoi nen con' dang fan van lam' ,( tren day ! may fan nikon ,dang rao ban may' nhieu wa') nen........hoi on' hehehe

thanhcong67
30-06-2005, 03:47 PM
Mỗi người mỗi ý bác ơi, bác thấy hình của bác VPT chụp chưa? Cũng D70 hay D100 thì phải đẹp nổi da gà ấy chứ. Theo mình tự phân tích thì mua Canon 20D bây giờ là nhất rồi, nhưng cái lens kit của 20D dở lắm, mua lens khác thì "eo ôi...". Còn D70s thì có lens kit OK, mua xong dùng luôn khỏi mua cái khác. Mà mình thấy nhiều bác cũng dùng D70 có sao đâu? D70s có cải tiến nhưng không đáng kể, mình mua D70s chẳng qua hàng D70 mới hết rồi thôi. Mình nghĩ đầu tư theo khả năng thôi chứ ai mà không muốn đồ tốt, tiền nào của nấy mà. Theo mình nội dung tấm ảnh là quan trọng nhất.
Mình ở Thủ Đức. Mà sao bác không cài Unikey vào gõ tiếng Việt cho dễ đọc nhỉ?
Vài hàng chia sẻ, chúc bác vui.

hoang'ba'
05-07-2005, 01:48 PM
mình cảm on bạn thanhcong67 ! mâý ngày hôm nay mình bận wá nên ko lên mạng , mình dả nhò bạn nguòi SIN về bên dó mua rồi , vì nghe noí ỏ SIN mùa hè là hàng diện tủ sale tù 30 , 40 % lận , mình hy vọng mua duọc digital giá tốt nhất , mình cảm on bác dả chia sẻ , mình bị dao dộng vì bà tuyết mai (duoc dang trên baó tiếp thị gì gì dó , o rất gần nhà mình, có thể noí là cũng là chổ quen biết thân tình ), toàn bộ maý film dến digital dều xài cuả nikon ,mà toàn bộ maý của bà ấy dều mua o khánh long 39 lê lọi ,mình cũng bị KL một con SONY rồi , nên bây giò mua máy fải cẩn thận thôi , thật tình thì mình ko tin ai o trên dây cả dâu ! vì bạn cũng dang trong tình trạng dịnh mua maý nhu mình nên mói dám noí thật
vaì dòng tâm sụ cùng bạn , chúc bạn duọc thật nhiều hạnh phúc

thanhcong67
05-07-2005, 02:02 PM
Ấy chết, bác đừng bi quan thế chứ, trên đây rất nhiều bác sẵn sàng giúp đỡ bác khi cần một cách thật tình, mình đã từng nhờ các bác như Apham, VPT, Spider77 ... tư vấn rất nhiều trước khi quyết định đấy. Còn quyết định vẫn là do mình chứ nhỉ.
Mình nghĩ tin mấy bài báo lá cải đó làm gì cho mệt. Ở đây bao nhiêu người xài máy có sao đâu. Nếu bác muốn yên tâm thì nên mua máy mới, có bảo hành hẳn hoi. Mình cũng mới mua D70s hồi sángnày ở Ngọc Camera. Đang ngồi nghịch đây.
Chúc bạn có máy mới.

hoang'ba'
05-07-2005, 02:25 PM
chúc mùng bác dả tậu duọc VOI rôì nhé , có caí dể bụp rôì , happy happy ....