PDA

View Full Version : HN - Mua UV Filter B+W ở đâu thì chuẩn vậy các bác?

kimphilby
05-05-2011, 10:17 PM
Các bác cho em hỏi Hà Nội thì mua UV Filter B+W ở đâu là hàng chính hãng?
B+W có nhiều loại: Loại thường (ko có lớp tráng bảo vệ), MC, Pro-F, MRC, MRC XS-Pro Digital (chất lượng tăng dần đi đôi là giá) phải ko các bác?
tks các bác trước! :D

the_meteror
06-05-2011, 01:12 PM
Bác nhờ ai mua bên kia hộ cho hoặc nếu không search đặt hàng US,Germany rồi tìm link gửi cho người ta đặt hộ cho.Theo kinh nghiệm của em thì mua bên Ger và nói chung là các nước Châu Âu thì tỉ lệ hàng giả và hàng nhái là ít nhất.Cứ chọn Ger và UK mua bác ạ

0904223800
06-05-2011, 01:43 PM
Khó lắm, tốt nhất là mua tại nước ngoài. Chứ ở VN thật giả lẫn lộn không biết thế nào. Bằng không bạn mua filter chính hãng đi. Tôi đang dùng LC37 của Nikon thấy rất ok

stayalive27
06-05-2011, 03:05 PM
Có người ra nước ngoài thì nhờ mua hộ thôi, đống filter của em chả cái nào xuất xứ vọng đức, bonne,GDD...=)) thật giả lẫn lộn khó lường lắm bác ơi, tuy nhiên amatuer thì filter xịn cũng như không xịn :))

B+W thì filter danh tiếng rồi, mỗi tội là vẫn có đồ nhái, em k chơi B+W nên k trả lời bác được.

venohai
06-05-2011, 03:53 PM
Có người ra nước ngoài thì nhờ mua hộ thôi, đống filter của em chả cái nào xuất xứ vọng đức, bonne,GDD...=)) thật giả lẫn lộn khó lường lắm bác ơi, tuy nhiên amatuer thì filter xịn cũng như không xịn :))

B+W thì filter danh tiếng rồi, mỗi tội là vẫn có đồ nhái, em k chơi B+W nên k trả lời bác được.

Dù sao thì chất lượng filter cũng phải đi đôi với chất lượng ống kính chứ bác, nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp người ta còn quan trọng filter hơn là ống kính đấy , nhất là những filter ND GND Polariser đắt tiền :)

@ Chủ thớt : bác mua trên mạng có khi còn an toàn hơn : amazon , bhphoto vv .

stayalive27
06-05-2011, 05:01 PM
Dù sao thì chất lượng filter cũng phải đi đôi với chất lượng ống kính chứ bác, nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp người ta còn quan trọng filter hơn là ống kính đấy , nhất là những filter ND GND Polariser đắt tiền :)

Chính xác, nhưng ý em là mới chụp thì UV filter cũng đc rồi, ND GND Polariser làm gì cho phí phạm, từ từ khám phá nó cũng có cái thú chứ đúng không ạ?

@ Chủ thớt : bác mua trên mạng có khi còn an toàn hơn : amazon , bhphoto vv .

1 vote cho bhphoto, amazon cũng ok, ebay thì hên xui =))

kimphilby
06-05-2011, 09:00 PM
khó đây.Ok! tks các bác nhiều :D

kinglu
07-05-2011, 07:13 AM
bác thử qua Lê Đức xem

kimphilby
07-05-2011, 10:08 PM
bác thử qua Lê Đức xem
tks bác! em cũng biết chỗ Lê Đức là Distributors của B+W nhưng lại ở trong HCM và cũng chưa hỏi xem có ship ra HN được ko?

kimphilby
11-05-2011, 08:21 PM
Bác nào mua rồi cho em hỏi thêm. Filter ở Lê Đức có bảo hành gì ko vậy?

Michael Le
11-10-2011, 09:11 AM
vote 1 phiếu cho Lê Đức, có ship Hà Nội nhá ^^

hoangvu2k
29-11-2011, 01:51 PM
ba lô còn bảo hành huống chi la Filter, mình mua cái balo bảo hành 2 năm luôn. mua o day an toàn tuyet đối