PDA

View Full Version : Tìm mua máy ảnh tại thượng hải

củ cải trắng
23-05-2010, 09:41 PM
Hi các bác, e đang ở thượng hải và muốn tìm mua 50D + lén kit ... có bác nào rành khu này chỉ e biết chổ mua hàng rẻ và chính hãng với nhé ( shop nào nói tiếng anh bâp bẹ là tốt nhất ạ ). Thanks các bác trước ạ.

bibicho
23-05-2010, 10:12 PM
Bác mà ở Bắc Kinh thì tốt , em dẫn bác đi mua

ktphong
23-05-2010, 10:40 PM
Phố Nam kinh có mấy chỗ bán, mà đắt hơn VN ko biết có chính hãng hay ko. ở đó nhân viên bán hàng có dùng tiếng anh. bác chớ có mua ở khu miếu thành hoàng, chỗ đó lừa đảo nhiều lắm, nhân viên bán hàng ở đây nói tiếng anh rất tốt và rất khéo mời chào, hãy cẩn thận

090000090
24-05-2010, 02:31 PM
Ở thiên tân có 1 club a e vn chơi ảnh + vài bé tây ^^
Bác làm chuyến tàu xuống a e giao lưu :D

quangUK
24-05-2010, 02:55 PM
Bên đó đắt hơn ở VN mà cứ nghe có chữ Tàu là em sợ .

forzet
24-05-2010, 05:26 PM
Tháng sau em cũng đi Shanghai, bác nào biết chỗ ăn chơi chỉ em 1 cái nhỉ, em chỉ có 1 ngày rảnh thôi :(

e63d90
24-05-2010, 05:42 PM
Phố Nam kinh có mấy chỗ bán, mà đắt hơn VN ko biết có chính hãng hay ko. ở đó nhân viên bán hàng có dùng tiếng anh. bác chớ có mua ở khu miếu thành hoàng, chỗ đó lừa đảo nhiều lắm, nhân viên bán hàng ở đây nói tiếng anh rất tốt và rất khéo mời chào, hãy cẩn thận

Năm ngoái em xem giá máy ảnh ở đó, thấy đắt hơn ở Hà nội nhiều! Mà nói thật là em chẳng có cảm tình với đồ bán ở Trung Quốc,cứ luôn thường trực ý nghĩ trong đầu là đồ dởm! hehe. Hơn nữa em cũng kô muốn đóng góp cho nền kinh tế của Tàu Khựa nên cứ mua ở VN cho lành.

Nobel
24-05-2010, 08:35 PM
Đi Thượng Hải mà mua máy ảnh là... thua, đặc biệt mua ở phố đi bộ Nam Kinh càng thua nữa. Giá cao gấp rưỡi VN đó bác ạ.

Mình tham khảo giá ở 1 cửa hàng nằm ở đoạn giữa phố (sát với 1 cửa hàng rất lớn bán giày thể thao Lining, nơi có mấy em chạy patin bán hàng rong bên ngoài và 1 trạm nghỉ chân) vào cuối tháng 4/2010: Body Canon 50D 8.200 Tệ (1 Tệ = 2.800 - 2.900 VNĐ), Body NikoD90 6.950 Tệ, ống kính Nikkor AF 50mm f/1.8D 1.200 Tệ v.v... Có 1 cửa hàng photo nằm cuối phố (tầng trệt), nơi sắp hết khu vực đi bộ, cũng bán giá tương tự.

Tóm lại, mua ở Việt Nam là tốt nhất. Giá bán hàng máy ảnh ở mấy cửa hàng thương xá Tax có lẽ là phải chăng nhất... thế giới.

lungtung
24-05-2010, 09:16 PM
hix, tháng 7 này em cũng đi ShangHai, dự tính kiếm mua máy mà nghe các bác nói thế nản quá :(.

