PDA

View Full Version : Cho em hỏi về mua Canon tại DigiworldHà Nội.

mrthebaby
03-06-2010, 10:00 PM
Chào các anh trên diễn đàn
Em là 1 mem mới đang muốn mua Canon 500D/ Kiss X3. Dạo qua 1 vòng thấy bên digiworld Hà Nội bán giá 619$ cho Kiss X3 (18-55IS ). Các anh chị trong diễn đàn có kinh nghiệm gì về mua máy tại Digiworld Hà Nội thì cho em xin ý kiến với được không ah. Hoặc chỉ giúp em cửa hàng nào bán hàng mới có uy tín ah. Em xem qua thì có bác khen Vũ Nhật. Vầy còn Ngọccanon với GDĐ thì sao ah. Mong các anh chị cho ý kiến. Cảm ơn các anh chị nhiều ah

GreenPark
03-06-2010, 10:09 PM
Tôi thấy ngoccanon bán hàng cũng được.Giá rổ cũng rất cạnh tranh.Tôi cũng mua con 50D ở đấy. Có chỗ này tôi chưa mua bao giờ nhưng giá trên web bao giờ cũng thấy rẻ. www.mayanhjp.com

Ixus
03-06-2010, 10:10 PM
Em chỉ khuyên bác 1 câu là:đừng mua bất kì hàng hóa gì tại DigiWorldHN,rẻ thật đấy nhưng mà ko đảm bảo.(kinh nghiệm của bản thân em đã mua 2 Ixus và 1 Iphone ở đó ạ)

mrthebaby
03-06-2010, 10:15 PM
Em chỉ khuyên bác 1 câu là:đừng mua bất kì hàng hóa gì tại DigiWorldHN,rẻ thật đấy nhưng mà ko đảm bảo.(kinh nghiệm của bản thân em đã mua 2 Ixus và 1 Iphone ở đó ạ)

Thế thì em gạch tên Digiworld thôi. hì hì . bên NgocCanon hơn có 10$. Mong các bác cho thêm ý kiến ah.

bboy_rocket
03-06-2010, 10:32 PM
vũ nhật cũng được đó bác hôm trước em vừa mua 50d ở đây mặc cả bớt được tí xíu $$:D

e63d90
03-06-2010, 10:53 PM
Em thì kô đến mức cực đoan như bác! hehe. Em cũng đã mua G10 ở đó và có giúp bạn bè em mua vài cái máy ảnh canon ixus và panasonic ở đó. Thấy cũng ok, nhưng em khuyên bác chủ nếu mua dòng DSRL thì nên mua ở những cửa hàng chuyên về máy ảnh như Vũ Nhật, GDD... vì có nhiều sự lựa chọn hơn và phụ kiện cũng đa dạng hơn.

Ixus
03-06-2010, 11:07 PM
Em thì kô đến mức cực đoan như bác! hehe. Em cũng đã mua G10 ở đó và có giúp bạn bè em mua vài cái máy ảnh canon ixus và panasonic ở đó. Thấy cũng ok, nhưng em khuyên bác chủ nếu mua dòng DSRL thì nên mua ở những cửa hàng chuyên về máy ảnh như Vũ Nhật, GDD... vì có nhiều sự lựa chọn hơn và phụ kiện cũng đa dạng hơn.
dạ,để em nói bác nghe tại sao em lại cực đoan như vậy ạ. :D
1.Em mua 2 con Ixus ở đó,1 con hỏng trong thời gian bảo hành,mang ra bảo hành họ bảo để gửi đi Nhật bảo hành =)).sau khi chờ đợi và giục giã khoảng 2 tháng mà họ luôn nói là máy vẫn bên Nhật chưa về em bực quá ra làm căng lên thì họ hẹn 1 ngày sau ra lấy vì mất thời gian để KTV sửa =)).hôm sau ra lấy máy về mất 800k tiền sửa chữa :D,về chụp chưa được 1 tuần thì cháy đèn Flash,kẹt mí che lens. =)) quá chán nên em bỏ qua luôn.Con Ixus thứ 2 thì vừa đúng hết 1 năm bảo hành thì tèo sensor. :D
2.Iphone em phải mua đến cái thứ 3 và bắt họ phải bảo hành 1 đổi 1 trong ngày đầu tiên sử dụng thì mới chọn được cái ưng í =))
(Hàng em mua đều là nguyên seal,full box đấy ạ =)) )
Nói chung là từ giờ cạch ko mua bán gì ở đó nữa bác ạ!

MrChu101082
03-06-2010, 11:41 PM
Bác chủ thớt mua DSLR nên ra cửa hàng nào chuyên về máy ảnh ý. chuyên nghiệp bao giờ cũng hơn. Còn Digiworld em cũng có mua 1 con touch gen 2 ở đó , máy ngon lành dùng đến giờ đc gần 2 năm vẫn tốt chán mặc dù e dùng với cường độ lớn. Còn máy ảnh chưa mua ở đó lần nào, hồi mua con G10 định ra đó mua nhưng mấy e bán hàng tiếp khách khó chịu quá nên e bye luôn. Chỉ phàn nàn thái độ bán hàng ở đó không tốt lắm

hghtforever
04-06-2010, 09:15 AM
Chào các anh trên diễn đàn
Em là 1 mem mới đang muốn mua Canon 500D/ Kiss X3. Dạo qua 1 vòng thấy bên digiworld Hà Nội bán giá 619$ cho Kiss X3 (18-55IS ). Các anh chị trong diễn đàn có kinh nghiệm gì về mua máy tại Digiworld Hà Nội thì cho em xin ý kiến với được không ah. Hoặc chỉ giúp em cửa hàng nào bán hàng mới có uy tín ah. Em xem qua thì có bác khen Vũ Nhật. Vầy còn Ngọccanon với GDĐ thì sao ah. Mong các anh chị cho ý kiến. Cảm ơn các anh chị nhiều ah

haizz, mềnh mua kiss x2 + 18-55 IS cách đây 2 tháng ở songhong 625$ T_T được tặng UV + thẻ 2gb, đắt quả nhỉ :(( để đến bh có phải đc kiss x3 rồi ko :-< khiếp mất giá như di động :(

mrthebaby
04-06-2010, 09:40 AM
em nghĩ nó mới ra 550D nên giá giảm cho các máy khác :D . Có khi chọn Vũ Nhật hoặc GDĐ để mua máy thôi :D . Cảm ơn các bác nhiều ah

mrthebaby
04-06-2010, 09:45 AM
mà em vủa PM hỏi VũNhaaajtj X3 mới 100% có 10tr400k .

CPham
04-06-2010, 10:35 AM
Vote 1 phiếu cho Vũ Nhật, tư vấn và hướng dẫn sử dụng nhiệt tình, giá cả hợp lý.

ViThanh
04-06-2010, 02:29 PM
Nhà em chưa từng mua hàng ở Digiworld vì vừa gặp đã chán với phong cách bán hàng nên quay ra luôn.

Theo nhà em thì nên mua ở những nơi chuyên về DSLR để có vấn đề gì còn dễ bảo hành hoặc tư vấn kỹ thuật. Không nên mua hàng ở những nơi bán đủ thứ trên trời dưới biển.

hghtforever
05-06-2010, 09:30 AM
mà em vủa PM hỏi VũNhaaajtj X3 mới 100% có 10tr400k .

tôi mua x2 cách đây 2 tháng cả bộ kit là 625$ = 13 triệu ( có cả thẻ 2gb và UV ) T_T sao chênh nhau kinh thế :-s

nambong
05-06-2010, 12:05 PM
Vũ nhật giá kô tốt bằng Ngọc canon
Vũ Nhật nhiều đồ hơn
Digiworld trước thì ổn, giờ mở rộng, nên gặp nhiều vấn đề về nguồn hàng và nhân sự chăng !?
Mình hay mua ở digiworldhn, thấy cũng được, giá cũng rất tốt
Tránh xa mấy bố như vọng đức, giang duy đạt, nói chung rất lởm

mrthebaby
05-06-2010, 01:07 PM
tôi mua x2 cách đây 2 tháng cả bộ kit là 625$ = 13 triệu ( có cả thẻ 2gb và UV ) T_T sao chênh nhau kinh thế :-s

Thế nên em cũng thấy hơi lạ ah. Hỏi máy kiss x3 kit mới bên Vũ Nhật nói giá 10 tr 400. Các anh vào cho em ý kiến chút. Chứ cứ thấy lo lo thế nào ấy.

Jaulo
05-06-2010, 01:16 PM
bác ơi, e khuyên bác nên ra tận tơi xem xét hàng và hỏi giá, chứ xem qua mạng không chính xác đâu !!!!!!!

@bác hghtforever : oài, bác mua trước e 2 tháng mà giá chênh nhau nhiều qá nhờ :-s

e63d90
05-06-2010, 04:54 PM
dạ,để em nói bác nghe tại sao em lại cực đoan như vậy ạ. :D
1.Em mua 2 con Ixus ở đó,1 con hỏng trong thời gian bảo hành,mang ra bảo hành họ bảo để gửi đi Nhật bảo hành =)).sau khi chờ đợi và giục giã khoảng 2 tháng mà họ luôn nói là máy vẫn bên Nhật chưa về em bực quá ra làm căng lên thì họ hẹn 1 ngày sau ra lấy vì mất thời gian để KTV sửa =)).hôm sau ra lấy máy về mất 800k tiền sửa chữa :D,về chụp chưa được 1 tuần thì cháy đèn Flash,kẹt mí che lens. =)) quá chán nên em bỏ qua luôn.Con Ixus thứ 2 thì vừa đúng hết 1 năm bảo hành thì tèo sensor. :D
2.Iphone em phải mua đến cái thứ 3 và bắt họ phải bảo hành 1 đổi 1 trong ngày đầu tiên sử dụng thì mới chọn được cái ưng í =))
(Hàng em mua đều là nguyên seal,full box đấy ạ =)) )
Nói chung là từ giờ cạch ko mua bán gì ở đó nữa bác ạ!

Em thì chưa bị vấn đề về sản phẩm như bác nên thấy ok. Phải nói thật là em kô thích thái độ của mấy cô bé nhân viên ở đó nhưng anh chủ cửa hàng thì rất nice! Mà sao bác gặp vấn đề mấy lần rồi mà vẫn cứ mua ở đó nhỉ?

hghtforever
05-06-2010, 10:55 PM
bác ơi, e khuyên bác nên ra tận tơi xem xét hàng và hỏi giá, chứ xem qua mạng không chính xác đâu !!!!!!!

@bác hghtforever : oài, bác mua trước e 2 tháng mà giá chênh nhau nhiều qá nhờ :-s

uh, :-s mất giá như điện thoại di động :( hơn 2 triệu chứ có phải ít đâu :| chả hiểu :-<

saothienbinh
05-06-2010, 11:02 PM
Thế nên em cũng thấy hơi lạ ah. Hỏi máy kiss x3 kit mới bên Vũ Nhật nói giá 10 tr 400. Các anh vào cho em ý kiến chút. Chứ cứ thấy lo lo thế nào ấy.

Chắc họ báo giá nhầm rồi. Hnay vừa qua hỏi Kiss X3 giá vẫn hơn 12T

campus
14-08-2010, 10:37 PM
em cũng đang thăm dò, tính lấy X3 hoặc X4, thấy thằng digiplaza bán giá bao giờ cũng rẻ hơn khoảng 500k so với ngoccanon... Đã bác nào ra đó mua chưa?? Cửa hàng nó ra sao, em gọi đến hỏi xem mua hàng bảo hành bảo hòm ra sao thì nó nói hàng bọn em bán ra thì bọn e có trách nhiệm bảo hành, bảo hành tại cửa hàng... Nghi quá... Nhưng giá nó rẻ thật đó.
link nó đây, các bác xem thử nhá:
http://www.digiplaza.vn/Sanpham.aspx?K1=7&cate=15