PDA

View Full Version : Tay cầm hơi bóng, cao su phần ngón cái bong một chút liệu số shooter 11.000 có thật?

phankientrinh
30-05-2010, 09:25 PM
Các bác ơi, em vừa lấy 1 em nikon d70s. đọc số shooter tầm 11k, nhưng phía tay cầm bắt đầu bóng khoảng 30%, chỗ để tay phần ngón tay cái (phần cao su gồ lên) bị bong cao su vào hơi bóng.
Em thấy ốc của em này, có vẻ là chưa bị chày (chắc là chưa tháo)

Dạo này, em đọc có bài viết là có thể Reset được số Shoot của nikon ở một số bác thợ nên run quá.

Liệu tay cầm máy chụp 11.000 shoot đã đủ để bóng và cao su bong chưa ạ?

Liệu có thể làm cho em ấy hết bóng ko ạ?

Em cám ơn các bác nhiều!

danguyen
30-05-2010, 09:29 PM
Do cách xài thôi bác ah. Tuy nhiên bóng nhiều quá thì số shot 11K cũng là khá ít.

Làm hết bóng tui nghĩ chỉ có cách thay cao su thôi.

phankientrinh
30-05-2010, 10:27 PM
Em thấy lớp cao su, nó bị mòn đi. lộ ra lớp nhựa bóng...hix
Liệu có thể reset lại shooter count của nikon ko các bác? nếu làm thế được, thì quả là nguy hiểm, các bác nên cẩn thận :(

HaHD
30-05-2010, 10:32 PM
Em thấy lớp cao su, nó bị mòn đi. lộ ra lớp nhựa bóng...hix
Liệu có thể reset lại shooter count của nikon ko các bác? nếu làm thế được, thì quả là nguy hiểm, các bác nên cẩn thận :(

shutter count hoàn toàn có thể reset lại bác ạ. Em thấy nhiều bác nói thay shutter hay tháo nó ra lắp lại thì nó cũng reset thành 0. Cái shutter count chủ yếu là đếm cho cái shutter đang nằm trên máy thôi, chứ không phải là đếm toàn bộ số shot.

PTB
30-05-2010, 10:43 PM
shutter count hoàn toàn có thể reset lại bác ạ. Em thấy nhiều bác nói thay shutter hay tháo nó ra lắp lại thì nó cũng reset thành 0. Cái shutter count chủ yếu là đếm cho cái shutter đang nằm trên máy thôi, chứ không phải là đếm toàn bộ số shot.

Khi nào tự mình chứng minh được hãy khẳng định Bác ạ ! Nghe nói mà phán vậy thì mình nói cũng được !
Như mình mua body về toàn cầm chơi, nó bóng mà số shots ít là thường thôi mà ! :)

TinyTEKS
30-05-2010, 11:32 PM
11k hay hơn nữa thì cũng có vấn đề gì đâu bác :D cứ chụp được là tốt rồi.

phankientrinh
31-05-2010, 12:01 AM
11k là ít mà, Ý em muốn hỏi là 11k thì có thực sự là 11k hay không? thôi, vì em quan sát thì thấy em ấy cũng bong cao su phần gồ ngón tay cái và bóng phần tay cầm. nên muốn hỏi các bác dày dạn kinh nghiệm về vụ này. Mong các bác tư vấn chỉ bảo giúp em!

lecanh
31-05-2010, 08:49 AM
Nhỡ các bác ấy chụp ít , nhưng mân mê máy nhiều thì bóng như thường ạ .Haha
Bác mua máy cũ thì test các chức năng máy , hỏi han người bán . Nếu thấy an tâm tin tưởng thì mua , băn khoăn lăn tăn là nghỉ ngay bác ạ , vì khi mình băn khoăn cái gì thì khó chịu lăm , chẳng chụp choẹt được gì đâu . Mua về để dùng dể chơi cho nó thoải mái đầu óc , ko ai mua cái âu lo vào thân cả

HaHD
31-05-2010, 09:11 AM
Khi nào tự mình chứng minh được hãy khẳng định Bác ạ ! Nghe nói mà phán vậy thì mình nói cũng được !
Như mình mua body về toàn cầm chơi, nó bóng mà số shots ít là thường thôi mà ! :)

bác này lạ ghê, chả lẽ bạn bè làm rồi kể thì không góp ý với anh em được à. Nó bị rồi, gặp chuyện rồi về kể, chẳng lẽ để xác nhận lại em phải tự tháo cái shutter ra rồi lắp lại chăng? :13::13::13:

phankientrinh
31-05-2010, 09:22 AM
Link đây này các bác: http://www.tinmoi.vn/Mua-may-anh-cu-khong-nen-tin-vao-shutter-count-04142759.html
Em mua rồi thì em cũng không muốn lăn tăn nhiều cho nhức đầu. nhưng cơ bản là em thấy rất nhiều anh em tin vài shutter count của nikon khi mua máy cũ. nên post thông tin để anh em nào hiểu biết vào chỉ dạy cho em đỡ "ngố" chút.
Nhân tiện, các bác cho em hỏi, máy đã "bung" thì có phát hiện ra được hem?
Em cám ơn các bác nhiều!
(rất ưng ý em D70s ở nhà)

son_volam002
31-05-2010, 01:47 PM
Link đây này các bác: http://www.tinmoi.vn/Mua-may-anh-cu-khong-nen-tin-vao-shutter-count-04142759.html
Em mua rồi thì em cũng không muốn lăn tăn nhiều cho nhức đầu. nhưng cơ bản là em thấy rất nhiều anh em tin vài shutter count của nikon khi mua máy cũ. nên post thông tin để anh em nào hiểu biết vào chỉ dạy cho em đỡ "ngố" chút.
Nhân tiện, các bác cho em hỏi, máy đã "bung" thì có phát hiện ra được hem?
Em cám ơn các bác nhiều!
(rất ưng ý em D70s ở nhà)

Link này thì cũng đưa lên đây 1 lần rồi, và kết luận chung của nhiều anh em là có khá nhiều thông tin không chính xác.
Còn chuyện bóng hay không còn tùy vào mồ hôi mỗi người nữa bác, ví như em cầm thì 20k cũng không bóng nổi vì tay em nó khô, chứ nhiều bác tay dầu thì cầm 1 thời gian chả chụp gì cũng bóng lộn.

phankientrinh
01-06-2010, 12:22 PM
Oài, cám ơn bác nhìu. em bớt ngố chút rồi.