PDA

View Full Version : Ảnh cưới của em!

TuTrieu
02-03-2007, 03:15 PM
Em cũng có 1 bộ ảnh cưới ưng ý cho mình, up lên chia sẻ với mọi người ạ.

TuTrieu
02-03-2007, 03:18 PM
Tiếp ...

KhoanTuong
02-03-2007, 03:43 PM
vì đoán không phải hình bác chụp,,,nên anh em có lẽ không bình ảnh gì đâu?? chả nhẽ đâm cô dâu chú rể.... cơ mà bác vi phạm nội qui diễn đàn rùi đấy.

TuTrieu
02-03-2007, 03:49 PM
thực ra thì cũng có ít nhiều do cô dâu chú rể bác ạ. Máy và ok là của chú rể, người chụp thì sau đó cũng làm bạn chú rể luôn, hehe, ảnh đẹp nên em post lên cho mọi người tha hồ đâm chém

siriusB
02-03-2007, 04:45 PM
Hì hì, vậy bác là chú rể ợ? :)
Ảnh 2, 3 mặt cô dâu bị loang nắng cháy cả trán rùi thì phải. Ảnh 2 hình như cháy nhiều nơi khác nữa (hình nhỏ nhìn 0 rõ lắm). Ảnh 3 thì ở dưới có cái "khung" mờ kia hơi kỳ

triendoncoi
02-03-2007, 04:49 PM
Bác là người trong cuộc rùi mà còn thấy đẹp thì anh em biết đâm chém gì được- theo em cái gì mà mình thấy đẹp,thấy ưng ý là số 1 rùi ! Happy Wedding! chúc hai bác hạnh phúc - em thích tấm số 1

cuhiep
02-03-2007, 04:50 PM
Em khoái tấm số 1 quá.
Nhìn rất hay. Em cũng sắp đi chụp ảnh cưới rồi, nhưng vẫn rối lên vì chưa biết chụp thế nào.
Nếu không thẻ đưa lên đây thì bác cho em xin bản nhỏ vào mail nhé.
cuhiep@hcm.fpt.vn

TuTrieu
02-03-2007, 05:11 PM
Chả có gì mà ko thể đưa lên đc. Ảnh thì em cũng biết là còn nhiều lỗi, tuy nhiên ko thể đòi hỏi ảnh cưới ngang với ảnh sáng tác được. Xin phép e up thêm nhé.
Ảnh của em do 2 máy chụp : canon EOS-1Ds mark II và nikon ... D50 , he he, ống thì cả 2 bên đều tương đương nhau về chất lượng hehe. Post cho Ca-Nik có thêm chỗ để đâm chém , he he

DTD145
02-03-2007, 06:39 PM
Ảnh cuối sao lại có cái cột thế kia ???

trantam
02-03-2007, 06:50 PM
Tấm số 3 dễ thương bác nhỉ ? Mình thích tấm này, nhưng nếu nét hơn & crop thêm tí tiền cảnh thì đẹp hơn phải không bác.

VPTS
02-03-2007, 08:17 PM
Em thấy ảnh cưới vậy là đẹp, chứ nhiều hiệu ảnh chụp đám cưới mà chỉnh sửa kinh quá đến nỗi anh em bạn bè chả nhận ra cô dâu với chú rể có phải là người mình biết không.

Em thích ảnh kiểu vậy. Hôm nào em cưới em nhờ bác chụp cho em nhé

TuTrieu
02-03-2007, 10:29 PM
Anh Hiệp ơi, anh cứ đi chụp đê, mang đồ anh đến dọa thợ ảnh trước, sau chọn ngày nào vui vẻ 2 vợ chồng thì đi chụp, chụp xong đừng để tụi hàng nó rờ vào, tụi nó sửa công nghiệp lắm . He he, chúc a có một bộ anh ưng ý.

