PDA

View Full Version : Thảo luận về máy in ảnh

tiennam81
09-05-2011, 01:16 PM
Hì, tôi không biết tạo trang này có đúng với mục hay không?
Nếu có gì sai mong BQT sửa cho và đưa nó về đúng mục cần thiết.
Tôi có xem nhiều mục nhưng chưa có mục nào nói về thiết bị này cả, nhất là dành cho những người chơi ảnh và có điều kiện sắm thêm máy in ảnh cho nhu cầu của mình.
Mong bạn nào biết chỉ dùm.
Tiêu chí là in ấn ảnh chất lượng, chuẩn màu như máy chụp...và có gì thiếu sót mong các bạn bổ sung thêm.
cảm ơn các bạn!!!

tinho
09-05-2011, 02:47 PM
Bác muốn nói loại máy in nào ạ?

nguyentu_q9
09-05-2011, 02:54 PM
e đang xài epson stylus photo p50.chất lượng và màu sắc đẹp lắm a

tiennam81
09-05-2011, 10:18 PM
e đang xài epson stylus photo p50.chất lượng và màu sắc đẹp lắm a

Vâng cảm ơn bạn nhiều, vậy bạn cho hỏi là bạn dùng loại giấy gì cho in ảnh vậy?
Thực tế thì có nhiều loại máy in ảnh, nhưng mình thì không biết loại nào phù hợp với công việc, chủ yếu là in ảnh thẻ, ảnh chân dung là chính, bên cạnh đó có thể in ảnh từ A4 đến Â6 là đc.
Ah mà máy in có những laọi nào thế các bạn? Mình mới biết có loại ép nhiệt :)
Loại dạng như thế này
http://www.toanphat.com/module=product-detail/category_id=May-in-anh/id=May-in-Anh-nhiet-CANON-Selphy-CP-780---Giay-nhiet-644
Nhưng là của hãng nào tốt và chất ảnh đẹp...?

tinho
10-05-2011, 06:13 PM
Nếu in hình thẻ, chụp lấy liền thì chọn máy in nhiệt Canon, Sony. Giá vốn 1 tấm 10x15cm #5000$. Còn in trong gia đình, chơi ảnh thì mua máy in phun Canon hoặc HP sáu hộp mực nên in bằng mực chính hãng, còn in dịch vụ thì mua thêm mực bơm, mực bơm in ít dể nghẹt đầu phun, lau đầu phun hoài thì hao mực. Giấy in bán rất nhiều A4 giá 800$-2000$ cũa Tàu. In 800$ cũng đẹp, in mực bơn sau in nên dùng máy sấy tóc thổi sơ qua.Máy in phun phải mua bộ máy tinh và thạo Photoshop nửa nhe

tiennam81
10-05-2011, 07:07 PM
hihi cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình. Mình làm dịch vụ ấy mà.
Àh mình nên mua giấy in loại gì cho phù hợp với máy in nhiệt bạn nhỉ? hihi cả khoản kinh tế nữa chứ. Nói chung thì có loại đắt và rẻ, đắt thì đẹp hơn, rẽ thì có kém hơn :), các bạn thường dùng loại giấy gì cho in ảnh nhiệt để làm thẻ dịch vụ vậy?

tinho
10-05-2011, 08:29 PM
Giấy in nhiết là giấy chuyên dùng mua của hãng Canon Sony hay Samsung giá cố định, chất lượng rất tốt. Còn in phun mực bơm thì mực nước là rẻ nhất in ảnh trên giấy photo là đẹp không in được trên giấy hay chất liêu khác như mực pigment, mực dầu... nên chọn giấy "ướt" cho ra hình bóng hơn nhưng nên sấy, giấy "khô" cũng được tuy nhiên bắt màu có lẽ không ổn định theo đợt giấy về, In giấy A4 tốn <2000$ hiện có máy tráng 1 lợp polyme giá rết bình dân. Bác tham khảo ở Bảo Tín

tiennam81
10-05-2011, 09:53 PM
Vâng rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn!!!

khatvongvuoncao
15-05-2011, 09:02 AM
Giá bình dân dưới 1000usd thì chẳng có cái nào in ra mà chất lượng đẹp như hình đâu bạn,còn nếu như chỉ để in ảnh kiểu tạm chấp nhận như mấy cái lab bình dân ngoài đường thì bạn mua Epson Stylus R230x gắn mực liên tục như mình mà in,máy cực bền giá lúc mình mua là 4tr150k.in ảnh 13x18 sắc nét màu tương đối giống tuy nhiên ánh nắng không thật nhưng không biết là có phải do mình xài giấy dõm không 43k/100 tờ.
còn mấy cái máy <2,5tr thì chất lượng chán lắm và hay nghẹt vò phun.Còn mấy cái máy in ảnh như PCword quảng cáo khoảng 1,5tr thi thôi rồi tiền mực bằng tiền máy mua là ôm cái hận vào thân