PDA

View Full Version : Chọn chân Benro Travel Angel và balo nào cho việc phượt + tác nghiệp ???

venohai
04-05-2011, 06:02 AM
Tình hình là mùa hè đang vẫy gọi nên em cần các bác tư vấn một số phụ tùng cho việc phượt và tác nghiệp ạ .
Đồ nghề bao gồm 1 em nầm dê, 1 con 17-40, mấy cái filter Lee, tương lai sẽ có thêm 1 chú 85mm hoặc 135L nếu đủ đạn (trước đó đã dùng đủ các dải và bán đi hết), nhưng em đang tập trung vào ảnh phong cảnh nên trước mắt sẽ phải có một cái chân máy gọn nhẹ hơn cái chân máy kềnh càng, nặng nề mà em đang dùng và phải vững chãi đủ để giữ em nầm dê và con ultra wide trước sóng gió ( em hay chọc cả chân máy xuống nước và cát )
Xem của benro có em C1690 B0 (được 8kg) và C2690 B1 ( được 12kg) , các bác có ai dùng một trong 2 con này ( chỉ 1 trong 2 con này vì chúng rất gọn ) có thể cho em ý kiến về độ vững, ball head , có cần thiết phải mua C2690 hay C1690 vẫn đủ dùng rồi, sự khác nhau trong thực tiễn ... của chúng được không ạ ?
Bên cạnh đó, em muốn tìm hiểu 1 loại balo có thể chứa : 1 body nầm dê cắm 17-40, 1 lens cỡ 135L, 1 đống filter, đồ linh tinh ( dây bấm mềm, sạc, đầu đọc, đồ vệ sinh ) và 1 tripod loại gọn nhẹ như ở trên , cái balo em đang dùng là Fastpack 200 , nó có chỗ để tripod bên phải nên đeo rất khó chịu, nếu có cái balo nào để hẳn tripod vào bên trong hoặc ở giữa bên ngoài thì xin các bác tư vấn cho em .
Em xin cám ơn nhiều và hậu tạ ( bằng cách cố gắng chụp những hình thật đẹp đóng góp cho forum cụa chúng ta ,hehe) :chinese:

AEIOU
04-05-2011, 08:09 PM
Em thấy C1690 ổn đấy. 5D II + 70-200 dùng OK. Nhưng mới mua và chỉ test trong nhà ngoài sân chứ chưa chọc xuống cát hay xuống nước, cũng chưa gặp gió to nên chưa biết nhưng ở điều kiện thời tiết thuận lợi em nghĩ là ok. Thích cái là khi gấp lại nó ngắn, gọn, nhẹ.

phongluuhuong
04-05-2011, 09:59 PM
theo các tiền bối khuyên thì nên dùng tripod nhẹ bác ạ, đi Phượt càng cần gọn gàng !

nikka
04-05-2011, 10:06 PM
Balo đi phượt thì theo em nên xài Flipside hay Primus AW, có thể lấy máy mà khg cần bỏ balo xuống đất. Tripod dc treo ngay giữa balo, khá tiện