PDA

View Full Version : tản man. về ảnh cưới

yashicanon
23-10-2006, 10:49 PM
xem các ảnh cưới ,bây giờ thấy sao đẹp quá .ps làm cho co dâu chú rể đep lên nhiều lắm. cứ như diễn viên ấy,lại lấy làm tiếc giá mà bây giờ mình mói cưới chậc chậc thế là lôi hình cưới hơn 20 nam trước ra coi,nhũng tấm hình chup bằng phim ORWO của đức , hình đen trắng thôi ,do mấy thằng bạn chụp dùm , dĩ nhiên là mình mua phim và rủa ảnh, hihi sao mà mình trông ngố thế.nhưng rắt xúc động nhất là những tấm chụp chân dung của co dâu và những nguòi khác, thật mộc mạc và đơn sơ ,những ngày dó khó khăn về cuọc sống nhiều lắm,dối với mình mua 1 quận phim nhat là phim màu khó khan lắm đắt như ma máy thì là pentax spF hay cànông Quốc Lộ , mấy ai có tiền sắm nikon,ròi rửa ảnh nũa gom mãi mói có tiền tráng trước rồi mới rọi ảnh sau, mấy lần mới rọi xong hết quấn phim. mỗi lần đi lấy hình thì hồi hộp lắm.vui mừng va thát vọng đều có, bây giờ nghĩ lai. những kỷ niệm đó vãn còn nao nao,còn đâu nữa những khi chụp muón lấy bố cục cho được phải lùi ra xa , hay chen vào gần,chụp dèn thì bước ra mở khẩu bươcc vào đóng khẩu , làm gì có ttl hay ettl , rồi khi pin sắp hết tát đèn đi để tiết kiệm , dến lúc chụp quên ko on thế là oho ai tai ,rồi có nhũng lúc chup. căn nét đếm 2..3 hihi chua lên phim.những lúc chụp chay chỉ bằng đèn khi có nhiều người muốn chụp ké , bây giò xem lại nhũng tấm hình đó , rắt là khó tả cảm xúc .nhũng tấm ảnh ghi lại ko gian và thời gian rát chan thục ko ai. can thiêp. không ai sủa đổi bay6 giờ thì dễ nhiều rồi , cả về vât. chất lẫn kỹ thuạt ,sẽ ko bao giờ còn tìm đuọc nhũng hình ảnh và cảm xúc của ngày xưa nữa buồnnnnn
vài dòng tản mạn ,các bác thấy sao
thân mến

tricoi
23-10-2006, 11:31 PM
Vầng, 20 năm nữa bác xem lại những tấm ảnh kỹ thuật số chụp hôm nay chắc cũng sẽ có cảm giác từa tựa vậy đấy.