PDA

View Full Version : Nhận biết máy DSLR dựng như thế nào?

thanhtu2009
28-04-2011, 09:38 AM
Các bác cho em hỏi: Các bác dùng DSLR lâu rồi thì đã bác nào gặp phải 1 con DSLR dựng nào chưa? Em thấy có bác bảo là có máy DSLR được các bác thợ dựng lại từ máy cũ (có thể là từ 1 máy cũ hoặc là từ nhiều máy cũ) để thành 1 con máy mới ngon lành rồi mang ra cửa hàng bán như máy mới (shot = 0) :8:

Vậy nếu có loại máy như thế thì theo kinh nghiệm của các bác có cách nào để nhận biết không?
Em là newbie, nếu hỏi ngu mong các bác đừng mắng :22:

P/S: em ghi chú thêm là máy dựng khác máy nhái nhé, máy nhái của TQ thì chắc không có. Trong diễn đàn mình nhiều bác cứ nhầm khái niệm nhái với dựng.

leolazy
28-04-2011, 11:46 AM
Làm sao mà dựng được cái bảng điện tử & màn hình LCD hở bạn? Ý bạn "Dựng" là ghép lại từ nhiều máy DSLR đã cũ? mình nghĩ ở Vn số máy DSLR hư & bị quăng chắc đếm trên đầu ngón tay, làm sao kiếm ra đồ để dựng!

suvival198
28-04-2011, 12:19 PM
nếu thợ đã có chủ đinh lam mới để bán lại thì yên tâm là bạn cung chả đủ khả năng để phân biệt đâu :) ..tua shot thì bh mất có hơn 100k, có ng nhận tua lại về 0 shot trên xóm đấy .. máy dùng cẩn thận tua shot lại thì đảm bảo cao thủ cung chả biêt đc :))

thanhtu2009
28-04-2011, 04:07 PM
Làm sao mà dựng được cái bảng điện tử & màn hình LCD hở bạn? Ý bạn "Dựng" là ghép lại từ nhiều máy DSLR đã cũ? mình nghĩ ở Vn số máy DSLR hư & bị quăng chắc đếm trên đầu ngón tay, làm sao kiếm ra đồ để dựng!
Đâu cần nhiều đâu bạn, từ 2 cái máy hỏng là có thể lắp được thành 1 body mới rồi hoặc là 1 body hỏng, thay phụ kiện lởm vào, rồi reset shot, dán tem cửa hàng vào là thành body đẹp 99% ngay.

nếu thợ đã có chủ đinh lam mới để bán lại thì yên tâm là bạn cung chả đủ khả năng để phân biệt đâu :) ..tua shot thì bh mất có hơn 100k, có ng nhận tua lại về 0 shot trên xóm đấy .. máy dùng cẩn thận tua shot lại thì đảm bảo cao thủ cung chả biêt đc :))
Em rút ra kinh nghiệm là mua đồ điện tử ở VN may rủi là chính, chẳng biết tin ai cả, cái gì cũng có thể làm giả được. Nhiều tiền thì cứ mua đồ chính hãng cho yên tâm, chỉ khổ những người ít tiền như em.