PDA

View Full Version : Những lab rọi ảnh tốt ở TPHCM

thanok
17-05-2010, 03:00 PM
Mình mới vào nghề được hơn 1 năm cũng đi rọi nhiều Lab mà cũng không thấy vừa ý nên mình mở TOPIC này ming các Bro đi trước giúp đở cho mình cũng như nhiều bạn có ý kiến giống mình
Các Bro vui lòng chỉ cho mình mấy Lab rọi uy tín và địa chỉ luôn nhé(xếp theo thứ tự chất lượng)
Thanks tất cả mọi người

Nobel
18-05-2010, 01:28 PM
- Thế Quân (đường Nguyễn Trãi Q5 và Lý Chính Thắng Q3)
- Quang (70D Nguyễn Huệ, Q1)
- Phương Quỳnh (70 Nguyễn Huệ, Q1, sát Quang 70D)
- Phong (82 Nguyễn Huệ Q1)
- Huy Cận (Lăng Cha Cả, TB)

Ngành ảnh cổ điển (film, chemical for develop and print, paper) bị digital giết chết từ từ, thế nên chất lượng tấm hình rọi ra ở các cửa hàng không được o-bế như 15-20 năm trước. Người chơi ảnh bây giờ cứ lưu hình trong web, CD, HDD, laptop khi cần mở ra mà coi. Vì vậy, tìm 1 cửa hàng rọi ảnh đẹp hơi khó.

a_phung15
18-05-2010, 01:30 PM
Em thì thấy Minh Tâm (gần ngã tư Lý Tự Trọng-Pasteur) là good.

AC_Milan
18-05-2010, 02:01 PM
Một phiếu cho Lab Phương Quỳnh - Nguễn Huệ.

toiyeumetre
18-05-2010, 03:51 PM

Ngành ảnh cổ điển (film, chemical for develop and print, paper) bị digital giết chết từ từ, thế nên chất lượng tấm hình rọi ra ở các cửa hàng không được o-bế như 15-20 năm trước. Người chơi ảnh bây giờ cứ lưu hình trong web, CD, HDD, laptop khi cần mở ra mà coi. Vì vậy, tìm 1 cửa hàng rọi ảnh đẹp hơi khó.

Nhà em ngay cạnh Huy Cận mà em tự hứa không bao giờ ghé đó rửa hình
Lý do : in ảnh rất cẩu thả, không tôn trọng khách hàng

Lúc đầu, vài lần em chụp hình du lịch = máy PnS xong đem ra Huy Cận rửa luôn, kg chỉnh sửa gì hết. Huy Cận cũng để vậy rửa luôn, hình nhạt nhòa thấy sợ
Cũng với hình đó, sau này em đi rửa lại chỗ khác, lab họ chỉnh lại chút ít curve, contrast nên hình in ra sắc nét hơn nhiều
Với lại em cũng hay chụp = di động rồi đem rửa, thì anh thợ chỉnh sửa hình lúc copy hình từ điện thoại cứ làu bàu "hình vậy mà cũng rửa"

Do đó, em tự hứa là thà đi xa 1 chút chứ không bao giờ ghé Huy Cận rửa hình. Dù là hình thẻ

xeon
18-05-2010, 04:05 PM
Các bác có thể đến tiệm hình của A. Thịnh ( GDD Sài Gòn) rửa, e hay rửa ở đó do anh Thịnh giới thiệu, anh chị e ở đó làm nhiệt tình, e thấy chất lượng cũng ok, địa chỉ chính xác thì e không nhớ, chỉ biết đi thôi, các bác đt hỏi a Thịnh nhé,

tonnghia
22-05-2010, 11:26 AM
Thái Bảo trên đường Phan đình Phùng P15 Q Phú Nhuận (gần ngã tư Phú Nhuận) cũng rất tốt đó các bác. Em hay rọi ở chỗ này. Giá 13x18 = 3000vn

a_phung15
22-05-2010, 12:16 PM
Thái Bảo trên đường Phan đình Phùng P15 Q Phú Nhuận (gần ngã tư Phú Nhuận) cũng rất tốt đó các bác. Em hay rọi ở chỗ này. Giá 13x18 = 3000vn

Méc vậy.Ra Minh Tâm 13x18 giấy lụa có 2k hà bạn, 20x30 giá 8k, 30x40 giấy bóng giá 22k (cái này hok có giấy lụa, thik thì cán lụa), 60x90 giá 90k.

condaohailuoi
22-05-2010, 12:53 PM
em hay rọi ở lab ảnh màu sàigòn (góc nam kì khởi nghĩa - trần thánh tôn , đối diện thư viện quốc gia)

in giấy lụa khổ A0 210k 1 tờ , rất đẹp , ko biết mấy kích thước tiền ra sao.

cunho
24-05-2010, 12:29 PM
Méc vậy.Ra Minh Tâm 13x18 giấy lụa có 2k hà bạn, 20x30 giá 8k, 30x40 giấy bóng giá 22k (cái này hok có giấy lụa, thik thì cán lụa), 60x90 giá 90k.

