PDA

View Full Version : Hỏi thăm địa chỉ, website bán lens ở Mỹ.

Hamaru
10-05-2011, 11:57 AM
Sự tình là mình có nhỏ bạn ở Mỹ có nhã ý mua cho mình mấy cái lens. Em ấy bảo mình cứ lên web xem đi, thik cái nào nhắn d/c, em ấy mua rồi cầm về cho mình.
Mà em thì ngoài BH, Adorama ra chả còn biết website nào bán thiết bị máy ảnh cả, nghe nói nhiều website hay bán hàng giảm giá nữa chứ! Anh em có ai biết những website nào như thế giúp em với. Thank all!

ngocrebel
10-05-2011, 12:03 PM
B&H, Adorama, Ritz Camera, Amazon, Bi nhiêu đó không biết có thõa mãn nhu cấu bac hông ta?

vietrung
10-05-2011, 01:04 PM
bác xem thử ở đây http://www.digitalrev.com

T-130
11-05-2011, 05:53 AM
Tụi sellers, chúng nó đấu mỏ trong này nề bác :

http://cameras.pricegrabber.com/slr-lenses/p/545/st=category/

Chọn seller tốt, No Tax + Free Shipping mà phan là chắc ăn à.

intotherainbow
11-05-2011, 06:00 AM
bác xem thử ở đây http://www.digitalrev.com
cái này là hongkong chứ ko phải Mỹ.
E mà ở US thì BH Adorama Amazon với ebay là đủ roài....

ngocrebel
11-05-2011, 09:06 AM
Tụi sellers, chúng nó đấu mỏ trong này nề bác :

http://cameras.pricegrabber.com/slr-lenses/p/545/st=category/

Chọn seller tốt, No Tax + Free Shipping mà phan là chắc ăn à.

Các bác cẩn thận khi mua hàng từ các website list trên pricegrabber. Đừng ham giá rẻ có ngày trúng gió.

1) Trước khi mua hãy vào resellerrating.com coi thiên hạ ta than về nó ra sao.
2) Ở Mỹ có 2 loại hàng (cũng giống nhu VN vậy):
* Hàng chính hãng tức là US version, nếu là lens thì bảo hành 5 năm, trên box có số 5, trước số serial có chữ US. Body bảo hành 1 năm.
* Gray market thường chỉ bảo hành 1 năm bởi cửa hàng. Chổ này có khác với VN, hàng non-US version thì Nikon US không bao giờ thèm sửa cho bác dù bác đòi trả tiền nó cũng không sửa.
Những cửa hàng em list ở trên đều là Nikon Authorized, nó cũng bán 2 loại hàng như trên nhưng có ghi chú rõ ràng. Những cửa hàng lẻ tẻ hoặc mới mở thường chào giá mềm hơn nhưng khi cắn vào coi chừng gãy răng. Đặc biệt những cửa hàng bán giá cực rẻ chỉ bằng 50% giá chính thức thì bảo đảm là Scam chính hiệu. Nếu thấy cái gì "Too good to be true" thì nên tránh xa.

Tóm lại chỉ nên mua ở những của hàng em list ở trên bảo đảm không phải lo gì, giá cũng rất cạnh tranh. Amazon cũng là Marketplace, khi mua các bác nên chọn hàng của chính Amazon bán hoặc Fullfill by Amazon.

T-130
11-05-2011, 12:13 PM
Các bác cẩn thận khi mua hàng từ các website list trên pricegrabber. Đừng ham giá rẻ có ngày trúng gió.

1) Trước khi mua hãy vào resellerrating.com coi thiên hạ ta than về nó ra sao.
.............................................

Hehehe tất nhiên là phải rành và hiểu về '' online shopping '' chứ bác.

bo178
11-05-2011, 12:19 PM
www.samys.com rất lớn ở California

www.bhphotovideo.com lớn nhất thế giới, không thiếu cái gì, shipping nhanh

www.penncamera.com khu vực Maryland-DC-Virginia, dịch vụ tốt, sale nhiều và thường xuyên

www.adorama.com lớn số 2 ở New York sau B&H

www.ritzcamera.com dịch vụ lởm nhưng thành phố nào cũng có shop này

Chủ yếu là thế đã

mumau
11-05-2011, 02:00 PM
Có bác nào ở Mĩ mua hàng của versadeals.com chưa ah.Giá trên site này cực rẻ. E đinh mua mà thằng em nó cản quá.Nên muốn hỏi thăm các bác trước.

