PDA

View Full Version : Help- Nút bấm khó chụp

[Thinking]
04-05-2011, 09:03 PM
Các bác cho em hỏi thăm là không hiểu sao nút bấm chụp trên body của em hơi khó chụp, phải nhấn mạnh & giữ lâu 1 chút mới chụp được.
Nếu chụp bằng grip thì bình thường không bị gì cả :(

Các bác có kinh nghiệm giúp em chẩn bệnh và chỉ em chỗ nào có thể sửa được bệnh em nó ạ.
Cám ơn các bác

ngocrebel
04-05-2011, 09:19 PM
Bác hỏi kiểu này chờ dài cổ cũng không ai biết đường đâu mà lần để trả lời cho bác.

Máy gì? Model? Lens? Mới xảy ra?... Bác càng mô ta kỹ về lý lịch và bệnh sử thì càng dễ chẩn bệnh cho em nó.

goldsea
04-05-2011, 09:23 PM
Nếu máy bác chụp lâu rồi thì nên lên LBM kiểm tra. Có thể sẽ phải thay cò (nút bấm).

trung81187
04-05-2011, 09:48 PM
Nghe cái bệnh bác kể đã biết bác dùng Canon rồi.
Bác thử tắt máy, miết tay xoay nút chụp vài vòng rồi thử bật máy lại xem có còn bị không. Làm như thế vài lần nếu vẫn còn bị thì mới phải thay cái bóng cao su nhỏ nhỏ bên trong.
Nếu thay thì cũng ko cần mang ra hãng đâu, ở ngoài họ làm tốt vì đơn giản mà giá cũng mềm và nhanh hơn LBM nhiều

[Thinking]
05-05-2011, 09:37 AM
cám ơn các bác ạ, đúng là em dùng Canon, dạo này tự dưng mới bị, ban đầu tưởng cái vụ Auto reduce noise hay gì đó, reset setting vẫn bị, thử gắn grip thì lại bình thường, hic.

Bác cho em hỏi mình ra cửa hàng KL sửa được không ạ?hay cho em địa chỉ nào làm cái này đàng hoàng với, vì giờ cửa hàng gian xảo nhiều quá ạ

phuongnam178
05-05-2011, 01:01 PM
Tốt nhất bác mang ra tiệm nào có uy tín họ làm vệ sinh cho. Bác tham khảo xem clip này nhé!
http://www.youtube.com/watch?v=CAWGScQeC5g&feature=player_embedded

madi3d8
05-05-2011, 02:37 PM
Có thể là bạn uống nứoc mía hay nước có đường gì đấy mà không cẩn thận để nó ứot vào mấy cái khe tiếp xúc. Nó sẽ bị đơ đơ vậy đó, vệ sinh hút hiếc lại là được thôi.

toan.phạm
05-05-2011, 02:52 PM
nhìn cái video bác phuongnam gửi thấy ghê quá, mở hết body ra :D

[Thinking]
06-05-2011, 12:58 PM
em đã thử xoay xoay cái nút chụp vài vòng, chụp thử thấy nhạy lại, nhưng chụp vài kiểu lại hết nhạy , lại xoay vòng vòng tiếp :(
Chắc cái này phải mang đi sửa lại rồi, máy em mua ở KL, hết BH rồi, không biết đem ra đây sửa được không ạ

trung81187
07-05-2011, 02:27 PM
;1588002']em đã thử xoay xoay cái nút chụp vài vòng, chụp thử thấy nhạy lại, nhưng chụp vài kiểu lại hết nhạy , lại xoay vòng vòng tiếp :(
Chắc cái này phải mang đi sửa lại rồi, máy em mua ở KL, hết BH rồi, không biết đem ra đây sửa được không ạ
Sửa đc hết bạn ạ. Bác mua máy ở đấy ko khéo họ còn sửa rẻ hơn bt nữa đấy