PDA

View Full Version : Canon EOS 350D / Digital Rebel XT

le.duy
15-03-2005, 06:49 PM
Mấy tuần rồi đang lao nhao vụ thằng Canon chuẩn bị ra đời con EOS 350D. Bởi người dùng bán bán chuyên nghiệp hiên nay thường đứng trước sự lựa chọn 300D để khởi sự hoặc thêm 500USD nữa là có 20D cho nó oách. 2 cái máy đấy khác nhau 1 như thế nào thì các bác cũng biết thừa rồi, nay nó sắp ra thằng 350D, hic, gay à, nằm giữa giữa 2 cái mới chết. Vậy nên em được mạn phép cóp mấy cái function nổi trội của nó ra đây, rồi bác nào cho biết ý kiến với chất lượng như vậy, nhanh hơn, nhẹ hơn, 8.0 Mpx thì với giá dự kiến 999USD có xem là hợp lý cho những ai ngắp nghé bước sang dòng DSLR ko ? :p

8.0 effective Megapixel CMOS sensor produces images at; this is NOT the same sensor that the EOS-20D uses
DIGIC II image processor allows for 0.2 second startup time, faster CF write speeds, faster autofocus
Can use EF and EF-S lenses; 1.6X focal length conversion ratio
Available in silver or black bodies; body is smaller and lighter than its predecessor (see the comparison image by following the link below)
Can take up to 14 JPEGs or 5 RAW images in a row at 3 frames/second
New white balance bracketing and fine tuning features (borrowed from the 20D)
Now you can change metering or focus modes at any time (this was impossible with the original Rebel)
Uses E-TTL II flash metering system; hot shoe supports all EX-series Speedlites
9 custom functions; original Rebel had none
CompactFlash Type II slot
1.8" LCD display
Uses NB-2LH lithium-ion battery; despite having less power than the old BP-511 battery, the XT is able to deliver battery life comparable to the original Rebel
Optional battery grip doubles battery life and adds vertical controls
USB 2.0 High Speed supported
PictBridge-enabled
Ships in March for $899 body only or $999 with the 18-55 EF-S lens

Còn sâu hơn nữa thì vào dpreview ạ: http://www.dpreview.com/articles/canoneos350d/

http://www.dcresource.com/images/news/canon_021705/Side_to_Side.jpg
http://www.dcresource.com/images/news/canon_021705/RXT_BK_3Q_Flash.jpg
http://www.dcresource.com/images/news/canon_021705/RXT_BK_Back.jpg

alia
15-03-2005, 07:12 PM
Vậy mà Ngọc lại báo giá là 1,050. mà ngày 22/03 này mới có hàng. ****!

sicily198x
15-03-2005, 08:04 PM
1050 USD là mua được đó ! Giá ở Singapore hiện giờ là đang khoảng 1130 USD nhưng lại được tặng 2 card CF 1GB Lexar Pro, tripod Monfolio Italia .v.v.
- Tớ đã thử cái máy này rồi, nhẹ tênh, bé xíu, vỏ bằng nhựa nhưng làm kiểu giống chất liệu kim loại sần sùi, shutter kêu to hơn 300D 1 chút, focus khá nhanh trong điều kiện thiếu sáng. Cũng đáng đồng tiền hơn 300D. Ai đang dùng 10D mà đổi sang thì sẽ là một sai lầm hehe !

DANG_BLUE
15-03-2005, 11:01 PM
Mua ở Ngọc có được không? Vì bình thường tôi hay mua ở the220 nhưng đợt này họ làm gì có 350D. Mua ở Ngọc cũng Ok đúng không?

sicily198x
15-03-2005, 11:35 PM
nếu là giá 1050 USD là mua được mà ! Giá bán lẻ ở B&H Mỹ là 999 USD với Kit 350D + Lens ! Tiền shipping về đến VN cũng quá tội rồi lại có khi mất thêm thuế khi nhập khẩ. 1050 USD là hợp lý !
The220 bán hàng cũng chắc giá nhưng chế độ sau bán hàng có vẻ tốt ! Họ thường đợi 1 thời gian cho lắng cơn sốt mới nhập hàng vì lúc đó giá rẻ hơn - > kinh doanh có lãi !