Minh Tâm ở đâu thế bác, chổ em rửa 13x18 cũng đã 2500 em còn khen rẻ :D

Hiep.NV
24-05-2010, 05:50 PM
Minh tâm địa chỉ chổ nào vậy bác? hình mình chụp họ có chỉnh sáng lại giùm không hay hìh sao rửa vậy?cho em địa chỉ giùm

chummy
25-05-2010, 07:09 PM
Em ko thích Thế Quân (ở Lý Chính Thắng Q3). Không coi trọng khách, nhất là mấy em tiếp tân.

PTB
25-05-2010, 08:00 PM

- Huy Cận (Lăng Cha Cả, Tân Bình) rọi ảnh rất cẩu thả, mình chụp bằng máy nhỏ du lịch ra ảnh có tỷ lệ 3:4 (Olympus E160), khi rọi ảnh tỷ lệ 2:3 (10x15cm) Họ cắt loạn xạ, chổ trống thì không cắt mà cắt đầu tóc người ta luôn ! Vậy mà cũng giao hình, mấy chổ khác không hề làm vậy. Ngoài bảng hiệu ghi rọi ảnh 10-15cm giá 1800đ/tấm: Nhưng khi mình chép file rọi 5 tấm thì lấy 2500/tấm. Hỏi tại sao thì họ nói ít quá phải lấy mắc hơn (Mình không cần lấy hình gấp)! ... tiền thật không đáng nhưng tiệm ảnh lớn mà làm vậy thấy không có cảm tình.
- Thế Quân (Lý Chính Thắng, Quận 3): Không tôn trọng hình mẫu khách hàng đem đến. Mình đem đến đó mấy tấm ảnh cổ xưa nhờ sao chụp (khổ 30-45cm), dặn dò giữ gìn cẩn thận. Hôm sau đến lấy ảnh gốc về thì tá hỏa, họ làm ảnh gốc bị nếp gấp, họ cuộn tròn, lấy vật nặng đè lên dẹp lép.---> Sợ luôn đến giờ !

- Thế Quân trên Nguyễn Huệ, Quận 1 rọi ảnh khá tốt, nhanh, chỉnh sửa độ sáng và cắt cúp miễn phí, giá rẻ, nhưng giờ bị giải tỏa mặt bằng không biết dời đến chổ nào nữa !

AC_Milan
25-05-2010, 08:31 PM
Em một phiếu cho Phương Quỳnh. Dịch vụ ân cần, chuyên nghiệp, nhanh chóng, thuận tiện!

tommy8288
25-05-2010, 09:32 PM
mình hay rọi ảnh bên Thiên Nga 19 - 21 Trường Chinh P11 Q TB, ngay ngã tư Bảy Hiền, rọi hình từ lúc còn dùng máy Film Canon A1 cách nay hơn 15 năm rồi.

chummy
26-05-2010, 12:59 AM
mình hay rọi ảnh bên Thiên Nga 19 - 21 Trường Chinh P11 Q TB, ngay ngã tư Bảy Hiền, rọi hình từ lúc còn dùng máy Film Canon A1 cách nay hơn 15 năm rồi.

Em cũng đã từng hay rửa hình ở đây nhưng là hình KTS. Mấy thợ ở đây chỉnh ánh sáng hơi bị ẩu. Riết rồi em không rửa luôn...

Nobel
26-05-2010, 08:36 PM
Em cũng đã từng hay rửa hình ở đây nhưng là hình KTS. Mấy thợ ở đây chỉnh ánh sáng hơi bị ẩu. Riết rồi em không rửa luôn...

Thiên Nga là nơi rửa hình đẹp đó bạn a. Một minilab thường có nhiều thợ bấm hình, có người này người khác. Ngay cả thợ giỏi đôi khi làm mệt vì bấm ảnh quá nhiều nên mắt hết tinh và cẩu thả...

