PDA

View Full Version : Gãy chân flash, nhờ các bác

HaHD
13-07-2010, 10:58 PM
bữa nay em mới để cho gió uýnh đổ cái chân đèn, rầm, thế là tiêu cái chân flash SB 28 phần dùng để gắn vô máy. Xin các bác đã có kinh nghiệm chỉ em chỗ làm chân đèn đã bể với ạ. Em ở Tp HCM, giá cả thế nào ạ? Sửa khoảng bao lâu thì xong? Cảm ơn các bác nhiều lắm.

phuongnam178
14-07-2010, 03:14 PM
Trong Saigon có đó bác Mấy tháng trước chiếc SB26 của tôi cũng bị gãy chân , tôi đã nhờ anh bạn mua hộ ở trong đó 1 chiếc chân mới tinh trong hộp giá khoảng 15 US Thay chân này rất dễ và nhanh không mất thời gian đâu ,tốt nhất bảo tiệm có đồ bán họ thay luôn cho ( Bác nên tìm mua chân mới chứ đừng sửa,chân đèn của tôi thay xong dùng cực kì chắc chắn và ổn định )

gaume
14-07-2010, 04:33 PM
Trước đây ở Sài Gòn họ có làm chân bằng nhôm để thay cho flash Mezt hay bị gay~ .Nhưng khi trời ẩm nó hay bị mát làm giật người dùng ,bạn thử xem có cái chân đèn nào cu~ cửa flash hư thay vào xem sao ,khéo 1 chút chắc là được thôi .Thân

HaHD
14-07-2010, 11:14 PM
cám ơn các bác nhé. Chắc em mang ra tiệm cho người ta làm quá. Nhưng cũng muốn hỏi về thời gian làm cái đó thường là bao nhiều và giá cả thế nào ạ. Bác phuongnam178 có thể cho em hỏi bạn bác mua ở tiệm nào không ạ, cám ơn bác nhiều.

phuongnam178
15-07-2010, 10:22 PM
cám ơn các bác nhé. Chắc em mang ra tiệm cho người ta làm quá. Nhưng cũng muốn hỏi về thời gian làm cái đó thường là bao nhiều và giá cả thế nào ạ. Bác phuongnam178 có thể cho em hỏi bạn bác mua ở tiệm nào không ạ, cám ơn bác nhiều.

Tôi đã hỏi anh bạn,nhưng anh ấy lại nhờ 1 người khác mua hộ nên tôi ko tiện hỏi Dưới đây là ảnh mẫu vỏ hộp và chiếc chân đèn tôi đã thay để bác xem tham khảo Tôi tự thay lấy rất dễ bác ạ,cả tháo ra thay mới vào chỉ mất tầm 10-15 phút là cùng

baolinh
16-07-2010, 05:52 PM
Chân của SB26 hồi xưa em mua ở hội nhiếp ảnh ở đường Sương Nguyệt Ánh Quận 1 (Quên số ùi, nhưng đường này ngắn lắm, hỏi là ra ngay) hồi đó là 200k mới tinh, thay vào là bắn thôi, còn SB800 thì em không biết à nha. Bác ra đó hỏi thăm xem có manh mối gì không?