le.duy
16-03-2005, 12:17 AM
hì, em không ở VN nên không biết Ngọc là cửa hàng trong SG hay HN? Có địa chỉ website không ạ ? Nếu 1050 thì ok ngay :)

sicily198x
16-03-2005, 12:58 AM
Cửa hàng Ngọc Canon ở ngã tư Tràng Thi - Phủ Doãn Hà Nội - Việt Nam

xichlo
16-03-2005, 03:24 AM
Giá $1050 ở VN thì đúng là OK ngay rồi. Không biết có kit lens hay không. Nếu ở Mỹ thì 350D body only là $899 ở B&H hoặc www.onecall.com

nicky7803
16-03-2005, 10:04 AM
Ngọc Canon SG: 68 Ngô Đức Kế Q1, nằm giữa Nguyễn Huệ - Hồ Tùng Mậu. DT: 9142945 (Hic!!! cò hoài nhưng vẫn bị cắt cổ)

Giá cả ở Ngọc Canon ba trời, ba trợn. Có cái đúng giá nhưng phần lớn đắt le lưỡi. Được cái có thể yên tâm là hàng chính hãng Canon-Singapore.

alia
16-03-2005, 01:15 PM
Giá của Canon's dealer ở Sing nè các bác!

----- Original Message -----
From: Alan Photo Funan
To: alia
Sent: Wednesday, March 16, 2005 12:07 PM
Subject: Re: EOS-350D

Hi,

1) Canon 350D Kit- S$1700
*Price quoted before gst
Rgds,
Peter
Alan Photo Trading
109 North Bridge Road
#05-20 Funan The IT Mall
Singapore 179097
Tel:68830922 Fax: 63393869
From: alia
To: alanfoto@singnet.com.sg
Sent: Wednesday, March 16, 2005 12:47 PM
Subject: EOS-350D

Hi Alan Photo,

Please advise me if a.m. camera is availbe from your shop? and how much for the body only?and kit?

Thanks in advance,
cheers,

sicily198x
16-03-2005, 01:31 PM
1) Canon 350D Kit- S$1700
*Price quoted before gst

---- + 5% GST nữa !
---- Tỷ giá là 1USD = 1.61 SGD
Mua ở Spore được tặng 1 đống gift cũng đáng giá, riêng 2 cái card lexar 1GB Pro đã phải gần 200 USD rồi

alia
17-03-2005, 01:33 PM
Thêm 1 cái báo giá nữa nè mấy bác ơi, nhưng tui không thấy nói tới 2 cái CF và 1 cái tripod nào đâu??

From: cathayphoto-email
Sent: Thursday, March 17, 2005 1:16 PM
Subject: Quote - EOS-350D

Dear Sir/Mdm,

It is only available locally as a kit w/18-55 lens @ S$1,685.00

Date : 17 March 2005 / Steven Ng, Retail Executive

Hello and thank you for your email

Price :
a) ex-Singapore Store in SIN$
b) subject to 5% GST if purchase is made in Singapore, please see below for
details
c) shipping cost can only be worked out upon your advice on the
items/quantity you wish to purchase, as this cost is determined by the
total weight or dimensions of the parcel, whichever is greater.

Validity of Quote : 1 week *
* price subject to change after validity period, without prior notice.

Any purchase made for the quoted product(s) prior
to receiving this email will render this quote invalid.

Availability : ex-stock subject to prior sales, unless otherwise stated

Terms of Payment :
a) Buy Here - CASH PAYMENT ONLY
b) Mail Order :
Telegraphic transfer. ( please add S$30.00 to the total cost of
the product being bank charges if payment is made by T/T )
c) Credit Card mail order system is not available.

Looking forward to receiving your favourable decisions.