triendoncoi
03-03-2007, 07:03 PM
hi...hi bác TuTrieu có kinh nghiệm hay quá ! nhưng theo em cũng tuỳ thui , Nếu mà gặp những thợ chuyên nghiệp thì dù bác có 10 lần thiết bị vậy cũng chỉ là con muỗi thôi ! em nghĩ nghề gì cũng là nghề ,tại sao bác lại gọi những người sống bằng nghề ảnh như em là "tụi nó" & thế nào là công nghiệp hả bác? em xin thưa với bác chỉ có người như bác hay là những bức ảnh có tính chất nghệ thuật mới tun thủ những nguyên tắc chung thôi.Em thử hỏi bác nếu bác đi chụp ảnh bác có chấp nhận 1 làn da sần sùi ko, những cái mụn đáng ghét hay là 1` lũ trứng cá nhỏ? bác đừng nói là có nhế .Nên theo em nói gì cũng nên nghĩ bác hà-Em là 1 trong những kẻ mà bác nói đến đấy . giữa làm nghề & chơi ảnh là 2 việc # nhau tại sao bác lại túm lại 1 mớ như vậy..
1 & vài lời chân ình mong bác bỏ qua .Chứ toàn bộ ảnh cưới của bác chỉ là diễn mà thôi cũng giả như bao người khác. thân chào!

TuTrieu
04-03-2007, 09:31 PM
oào, em nói bỗ bã lại đụng chạm tới mọi người rồi.em xin lỗi bác triendoncoi nhé,có gì bỏ qua cho em. thực ra em kêu dọa thợ ảnh là ngôn từ em nói với anh Hiệp thôi, chứ đâu có ý đó ngoài đời, thực thế thì e chả đủ đạo đức để cầm máy nữa... em ngoaif đời cũng ko ngông cuồng ngạo mạn gì với bác chụp cả, chả thế mà hôm chụp ảnh cưới em bác ấy còn gọi thêm vài người bạn nữa chụp cho vui, về còn bỏ tiền túi trả toàn bộ tiền taxi cho tụi e nữa, cho em cop file gốc về tự sửa, tự bố trí. còn chuyện sửa ảnh, em vẫn nghĩ ai sửa đc thì tự sửa cho đúng ý mình, và em cũng bày tỏ quan điểm là rất ghét những nơi chụp ko cho cóp về, giữfile thì ko cẩn thận lại còn máy chém khi in lại nữa. em nói tuy bỗ bã cũng chỉ để chia sẻ với a Hiệp và các bác sắp cưới có thông tin, có những đk để có 1 bộ ả ưng ý, ả em bác chê bt như người khác thì e cũng vui vẻ thôi, vì đẹp xấu là tùy thẩm mỹ tưng người, nhưng qua nó em cũng giúp bác thợ ảnh có thêm khá nhiều khách, có cả những người đã bỏ cả bộ chụp Bẳc-Trung-Nam để chup lại đó bác à. vài lời giãi bày, mong các bác bỏ qua. em sẽ xóa ả của em và ko up linh tinh nữa ạ.

changkho3010
04-03-2007, 11:01 PM
em thì thấy mấy tấm canon đẹp hơn hẳn mấy tấm ni , bộ ảnh dễ thương còn dùng từ đẹp thì ...

triendoncoi
05-03-2007, 12:43 AM
Bác ko việc gì phải xoá cả, thực sự thì thì đã là ảnh cưới là phải diễn rùi nhưng tôi rất thích tấm số 1 vì cả cô dâu & chú dể đều đã vượt qua sự " diễn" đó để đạt đến sự tự nhiên.Cái tôi muốn nói ở đây là Giữa sống bằng nghề chụp ảnh thì cũng như các bác sống bằng nghề như : Giám đốc ,kĩ sư hay giảng viên........nhưng niềm đam mê chụp ảnh thì lại chung các bác à! mà chúng ta gặp nhau đây cũng là "vị nghệ thuật"nên chăng chúng ta nên nói thẳng cái ảnh này ra sao?bố cục như thế nào ? ánh sáng ra sao? chứ chúng ta đừng nên có những nhận xét như là mẫu thế nọ thế kia ? hay bác làm nghề gì ? thì theo tôi là ko nên.

tsunami_vn
05-03-2007, 10:21 AM
tôi thích tấm số 3 và tấm số 7, 8. Có điều tấm số 8 sẽ đẹp và tây hơn nếu 0 có cái cột cũng như cái gốc cây đen sì đằng sau. nếu được chụp lại bác làm sao mà ở ngoài là cảnh có nắng vàng ruộm đằng sau tôn cô dâu chú rẻn lên rất nhiều