Timekiller
24-05-2010, 09:27 PM
Em khuyên bác đừng mua bất kỳ cái gì ở shanghai, vừa lởm vừa đắt hơn so với vịt ta rất nhiều( trừ hàng hiệu thế giới không lởm nhưng cũng đắt hơn). Em tìm mua 1 cái tripod để chụp đêm ở sông hoàng phố mà nó đòi 900 ngàn( tại siêu thị) trong khi đó ở tràng thi bán 450 ngàn. em vừa đi expo về cách đây 3 ngày.

bibicho
24-05-2010, 10:53 PM
Xem ra giá cả ở Thượng Hải đắt nhỉ . Body 50D 100% new trên Bắc Kinh là 5700 tệ , còn Nikon em ko bít .
Thực ra em thấy các bác cũng đừng nghi ngờ Trung Quốc . Hàng bọn nó xuất sang các nước khác có thể giả , nhưng dân dùng cũng khó tính đấy , nên hàng trong nước toàn hàng tốt mà

Timekiller
24-05-2010, 11:02 PM
Xem ra giá cả ở Thượng Hải đắt nhỉ . Body 50D 100% new trên Bắc Kinh là 5700 tệ , còn Nikon em ko bít .
Thực ra em thấy các bác cũng đừng nghi ngờ Trung Quốc . Hàng bọn nó xuất sang các nước khác có thể giả , nhưng dân dùng cũng khó tính đấy , nên hàng trong nước toàn hàng tốt mà
Khó tính có thể là đối với những người tiêu dùng cao cấp thôi, còn lại thì cũng chẳng hơn gì người việt nam, mà trung quốc tỷ lệ nông dân cũng chẳng nhiều hơn việt nam mấy. Còn mình thấy mặt bằng giá cả chung ở trung quốc đắt hơn việt nam, đấy là giá trong siêu thị đấy, còn nếu siêu thị ở trung quốc mặc cả được thì mình không biết.

bibicho
25-05-2010, 12:11 AM
Khó tính có thể là đối với những người tiêu dùng cao cấp thôi, còn lại thì cũng chẳng hơn gì người việt nam, mà trung quốc tỷ lệ nông dân cũng chẳng nhiều hơn việt nam mấy. Còn mình thấy mặt bằng giá cả chung ở trung quốc đắt hơn việt nam, đấy là giá trong siêu thị đấy, còn nếu siêu thị ở trung quốc mặc cả được thì mình không biết.

Hì , đồ khác em ko biết , nhưng riêng đồ máy ảnh thì em biết ở Bắc Kinh có chỗ chuyên máy ảnh , mà mặc cả được :P . Tất nhiên chất lượng thì khá yên tâm , còn nếu người chuyên nghiệp nữa thì ko cần phải nói luôn .
Tiện cho em hỏi luôn , có bác nào ở Bắc Kinh cũng mê nhiếp ảnh ko ? Có thì các bác cho em cái phương thức liên lạc để tiện giao lưu . Ym em là sympathique1311@yahoo.com.vn

Timekiller
25-05-2010, 12:27 AM
minh không o bẹiing mà ở vn, hay đi tàu khựa, thôi cứ giao lưu online có gì hay trao đổi nhé,nick mình là timekiller129@yahoo.com

Hì , đồ khác em ko biết , nhưng riêng đồ máy ảnh thì em biết ở Bắc Kinh có chỗ chuyên máy ảnh , mà mặc cả được :P . Tất nhiên chất lượng thì khá yên tâm , còn nếu người chuyên nghiệp nữa thì ko cần phải nói luôn .
Tiện cho em hỏi luôn , có bác nào ở Bắc Kinh cũng mê nhiếp ảnh ko ? Có thì các bác cho em cái phương thức liên lạc để tiện giao lưu . Ym em là sympathique1311@yahoo.com.vn

tanphong
25-05-2010, 09:55 PM
Bác bênh vực tụi Tàu hay là bác quên về những vụ như sữa giả, bánh bao với nhân thịt làm bằng bìa carton ..v.v...??? Toàn là đồ bọn chúng sx và cho tiêu thụ nội địa đấy chứ. Rồi bán những seringue ( ống tiêm) đã sd rồi nữa chứ. Nói túm cái váy lại là em không thể cháp nhận được hàng tàu. Hơn nữa, mua hàng cho nó để nó sắm thêm tầu chiến để bắn vào ngư dân mình ah????