Thanking you

Best Regards
Sales Department /Cathay Photo Store (Pte) Limited

Co. Reg. No: 197200024H

P.S.
If purchase is made in Singapore
a) Please produce a copy of this email when you visit our outlets
so as to ensure that the above quoted prices are accorded to you.

b) If purchase are made in Singapore we would have to levy a 5% Sales
Tax on the above prices. You may apply for a tax-refund when you
leave the country provided your purchases exceed S$300.00 and that
are a tourist. You must exit via Singapore International Airport.

E&OE.

--------------------------------------------------------------------------------

Email Disclaimer: This email and its attachments (if any) are strictly
private and confidential. They are intended for the attention of the
person/entity originally addressed to only. If you are not the person/entity
originally addressed to, kindly delete the same from your computers and
system immediately and do not make any copies thereof. Any attempt to use or
to disseminate or use or dissemination of this email and its attachments (if
any) without our expressed written authority is strictly prohibited. We
shall not be liable for any virus. Please scan and check before opening any
attachments.

To: email@cathayphoto.com.sg
Sent: Wednesday, March 16, 2005 12:48 PM

Hi Cathay Photo,

Please advise me if a.m. camera is availbe from your shop? and how much for the body only?and kit?

Thanks in advance,
cheers,

sicily198x
17-03-2005, 04:25 PM
Thêm 1 cái báo giá nữa nè mấy bác ơi, nhưng tui không thấy nói tới 2 cái CF và 1 cái tripod nào đâu??

From: cathayphoto-email
Sent: Thursday, March 17, 2005 1:16 PM
Subject: Quote - EOS-350D

Dear Sir/Mdm,

It is only available locally as a kit w/18-55 lens @ S$1,685.00

Date : 17 March 2005 / Steven Ng, Retail Executive

Hello and thank you for your email

Price :
a) ex-Singapore Store in SIN$
b) subject to 5% GST if purchase is made in Singapore, please see below for
details
c) shipping cost can only be worked out upon your advice on the
items/quantity you wish to purchase, as this cost is determined by the
total weight or dimensions of the parcel, whichever is greater.

Validity of Quote : 1 week *
* price subject to change after validity period, without prior notice.

Any purchase made for the quoted product(s) prior
to receiving this email will render this quote invalid.

Availability : ex-stock subject to prior sales, unless otherwise stated

Terms of Payment :
a) Buy Here - CASH PAYMENT ONLY
b) Mail Order :
Telegraphic transfer. ( please add S$30.00 to the total cost of
the product being bank charges if payment is made by T/T )
c) Credit Card mail order system is not available.

Looking forward to receiving your favourable decisions.

Thanking you

Best Regards
Sales Department /Cathay Photo Store (Pte) Limited

Co. Reg. No: 197200024H

P.S.
If purchase is made in Singapore
a) Please produce a copy of this email when you visit our outlets
so as to ensure that the above quoted prices are accorded to you.

b) If purchase are made in Singapore we would have to levy a 5% Sales
Tax on the above prices. You may apply for a tax-refund when you
leave the country provided your purchases exceed S$300.00 and that
are a tourist. You must exit via Singapore International Airport.

E&OE.

--------------------------------------------------------------------------------

Email Disclaimer: This email and its attachments (if any) are strictly
private and confidential. They are intended for the attention of the
person/entity originally addressed to only. If you are not the person/entity
originally addressed to, kindly delete the same from your computers and
system immediately and do not make any copies thereof. Any attempt to use or
to disseminate or use or dissemination of this email and its attachments (if
any) without our expressed written authority is strictly prohibited. We
shall not be liable for any virus. Please scan and check before opening any
attachments.

To: email@cathayphoto.com.sg
Sent: Wednesday, March 16, 2005 12:48 PM

Hi Cathay Photo,

Thanks in advance,
cheers,

Gift ko fải do Đại lý tặng mà do hãng Canon Singapore tặng ! Sau khi mua máy xong, fill cái warranty card mang lên Trung tâm bảo hành Canon và nhận quà tặng !

pvnguyen
17-03-2005, 06:03 PM
Bao giờ mới có EOS-500D cho em mua hỉ

alia
18-03-2005, 10:55 AM
Gift ko fải do Đại lý tặng mà do hãng Canon Singapore tặng ! Sau khi mua máy xong, fill cái warranty card mang lên Trung tâm bảo hành Canon và nhận quà tặng !