HD7
12-05-2011, 02:57 AM
Có bác nào ở Mĩ mua hàng của versadeals.com chưa ah.Giá trên site này cực rẻ. E đinh mua mà thằng em nó cản quá.Nên muốn hỏi thăm các bác trước.
Cẩn thận với mấy site "cực rẻ" như vầy nhé! http://www.resellerratings.com/store/Verssa_Deals_10 Lấy tiền đi cho từ thiện còn chắc ăn hơn.

leolazy
12-05-2011, 06:59 AM
WWW.ADORAMA.COM là trang bán rẻ & tin cậy nhất của Mỹ, nó lớn thứ 2 (Sau B&H) nên promotion của nó rất nhiều!!!

vikhoa
19-05-2011, 07:07 PM
Không có đồ máy ảnh mới mà giá quá rẻ, các bác hãy ghi nhớ như vậy. Nếu giá rẻ hơn trên B&H 5-10% là các bác đã phải xem lại rồi (em không nói đến accessories như thẻ nhớ hoặc đồ linh tinh).

B&H là site bán máy ảnh lớn nhất, số lượng hàng nó nhập vào cũng rất lớn nên chắc chắn là giá nhập cũng tốt hơn các nơi khác. Chưa kể hàng bán trên B&H không có tax, vì vậy nếu có 1 site nào bán rẻ hơn nhiều, các bác cần phải "nghiên cứu" kỹ trước khi mua, và em khuyên là "không nên mua" vì service ở B&H hoặc Adorama vẫn tốt hơn. Ở US thì cứ order từ B&H về là ổn, trừ khi có những món mà B&H không có bán (lúc đó nên sang Adorama).

Trên Amazon cũng có 1 số hàng được bán bởi các công ty khác thông qua Amazon, vì vậy các bác cũng nên đọc kỹ trước khi order trên này và đọc reviews trước khi quyết định, nhất là mua đồ accessories.

piggychip
20-05-2011, 09:37 AM
Các bác cần chú ý các website bán hàng giá rẻ, đó là một hình thức lấy số thẻ tín dụng của các bác. Chiêu của bọn này như sau:

1. Khi các bác mua món hàng thì các bác phải trả bằng thẻ, điền đầy đủ thông tin rồi thì nó sẽ báo với các bác là món hàng đó đã hết, không còn nữa, các bác có thể gọi trực tiếp theo số điện thoại của bọn nó và cũng được thông báo là hết hàng.
2. Nó sẽ ko lấy tiền của các bác, sẽ trả tiền lại theo thẻ cho các bác khiến các bác tưởng là không bị mất gì nhưng sau một thời gian vài tháng, số thẻ của các bác sẽ được dùng để mua hoặc trả cho một khoảng tiền nào đó lạ hoắc... có thể là vài trăm đô nhưng rất khó để các bác tìm ra nguồn gốc để kiện lấy lại tiền.

Em không nói chơi vì nhiều người bạn vì ham rẻ đã dính chưởng nhiều lần vì trò này. Tuyệt nhiên không có gì vô lý bằng một cửa hàng kinh doanh trên mạng lại đi bán sản phẩm của mình thấp hơn rất nhiều so với các cửa hàng khác... nếu là người bán, các bác có đồng ý bán giá thấp hơn đến 40, 50% giá trị sp được ko? :D

Ở Mỹ như các bác ở trên nói thì có thể mua ở B&H, Cameta, Adorama, Amazon, 17th streetphoto...

mrphamvn
20-05-2011, 04:37 PM
Cẩn thận với mấy site "cực rẻ" :D

josephnguyen
20-05-2011, 09:51 PM
Máy ảnh thì nhất B&H nhì Adorama bạn muốn mua được rẽ hơn thì mua theo package . Không chổ nào sánh được với 2 hãng này về máy ảnh đâu

Hamaru
20-05-2011, 10:07 PM
Thank các bác đã chia sẻ, chắc em sẽ chọn mua ở BH cho chắc ăn.

nhatthinh
27-09-2011, 08:51 AM
Bác nào có kinh nghiệm mua đồ ở BHphotovideo thì giúp em với. Em định ship một món đồ khoảng 1100$ về VN (dịch vụ có sẵn trên site) không biết có phải chịu thuế không?