bibicho
25-05-2010, 10:02 PM
Xin lỗi bạn tanphong , nhưng mình chỉ đứng trên quan điểm của người đã từng và đang tiêu dùng hàng nói chung và máy ảnh nói riêng ở Bắc Kinh . Mình ko bênh vực cho ai cả , mình cũng ko nghiêng theo 1 quan điểm chính trị nào hết . Vì thế mình cũng ko tranh luận về việc tàu chiến hay ngư dân gì hết .
Còn việc bạn nói về vụ sữa giả hay gì gì đấy , mình cũng có biết , nhưng mình nghe nói vụ đó hình như ko diễn ra ở Bắc Kinh bạn ạ .

e63d90
26-05-2010, 08:28 AM
Xét trên quan điểm người tiêu dùng thì nói chung là tiện đâu thì mua ở đó nếu chất lượng hàng tốt, giá cả hợp lý, chế độ bảo hành, hậu mãi thuận tiện. Còn ý kiến cá nhân em ( có một ít định kiến, thiên vị) thì em quả thực kô muốn mua hàng của Tàu khựa chút nào dù nó có tốt !

tanphong
26-05-2010, 10:20 AM
Xin lỗi bạn tanphong , nhưng mình chỉ đứng trên quan điểm của người đã từng và đang tiêu dùng hàng nói chung và máy ảnh nói riêng ở Bắc Kinh . Mình ko bênh vực cho ai cả , mình cũng ko nghiêng theo 1 quan điểm chính trị nào hết . Vì thế mình cũng ko tranh luận về việc tàu chiến hay ngư dân gì hết .
Còn việc bạn nói về vụ sữa giả hay gì gì đấy , mình cũng có biết , nhưng mình nghe nói vụ đó hình như ko diễn ra ở Bắc Kinh bạn ạ .

Cho em xin lỗi bác nhé vì thấy lời lẽ hơi quá. Chỉ tại vì vừa đọc lại mấy bài về tranh chấp trên biển Đông nên em hơi bức xúc.
Nhưng cá nhân em và gia đình em thì đã dừng không tiêu thụ hàng Tàu từ khá nhiều năm rồi ( ngoại trừ một vài trường hợp không thể lựa chọn khác, đau thật). Thằng cu nhà em chưa đến 7 tuổi nhưng cũng biết bài xích hàng Tầu rồi. Cứ thấy ' made in China' là nó không thích và không dùng.

dauphong79
26-05-2010, 11:15 AM
Hì, tốt nhất các bác đừng mua máy ảnh ở cả Bắc Kinh và Thượng Hải. Em vừa có dịp du hí 8 ngày bên đó, giá cả đúng như bác gì đã nói ở trên là cao từ gấp rưỡi đến gấp 3 giá bên mình. Do đó tốt nhất mua bên mình để còn hưởng chính sách bảo hành các bác ah.

dauphong79
26-05-2010, 11:22 AM
Em khuyên bác đừng mua bất kỳ cái gì ở shanghai, vừa lởm vừa đắt hơn so với vịt ta rất nhiều( trừ hàng hiệu thế giới không lởm nhưng cũng đắt hơn). Em tìm mua 1 cái tripod để chụp đêm ở sông hoàng phố mà nó đòi 900 ngàn( tại siêu thị) trong khi đó ở tràng thi bán 450 ngàn. em vừa đi expo về cách đây 3 ngày.

Trời đất, đừng nói bác đi EXPO ngày 21/05 vừa rồi nhé, hôm đó em cũng ở trong đó đó. Nếu bác có chụp ảnh EXPO thì cùng chia sẻ ở đây nhé World Expo - Thượng Hải 2010 (http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=62120)

Timekiller
28-05-2010, 10:47 PM
Em đi chính xác ngày 19 bác a, em cũng chụp nhiều ảnh, nhưng cái máy tính đang hỏng nên không up ảnh được, chờ lúc nào sửa xong rồi up lên cho xôm tụ.

Trời đất, đừng nói bác đi EXPO ngày 21/05 vừa rồi nhé, hôm đó em cũng ở trong đó đó. Nếu bác có chụp ảnh EXPO thì cùng chia sẻ ở đây nhé World Expo - Thượng Hải 2010 (http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=62120)