Thôi đi cha nội ơi, có thì tui cùi ngon trỏ bàn tay trái để khỏi bấm máy luôn á!

sicily198x
18-03-2005, 11:19 AM
Thôi đi cha nội ơi, có thì tui cùi ngon trỏ bàn tay trái để khỏi bấm máy luôn á!

Cái bản in này là của chính CATHAY in ra nha, có thể email check lại với Cathay hỏi coi đúng CANON SINGAPORE họ khuyến mại vậy ko ! Xíu đi chơi chụp hình cho mấy cái biển quảng cáo của CANON nữa - Họ không có khuyến mại xạo ke kiểu .... VN đâu ! Tôi không mong ai bị cùi ngón tay đâu à nha :p , mất 1 member của vnPHOTO ...

alia
18-03-2005, 11:25 AM
hhuuhuhu, hiiihhi, tui còn ngón phải để cầm máy mà, huhuhuhu. Thanks bro!nhưng mà giá cao quá, tính ra tới $1,250 luôn bồ ơi.

xichlo
18-03-2005, 11:30 AM
Wow khuyến mãi nhiều quá, giá đô la sing nhìn lúc đầu giật mình, nhìn lại mới nhớ là bác Sicily ở Sing :D

Mình phê nhất là cái Canon vest, bác Sicily biết ở Sing bán bao nhiêu 1 cái áo vest của Canon không.

TheAmateur
18-03-2005, 11:30 AM
Có ai rảnh tới cắt dùm ngón trỏ bàn tay trái anh alia dùm hahaha ...

sicily198x
18-03-2005, 06:46 PM
Giá cả mình có thể trả giá được - cái này là tờ quảng cáo ngày đầu tiên giới thiệu 350D. Bây giờ giá chỉ còn là 1699 thôi - quà tặng vẫn còn nguyên !
Anh Xichlo lại khoái cái vest à ? Em ko thấy bán chỉ thấy cho thui :-P ...

xichlo
22-03-2005, 10:40 AM
Bác Sicily nói sang Singapore giá rẻ lại khuyến mãi, sau bác không lấy vé máy bay sang Sing mà mua, vừa đi chơi vừa mua máy.

sicily198x
22-03-2005, 10:48 AM
Bác Alia hiện giờ đang dùng máy gì ? Nếu bác đã dùng 10D của Canon rồi chẳng hạn bác cầm cái máy đó bác thấy chán ngay và cảm hứng sẽ "tụt"...... rất nhiều ! Không nên sốt ruột !
Nếu bác cần mua thực sự thì em mua hộ bác+ lấy quà khuyến mại hộ bác.... khoảng 10-4-2005 em về VN,
Nếu mua thì liên lạc trước !

xichlo
22-03-2005, 10:57 AM
Bác Sicily tốt bụng quá. Two thumbs up. :D

XichLo

apham
22-03-2005, 11:08 AM
Sài Gòn đã có bán canon 350D, cảm nhận là nó rất bé, cầm như đồ chơi. Tuy nhiên hình chụp khá đẹp và giá trên trời 1,250USD

VPT
22-03-2005, 12:30 PM
VPT cũng mới thử qua 350D, nếu không có grip thì cầm như đồ chơi. Hình thì thấy cũng không chênh lệch 300D nhiều lắm. Giá khá rẻ.

sicily198x
22-03-2005, 02:05 PM
Chậc chậc, nếu bác quyết định mua 20D rồi thì để ý đến 350D làm gì nữa, rẻ cũng là một cái thế mạnh của 350D thế nhưng lòng tham không đáy của con người lại mạnh hơn! Giả sử bác đang dùng 350D, thế là một ngày đẹp trời đi offline - nhỡ tay cầm thử cái 10D hay 20D thế thì thế nào cũng lại bán rẻ để nâng cấp tiếp -> Tốn kém !
- Em hôm nay mới mua cái Tamron 28-75 Di IF Macro giá rẻ vì thấy nhiều người khen cái này quá ! Xem review toàn thấy bình chọn trên 9/10 điểm ! Em cũng chưa chụp thử, nhưng xem hình sample trên pbase thì đúng là chất lượng ảnh tương đương L series của Canon thật - Anh em nên mua cái này ! Mang đi chơi cũng thuận tiện về range, focus khá nhanh + êm ru ! Bác Alia mua 20D xong nên mua thêm cái này, chắc ko phải ân hận gì đâu - em mua là ~370 USD

ducnc
22-03-2005, 02:06 PM
Một quyết định đúng đắn. Chúc bác sớm có máy mới.

Ducnc

You're great! cám ơn bác Sicily nhiều nhé! mình chỉ có con 300V nên mới máu con 350D này, nhưng chắc có lẽ là mình thêm 1 chút để lấy con 20D vậy, cám ơn 2 bác Sicily và Xichlo nhé. Cheers.

hoa_kts
22-03-2005, 04:53 PM
350D ở Xì Gòn đã có hàng... Phía trong Tax gần Tấn Long Camera đã show... nhưng giá hơi 350 Đ(iên)... 1280$... xỉu

xichlo
23-03-2005, 02:30 PM
Đọc bài review con 350D khá hay ở Luminious Landscape
http://www.luminous-landscape.com/reviews/cameras/xt-350d.shtml

Nói chung chất lượng quá tốt, theo tớ thì hơn hẳn con 10D của bác Trí Sicily và chị HT của SGPB :D :D , 10D chẳng có cửa nào qua, từ chất lượng ảnh, buffer, features, E-TTLII ăn đứt E-TTL 1 của 10D, read and write speed, Digic 2, WB bracket. Hichic feature toàn cái ăn tiền.

Nếu được tớ bán con 20D đi, mua con 350D chụp cho nhỏ gọn, đi đâu xách theo đỡ bị gấu mắng vì đi chơi mà cứ như đi săn ảnh. :D

XL

apham
23-03-2005, 03:10 PM
Thế pác để cho em con 20D nhá, cuối tháng 4 em sang nhà bác vác về luôn. Giá 800USD mua không suy nghĩ

huutran70
23-03-2005, 03:18 PM
Nghe anh Xichlo nói em thèm quá, có anh nào ở Sing sắp về cầm giúp cho em 1 con với. Em sẽ hậu tạ... thỏa đáng. Giúp em với nhá... mấy anh!

sicily198x
23-03-2005, 06:03 PM
Hớ ! Hẳn là anh xichlo ko đọc kỹ các reviews khác rùi - người ta chê bai quá trời à nha ! :-) . Vả lại tiền đổi body thì em đang nâng cấp đống lenses của em lên 2.8L cho ảnh nó đẹp ! Vì thực sự để ra cái ảnh đẹp thì em nghĩ 90% là do người cầm máy nữa hihi.
Cái 10D nó gắn bó với em bấy lâu nên em cũng ko có ý định bán đi, tiếc lắm vì ng ta trả rẻ bèo - đợi có tiền mua thêm cái nữa ... FF đàng hoàng nhưng của Kodak thôi chứ Canon em ko đủ sức

ducnc
23-03-2005, 06:48 PM
Ấy ấy, bác Sicily đừng chơi em KODAK phí. Chậm đủ thứ và cũng không rẻ tý nào. Nếu bác thích FF thì Canon 1Ds là một sự suy nghĩ hay ho đấy bác nhỉ. Hôm trước nghe 01 chú nói bên SIN con này hiện nay chỉ khoảng US$4000(!?) không biết có đúng không.

TheAmateur
24-03-2005, 11:20 AM
Đọc bài review con 350D khá hay ở Luminious Landscape
http://www.luminous-landscape.com/reviews/cameras/xt-350d.shtml

Nói chung chất lượng quá tốt, theo tớ thì hơn hẳn con 10D của bác Trí Sicily và chị HT của SGPB :D :D , 10D chẳng có cửa nào qua, từ chất lượng ảnh, buffer, features, E-TTLII ăn đứt E-TTL 1 của 10D, read and write speed, Digic 2, WB bracket. Hichic feature toàn cái ăn tiền.

Nếu được tớ bán con 20D đi, mua con 350D chụp cho nhỏ gọn, đi đâu xách theo đỡ bị gấu mắng vì đi chơi mà cứ như đi săn ảnh. :D

XL
Anh XL này làm tôi ngũ không được tối nay rồi ... neahhhhh I love my 10D. Trừ phi có cái 20D thì may ra chứ 350D chưa hấp dẫn tôi nhiều đâu. ;)

TheAmateur
24-03-2005, 11:22 AM
Thế pác để cho em con 20D nhá, cuối tháng 4 em sang nhà bác vác về luôn. Giá 800USD mua không suy nghĩ
Anh Dương muốn ly khai với Nikon hay sao mà dạo này bán đồ Nikon, rồi giờ lại đòi mua Canon ... anh mà bỏ đi thì Nikon chỉ có đóng cửa dẹp tiệm... :p

xichlo
24-03-2005, 11:35 AM
Hihi, Sicily ơi, anh đâu có đọc review làm gì, con Canon nào mà chưa thử qua.
Bác Amateur và Sicily love 10D thì hoàn toàn đúng vì có thể thích body to, nặng. Thế ngoài cái phần body của 10D to hơn 350D ra, nói về công nghệ, tính năng thì con Canon 10D hơn con 350D ở chỗ nào. :D :D.

Bác AP sang bên này tháng 4 chơi với tớ, tớ để lại con 20D cho. Sắp đổi sang Fujifilm rồi. Sáng mai hàng ship về sẽ chộp ảnh cho các bác xem. Khec khec :D.

XL

sicily198x
24-03-2005, 12:32 PM
Thôi ! Em đào ngũ chuyển sang Nikon dùng cho đỡ phải nâng cấp nhiều !
Trước mắt em nâng cấp từng phần một, hôm nay tạm thời là dán cái Logo Nikon và thay cái dây đeo của Nikon - Nói có sách mách có chứng . :D http://img119.exs.cx/img119/2504/img52798wk.jpg

PS : Anh nào biết mua adapter "EF mount to Nikon" ở đâu không ? Em tìm ở B&H, Amazon cũng không có :confused:

TheAmateur
24-03-2005, 12:36 PM
Hahaha cách nâng cấp này hay lắm, vừa được máy hiệu mà vừa được chất lượng thật sự :D :D :D

DANG_BLUE
31-03-2005, 09:53 PM
Giá cả mình có thể trả giá được - cái này là tờ quảng cáo ngày đầu tiên giới thiệu 350D. Bây giờ giá chỉ còn là 1699 thôi - quà tặng vẫn còn nguyên !

Bên the220.com có phải lấy hàng của Canon Sing không?
Sao về VN thì quà tặng bay đâu hết rồi? :(

pvnguyen
01-04-2005, 12:09 PM
câu hỏi hay đấy nhỉ
!!!!!!!!!!?//////////

"Sao về VN thì quà tặng bay đâu hết rồi? "

sicily198x
01-04-2005, 01:50 PM
Thế thì mới có chuyện là thêm **$ để lấy thêm card 1GB này nọ mà ! The220 có 1 bác nằm vùng bên này, bác ý sang lấy hàng - ra sân bay sau khi claim Tax Refund - bác ý gửi lại tiếp viên hàng không hàng hóa (Máy ảnh, O2, PDA ....) để khi về tới VN không gặp rắc rối với Hải Quan VN. Ra cửa Hải Quan thì đếm hàng ăn tiền. Nói chung the220 làm ăn tốt, có uy tín. Vì giá cả giữa Sing và VN chênh lêch không nhiều nên họ phải làm vậy thì mới đủ lãi đi đi về về mà !

richie
01-04-2005, 11:35 PM
Thưa các bác! ở Vũ Nhật - Tràng Thi, HN bán 350D có 1080$ + thêm card 256 . các bác thử hỏi xem ạ!

ducnc
02-04-2005, 12:12 AM
oh, rẻ thế sao bác??? kiểu này KL phải xem lại giá thôi.