Sợ nhất là lab dùng hóa chất không thay định kỳ theo tiêu chuẩn (dùng ráng) sẽ cho màu bị "lì", hoặc lab thay thế hóa chất ổn định màu bằng nước lạnh, sau 3 tháng ảnh sẽ bạc màu nhạt thếch => nơi rọi ảnh có giá rẻ lắm cũng coi chừng.

hoonaa
30-05-2010, 06:53 PM
Thưa Bác, bác cho biết tiệm Minh Tâm và cho giá rất okay nhưng không cho địa chỉ thỉ không khác nào đánh đố mọi người, Nhân tiện hỏi luôn mọi người ai biết thông tin cho hay ỏ tiệm nào giá mềm rửa hình chất lượng giới thiệu cho mọi người

HaiTranSG
30-05-2010, 08:34 PM
Mình hay đến CHUNG MINH LAB (183 Nguyễn Thái Học, Quận 1, Hồ Chí Minh - 083.8378675 - 083.8379074) thấy cũng tốt, giá phải chăng (có giảm cho thợ chụp ảnh)

EXCITER
30-05-2010, 10:34 PM
em thì hay in ở Nhật Xuất Ng trãi Q5. có điều giá ở đây ơi chát 2500 đ (10x15)

tonnghia
07-06-2010, 11:30 PM

Em tìm khắp khu Lý Tu Trong + Paster như bác chỉ mà có thấy Minh Tâm đâu ? Bác cho cái điạ chỉ giúp em với. Thanks

gmw_nhim
12-06-2010, 04:28 PM
các bác cho em hỏi : em đang làm đồ án kiến trúc, muốn rọi ra ảnh khổ A0 thì giá cả bao nhiêu 1 tờ và lab ở đâu thì chất lượng tốt ạ?
Thanks!!!

2!u2
12-06-2010, 05:44 PM

Bác nói các chỗ này thì e chỉ biết đc 2 chỗ là Thế Quân và Huy cận (lab này không mạnh lắm).
Còn về tiếng tăm trong ngành thì có thể kể thêm Kim Long (nguyễn Huệ), Thiên Nga (Trường Chinh), Thế quân

hoanggialai
12-06-2010, 06:12 PM
Em tìm khắp khu Lý Tu Trong + Paster như bác chỉ mà có thấy Minh Tâm đâu ? Bác cho cái điạ chỉ giúp em với. Thanks

Địa chỉ và bản đồ đây bác: http://minhtamlab.com.vn/Front/Info.aspx?Info_ID=58&f=128
Em rọi bên Minh Tâm cũng được khoảng 5 năm nói chung là ngon lành cành đào. Bác đến xin cái user name và pass, rồi gởi theo đường internet cho khỏe.

buiviethuy
12-06-2010, 07:23 PM
các bác cho em hỏi : em đang làm đồ án kiến trúc, muốn rọi ra ảnh khổ A0 thì giá cả bao nhiêu 1 tờ và lab ở đâu thì chất lượng tốt ạ?
Thanks!!!

Bên Saigon Lab đó bạn ... Ở đường NAm Kỳ Khởi Nghĩa , chạy qua Dinh độc Lập , đến góc ngã tư Lê Thánh Tôn hay Nguyễn Du gì ấy , bên tay trái ...Giá A0 là 210k, A1 là 120k ... dân kiến toàn rửa bài tốt nghiệp ở đấy , 10 tờ A1 rửa mất khoảng 2h . Khá chuyên nghiệp ...

Mình cũng hay rửa ảnh chụp ở đấy ... Nói chung nếu bác nào chuyên nghiệp , muốn kỹ về màu sắc tì xin cái File bảng màu trên máy tính và tấm hình rửa cái bảng màu ấy . Về chép cái file ấy và coi trên máy của mình rồi so với cái hình đã rửa ... Như thế là chính xác không cự cãi :D

Rửa đồ án Kiến trúc mỗi lần mình rửa đến 10-15 tờ nên xem rất kỹ trước khi rửa ... nguy nhất là màu xám ấy ... xem nó có ngã màu không và cả sắc độ , rất dễ bị ám đen , lúc đó thì méo mặt :D

gmw_nhim
12-06-2010, 08:36 PM
Bên Saigon Lab đó bạn ... Ở đường NAm Kỳ Khởi Nghĩa , chạy qua Dinh độc Lập , đến góc ngã tư Lê Thánh Tôn hay Nguyễn Du gì ấy , bên tay trái ...Giá A0 là 210k, A1 là 120k ... dân kiến toàn rửa bài tốt nghiệp ở đấy , 10 tờ A1 rửa mất khoảng 2h . Khá chuyên nghiệp ...

Mình cũng hay rửa ảnh chụp ở đấy ... Nói chung nếu bác nào chuyên nghiệp , muốn kỹ về màu sắc tì xin cái File bảng màu trên máy tính và tấm hình rửa cái bảng màu ấy . Về chép cái file ấy và coi trên máy của mình rồi so với cái hình đã rửa ... Như thế là chính xác không cự cãi :D

Rửa đồ án Kiến trúc mỗi lần mình rửa đến 10-15 tờ nên xem rất kỹ trước khi rửa ... nguy nhất là màu xám ấy ... xem nó có ngã màu không và cả sắc độ , rất dễ bị ám đen , lúc đó thì méo mặt :D

thanks bác !!!!!!!!!!!!!!!