TuTrieu
05-03-2007, 10:54 AM
Ý của bác rất hay, các bác cứ tiếp tục bình luận nhé, cho những ai chụp sau có ảnh ngày càng đẹp.
Hôm e chụp trời ko nắng lắm, nếu ko nói là có lúc u ám. Nhưng có đc mấy cái hắt sáng nên cũng đỡ được nhiều ạ (ai đi chụp nhớ cầm tấm hắt đề phòng nhé)

viethaphoto
05-03-2007, 11:46 AM
em thích nhất cái cột ảnh cuối....trông oách hơn cả chú rể bác nhỉ..?

bavsv
05-03-2007, 01:16 PM
tấm số 2 nhìn tình cảm ấm cúng quá bác ạ, tông màu rất hỉ

chuquanghoan
19-03-2007, 01:11 AM
Hinh nhu bo anh nay bac chup o 53 Hang ga` thi phai.... ko biet la Ta^n chup hay la Tua^n' chup.
Ko hieu sao em ko go dc tieng Viet

luytrexanhvn07
23-03-2007, 01:19 PM
Bộ ảnh dễ thương quá, câu thêm 1 bai`, không biết dã dủ 50 bai` chưa, hic hic!

TinhNhi
24-03-2007, 12:46 AM
bộ ảnh đẹp đấy, TN rất thích, màu sắc và cô dâu cũng dễ thương nữa hahaha

viethaphoto
27-03-2007, 07:39 PM
ảnh của bác có cái cột đáng yêu quá....hehe chúc mừng bác..

lilac
03-04-2007, 08:25 PM
cô dâu xinh thế mà chỉ có nghe 1 người nhắc đến ?
Ảnh số 6 nhìn vào confusing quá, em thấy màu sắc của background đậm quá, nhận chìm cô dâu & chú rể :(

tinhthien
05-04-2007, 11:23 PM
đẹp đó bác tiếp tục phat huy nhé.

hoangnl_fpt
11-04-2007, 10:54 PM
Chào ông Triều. :) Ông học chuyên toán Sư phạm niên khoá 97-2000 đúng ko? hehe, tui học chuyên tin, hàng xóm của ông đây. Tên tôi cũng trùng với tên thằng HoàngNL lắm mồm cùng lớp ông đấy, giờ nó cũng làm cùng cty với tôi.

Cô dâu dễ thương thật! Ảnh cưới của ông rất đẹp. Tôi thích màu sắc của ảnh, trông như phim nhựa vậy. Thích nhất ảnh cô dâu mặc áo truyền thống ấy, nhưng sao ông ko mặc áo the vào cho nó đúng bộ :)

Chúc mừng hạnh phúc của ông nhé!

calich1278
15-04-2007, 08:51 PM
Ảnh cưới của bạn đẹp lắm ! Cái này rất ý nghĩa khi về sau 2 bạn xem lại nó !g

hoadai
16-04-2007, 05:58 PM
Bạn có thể giới thiệu cho mình thợ chụp ảnh cưới của bạn được không? Xem mấy cái ảnh của bạn mà thích quá, cô dâu chú rể rất tự nhiên và đẹp đôi. Chúc 2 bạn hạnh phúc.

olivebaby
20-04-2007, 11:44 PM
Mình thích tấm đầu của bài trước và tấm thứ 4 của bài nè. Ảnh cưới của bác tạo hình trông hay. Happy wedding! Chị gái em cũng chuẩn bị cưới, mà ko bít nên đi chụp hình ở đâu. Bác cho em hỏi bác chụp hình ở đâu thía ạ.

Vịt
21-04-2007, 10:18 AM
Bác này là tác giả VietMap đoạn giải nhân tài đất việt đây.

vnpainter
24-04-2007, 11:04 AM
Hì...tấm 1 đẹp...cơ mà bị mỗi cái là sao cô dâu chú rể mỗi người nhìn 1 hướng...giận nhau thì ko phải rồi...tươi cười như kia thì phải nhìn về 1 hướng chứ!

henrynguyen
15-06-2007, 11:44 AM
Rat dep ! tui nghi nhu vay? Cac bac dam nhieu the'

sonmilano
24-06-2007, 11:51 PM
Anh Hiệp ơi, anh cứ đi chụp đê, mang đồ anh đến dọa thợ ảnh trước, sau chọn ngày nào vui vẻ 2 vợ chồng thì đi chụp, chụp xong đừng để tụi hàng nó rờ vào, tụi nó sửa công nghiệp lắm . He he, chúc a có một bộ anh ưng ý. :down: