PDA

View Full Version : các bác vào đây em hỏi tí kinh nghiêm

tibb
30-05-2010, 10:06 PM
xin chào toàn thể các bác ,anh,chị,em vnphoto.sau 1 thời gian tiết kiệm tiền ăn sáng cuối cùng em cũng đủ tiền để mua 1 e máy bán chuyên khoảng trên 10 củ.do đam mê từ lâu nên e quyết định tậu 1 e để thỏa mãn niềm đam mê bấy lâu nay.do chưa biết nhiều lắm về máy ảnh e vào đây xin các bác chỉ giáo giúp e nên chọn con máy nào cho phù hợp(e thích nikon or canon thôi) và nên mua ở đâu là uy tín(e ở hà nội).e cũng đã từng chụp thử canon 1000d và 450d thấy cũng ổn.mong các bác chỉ giáo.thaks các bác rất nhiều.

manhtrung321
30-05-2010, 10:28 PM
xin chào toàn thể các bác ,anh,chị,em vnphoto.sau 1 thời gian tiết kiệm tiền ăn sáng cuối cùng em cũng đủ tiền để mua 1 e máy bán chuyên khoảng trên 10 củ.do đam mê từ lâu nên e quyết định tậu 1 e để thỏa mãn niềm đam mê bấy lâu nay.do chưa biết nhiều lắm về máy ảnh e vào đây xin các bác chỉ giáo giúp e nên chọn con máy nào cho phù hợp(e thích nikon or canon thôi) và nên mua ở đâu là uy tín(e ở hà nội).e cũng đã từng chụp thử canon 1000d và 450d thấy cũng ổn.mong các bác chỉ giáo.thaks các bác rất nhiều.
Bạn nên search trên diễn đàn đã rất nhiều bài viết về vấn đề này
Bạn phải quyết định dc bạn thích Ni hay Ca thì mọi ng sẽ dễ tư vấn cho bạn hơn
Dòng chữ màu đỏ thôi đã gây tranh cãi rất nhiều hihi
Giữa 1000D và 450D, mình nghỉ nên chọn 450D

tnt2010
31-05-2010, 10:34 AM
Bạn đã thử 1000d và 450d thấy cũng ổn thì quyết được rồi đấy. Hai loại này phù hợp với ngân sách của bạn. Canon có ưu điểm là sử dụng được ống kính của nhiều hãng nên có nhiều lựa chọn khi bạn trang bị thêm ống kính. Trong hai loại này thì nên chọn 450D như manhtrung321 đã tư vấn.