PDA

View Full Version : Photoshop- con trỏ nó làm sao?

kaka
06-11-2006, 08:58 PM
Cái con trỏ trong photoshop của em thông thường ở mode Brush tool thì con trỏ hình tròn (O), em voọc sao nó chuyển thành chữ thập (+) rùi, em không sao biết vùng ảnh hưởng của brush. Bác nào cứu em chuyển cái con trỏ (+) thành (O) với! Xin đa tạ các bác!

tuannm
06-11-2006, 09:07 PM
Hồi xưa xài photoshop 5.5 mình cũng hay bị, nhưng quên mất tiêu rồi. Giờ cố gắng làm lại trên CS2 không được, trừ khi giảm kích thước của brush xuống còn 1 pixel :D

11002
06-11-2006, 09:08 PM
Hihihihihi.
- Anh nhấn và giữ cái phím "]" xem sao, nếu nó hổng lớn lên thì làm như sau:
1. Mở chương trình Word (MS) hay Exel. Đánh vào đó dòng chữ: "lần sau em không dám táy máy nữa" bằng chữ thường không đánh CHỮ HOA. Xong quay về PS là thấy nó hiện ra vòng tròn ngay. :LOL:
2. Nếu hổng được nữa thì tắt mmáy đi ngũ, sáng hôm sau tỉnh táo nhấn phím "Caps Lock" xem sao. 1 lần hổng xong nhân tiếp lần nữa. Hihihihi :LOL:

huutran70
06-11-2006, 09:21 PM
2. Nếu hổng được nữa thì tắt mmáy đi ngũ, sáng hôm sau tỉnh táo nhấn phím "Caps Lock" xem sao. 1 lần hổng xong nhân tiếp lần nữa. Hihihihi :LOL:

Đúng rồi anh, nhấn phím "Caps Lock" là được à.

xichlo
06-11-2006, 10:14 PM
Restart máy tính là được thôi bác ạ .

huynhphuchau
06-11-2006, 10:26 PM
Hihihihihi.
- Anh nhấn và giữ cái phím "]" xem sao, nếu nó hổng lớn lên thì làm như sau:
1. Mở chương trình Word (MS) hay Exel. Đánh vào đó dòng chữ: "lần sau em không dám táy máy nữa" bằng chữ thường không đánh CHỮ HOA. Xong quay về PS là thấy nó hiện ra vòng tròn ngay. :LOL:

:chair: :thua:
cách anh Toại chỉ mắc cười wá! :LOL:

2. Nếu hổng được nữa thì tắt áy đi ngũ, sáng hôm sau tỉnh táo nhấn phím "Caps Lock"xem sao. 1 lần hổng xong nhân tiếp lần nữa. Hihihihi :LOL:
:up:

JackChan
06-11-2006, 10:56 PM
Anh nhấn Phím Caps Lock , nó trở về bình thường ngay.

apo
06-11-2006, 11:31 PM
Nếu bấm phim caplocks vẫn không hết thì có thể ai đó đã vào Preferences set lại, bác vào Edit > Preferences > Display & Cursors - Trong phần Paiting Cursor, chọn hình cách hiển thị theo ý mình muốn.

11002
06-11-2006, 11:34 PM
:chair: :thua:
cách anh Toại chỉ mắc cười wá! :LOL:

:up:

Ngày xưa tôi có anh bạn, bị rơi vào trường họp này đang lúc retouch hình, không biết làm sao, đành restart lại máy, tức muốn điên lên vì công trình đang dang dỡ, Hihi. Nên tôi bày cho cách đánh chữ thường :LOL: Hihihihi

ravic
06-11-2006, 11:51 PM
Ngày xưa tôi có anh bạn, bị rơi vào trường họp này đang lúc retouch hình, không biết làm sao, đành restart lại máy, tức muốn điên lên vì công trình đang dang dỡ, Hihi. Nên tôi bày cho cách đánh chữ thường :LOL: Hihihihi

Thôi mà anh, lưu lại với đuôi psd thì restart lại, rồi mở lên làm tiếp đâu có sao! :)

Nhấn caps lock là xong!

xichlo
07-11-2006, 04:58 AM
:D nói thiệt , cái này hồi trước dùng Photoshop CS lâu lâu lại bị, caps lock gì gì cũng không hết, restart lại PS cũng không hết , chỉ có cách restart lại máy, đặc biệt sau những lúc xử lý nhiều layer . Sau này dùng CS2 và update chẳng sao cả .

kaka
07-11-2006, 07:43 AM
Cám ơn các bác nhiều. Em làm mọi cách chỉ trừ cách restart máy thôi. Tức mình em vào vnphoto chơi 1 hồi rồi quay lại Photoshop thì nó bình thường trở lại...! :) Chẳng hiểu tại sao (???). Mà em cũng xài CS2 chính hiệu con nai vàng như bác Xichlo đó chứ bộ!

ln_tuananh
07-11-2006, 10:15 AM
Cái này lúc trước em cũng bị như vậy, sau một lúc làm việc nhất là các file có nhiều layer thì bị. Lúc đó thì chỉ có các Restart lại máy thui. Chán chết. Từ lúc sài CS2 tới giờ chưa thấy bị.