DANG_BLUE
02-04-2005, 04:44 PM
Mới hỏi the220 thì họ bảo là hết hàng khoảng 10 ngày nữa mới lại có 350D. Hình như tại các bác trên này chê Vũ Nhật Camera nhiều quá hay sao mà tự nhiên lại cảm thấy không thích mua của họ. Đợi bên the220 có hàng thì qua mua vậy.
Vì mới, à quên, sẽ bắt đầu sử dụng DSLR trong vài tuần nữa nên nhờ các bác chỉ hộ mấy vấn đề:

1. Là vấn đề đồ nghề: trước tiên là phải mua cái balô đựng máy cái đã. Cái này thì mua ở chỗ nào? Và nên mua loại như thế nào ạ? (Tôi ở HN). CÒn vụ tripod, flash, grip và OK sẽ hỏi sau vì hết tiền rồi.

2. Là vấn đề bảo quản máy (Hà Nội dạo này ẩm ướt lắm). Xin các bác chỉ cho. Rẻ tiền thôi nhé.

DANG_BLUE
03-04-2005, 07:01 PM
Mới hỏi the220 thì họ bảo là hết hàng khoảng 10 ngày nữa mới lại có 350D. Hình như tại các bác trên này chê Vũ Nhật Camera nhiều quá hay sao mà tự nhiên lại cảm thấy không thích mua của họ. Đợi bên the220 có hàng thì qua mua vậy.
Vì mới, à quên, sẽ bắt đầu sử dụng DSLR trong vài tuần nữa nên nhờ các bác chỉ hộ mấy vấn đề:

1. Là vấn đề đồ nghề: trước tiên là phải mua cái balô đựng máy cái đã. Cái này thì mua ở chỗ nào? Và nên mua loại như thế nào ạ? (Tôi ở HN). CÒn vụ tripod, flash, grip và OK sẽ hỏi sau vì hết tiền rồi.

2. Là vấn đề bảo quản máy (Hà Nội dạo này ẩm ướt lắm). Xin các bác chỉ cho. Rẻ tiền thôi nhé.

ơ, sao không ai trả lời tui vậy?
Mọi người có vẻ không nhiệt tình với người mới lắm nhỉ?

ravic
03-04-2005, 07:29 PM
1/. Vụ balo, tớ o trả lời được vì tớ không ở HN
2/. Vụ chống ẩm, bác vào siêu thị mua mấy cái hộp nhựa loại tốt có ron nhựa ở nắp để đựng máy và OK. Nếu mua thêm loại hạt hút ẩmbỏ vào thì tốt. Vừa rồi tớ mới mua một bộ 4 cái hộp giá 108.000 đựng được body và mấy cái ok hay lắm!

nicky7803
03-04-2005, 10:34 PM
350D. Tớ thấy Ngọc Canon SG có hàng giá $1180 Kit

mailer
03-04-2005, 10:57 PM
bac Dang_Blue ơi, bởi vì khả năng support của Canon yếu lắm, bác chuyển sang dùng Nikon thì sẽ tốt hơn nhiều.

ơ, sao không ai trả lời tui vậy?
Mọi người có vẻ không nhiệt tình với người mới lắm nhỉ?

xichlo
04-04-2005, 12:25 PM
bác ơi, topic đang nói về 350D thì bác lại chen vào bài chống ẩm thì mọi người biết đâu mà đọc cái topic hay của bác thế này. Bác post ra riêng cái topic mới thì hay lắm.

digicam
15-04-2005, 09:38 AM
Thấy các bác bên Fred đang bàn vụ 350XT có cái ảnh hay link sang các bác xem cho vui.

DUCNC mà nhìn thấy thì khoái lắm.

350XT với Canon 600mm f4 IS ảnh của Mickey FM member.

DANG_BLUE
15-04-2005, 09:44 AM
Trông ngộ nghĩnh thật... càng thấy tự hào vì 350D ;)

ravic
15-04-2005, 11:49 AM
He he
cái này không được nói gắn OK vào máy mà phải nói gắn máy vào OK...

tdfilms
15-04-2005, 02:49 PM
cái máy này nhìn oách quá

Thấy các bác bên Fred đang bàn vụ 350XT có cái ảnh hay link sang các bác xem cho vui.

BatGioi
27-04-2005, 10:56 AM
arial
Chào các Huynh,
Các huynh vui lòng cho em lời khuyên. Em vừa "thỉnh" anh Canon D350, hiện em chưa biết nên mua flash nào 220, 380, 420, giá khoảng bao nhiêu ? Em đang tính mua Canon EF 20-200, tuy nhiên không rỏ loại này có tốt không ? giá khoảng bao nhiêu ? Cám ơn sự giúp đỡ của các Huynh.
Kính chào
Bất Giới

ducnc
27-04-2005, 05:41 PM
Cái này không phải là khoái , mà là NIỀM MONG ƯỚC CỦA RUỒI :( . Nhìn cái 350D tội nghiệp quá ;) .

xichlo
27-04-2005, 10:14 PM
Bác lại chê con 350D của em rồi :D, phải gắn 1DS MKII mới đúng nhỉ bác nhỉ. ;)

Cái này không phải là khoái , mà là NIỀM MONG ƯỚC CỦA RUỒI :( . Nhìn cái 350D tội nghiệp quá ;) .

Cuongga
28-04-2005, 11:51 AM
Hôm qua em vừa ra Ngọc - Tràng Thi Hà Nội, thấy 350Kit+len giá 1030. Hơi giật mình vì rẻ, nhưng cũng không có xiền :p. Bác nào đang tìm thì nhào zô luôn đi

hienld
22-10-2006, 05:55 PM
hic. Cho hỏi số điện thoại của Ngọc Hà Nội với. Ngã tư tràng thi và phủ doãn ý.
Thanks nhes.

Late
07-06-2007, 10:50 AM
Bác nào biết bên SINGAPOR con 350D KissN bi giờ giá bao nhiêu ko?
Làm ơn thông tin cho newbie đang muốn theo các bác đây.

Thanks!

inka
26-07-2007, 05:35 PM
Em sắp đi Sing, em định mua con 350D hoặc 400D bên đó, các bác nào thường xuyên mua hàng bên này cho em hỏi mấy câu sau:
1. bên sing mua co rẻ hơn bên này nhiều không
2 khi về hải quan hàng không có lấy Tax của em không
3. mua máy cannon bên sing về đây có được hãng bảo hành không
4. có trang web nào bán máy bên sing để tham khảo không.

một vài thắc mắc mogn được giải đáp
tiencau@yahoo.com

Bác nào biết bên SINGAPOR con 350D KissN bi giờ giá bao nhiêu ko?
Làm ơn thông tin cho newbie đang muốn theo các bác đây.

Thanks!

kingbee
28-07-2007, 06:50 PM
Em sắp đi Sing, em định mua con 350D hoặc 400D bên đó, các bác nào thường xuyên mua hàng bên này cho em hỏi mấy câu sau:
1. bên sing mua co rẻ hơn bên này nhiều không
2 khi về hải quan hàng không có lấy Tax của em không
3. mua máy cannon bên sing về đây có được hãng bảo hành không
4. có trang web nào bán máy bên sing để tham khảo không.

một vài thắc mắc mogn được giải đáp
tiencau@yahoo.com

:thua: em muốn mua 350D, bác nào biết giá cho em xin với!!!

thanhhien
28-07-2007, 11:42 PM
:thua: em muốn mua 350D, bác nào biết giá cho em xin với!!!
Ở HN, giá em nó là 600-630$ bao gồm cả lens kit 100% .
Bạn có thể qua GDD hoặc Phanhoadigi ...để tham khảo .

kingbee
29-07-2007, 09:22 AM
Ở HN, giá em nó là 600-630$ bao gồm cả lens kit 100% .
Bạn có thể qua GDD hoặc Phanhoadigi ...để tham khảo .

Cảm ơn bác, em cày kiếm thêm mua máy!