canon_kiss2
14-06-2010, 10:55 PM
Mình thấy Công Huy ngay đường TRần Hưng Đạo Quận 5 (gần góc nguyễn biểu với THĐ) rửa hình cũng đẹp, màu sắc ok và giá lại rẽ. Mình thường rửa chừng 500 tấm / lần giá còn 1800/tấm 10x15 thôi. đặc biết những hình xấu hay bị out nét là ko rửa nếu như mình ko yêu cầu, cái này cũng tiện khi ko có dịp ngồi xem hết 1 lúc.

trungcartina
15-06-2010, 10:37 AM
Mình hay đến CHUNG MINH LAB (183 Nguyễn Thái Học, Quận 1, Hồ Chí Minh - 083.8378675 - 083.8379074) thấy cũng tốt, giá phải chăng (có giảm cho thợ chụp ảnh)

Em cũng như bác vậy, lúc nào cũng ra Chung Minh rửa ảnh cả. Giá cả thì không đắt không rẻ nhưng chất lượng tốt, nhân viên nhiệt tình.

tonnghia
17-06-2010, 12:58 PM
Địa chỉ và bản đồ đây bác: http://minhtamlab.com.vn/Front/Info.aspx?Info_ID=58&f=128
Em rọi bên Minh Tâm cũng được khoảng 5 năm nói chung là ngon lành cành đào. Bác đến xin cái user name và pass, rồi gởi theo đường internet cho khỏe.

Cảm ơn Bác nhiều, tại E tìm lòng vòng quanh khu NKKN, LTT, Paster... mà không thấy, ai dè nó nằm phía LTT qua HBT :D

chebuxi
17-06-2010, 01:21 PM
"Minh Tâm" qua ngã 4 Lý Tự Trọng + Pasteur chút xíu, bên tay trái đường Lý Tự Trọng
Chỗ nay em thấy làm rất nhiệt tình

buena-vida
17-06-2010, 01:57 PM
Có bác nào từng rửa ảnh ở Kim Long Nguyễn Huệ cho em hỏi tí. Em rửa ở đây 2 lần cùng 1 ảnh mà màu khác nhau là sao ạ?

vit con
29-04-2011, 11:03 AM

Mình vẫn hay in ảnh ở lab thiên nga ở ngã tư bảy hiền. mình chụp ảnh thẻ , in ảnh gia đình, làm ảnh laminate cưới ,.... hầu như sử dụng ở đây nhiểu lần , vì mình sống gần đó mà. mình thấy vế chất lượng thì đôi lúc cũng có hơi ầu tả vd nhu cúp hình ko đúng với ý tưởng người chụp . và đôi khi cũng không đúng hẹn. nhưng mình thích nhất ở lab này là giá cả hợp lý.không như những cửa hàng ảnh màu khác muốn nói giá nào thì nói. tôi hài lòng ở chổ lab thiên nga là luôn lắng nghe tôi, khi tôi không hài lòng tấm ảnh nào nếu lí do nhân viên cửa hàng làm sai , thì cô nhân viên tiếp tân luôn sẵn sàng làm lại cho tôi.
vì là khách quen nê mỗi khi đến các cô tiếp tân rât quan tâm luôn nhắc chừng in ưu tiên cho tôi không đợi lâu hơn. tôi thấy mình đươc quan tâm. và cũng rất vui vi thinh thoảng gặp đựoc bà chủ hay hỏi chuyện tôi. Vì vậy tôi luôn chọn in ảnh tại lab thiên nga va giới thiệu khi ai hỏi đến.chất lượng ảnh là một phần , như quan trọng với tôi là cách kinh doanh phải có văn hóa , tôn trọng khách hàng.xin cảm ơn.

vit con
29-04-2011, 11:11 AM
Có bác nào từng rửa ảnh ở Kim Long Nguyễn Huệ cho em hỏi tí. Em rửa ở đây 2 lần cùng 1 ảnh mà màu khác nhau là sao ạ?

vì hai ảnh đó do hai anh thợ in , cách chỉnh màu khác nhau nên in ra mau sắc khác nhau, nếu muốn in giống lần trước ban nên mang theo ảnh in lần đầu và yêu cầu in giống vậy vì sau lưng tấm ảnh co các chỉ số màu sắc , cứ gõ chỉ số giống vậy thi anh thợ náo in củng ko sai đươc . đây là khinh nghiệm do nhân viên tiếp tân bên lab thiên nga chỉ cho minh đó.

Hcivic
29-04-2011, 01:07 PM
- Huy Cận (Lăng Cha Cả, Tân Bình) rọi ảnh rất cẩu thả, mình chụp bằng máy nhỏ du lịch ra ảnh có tỷ lệ 3:4 (Olympus E160), khi rọi ảnh tỷ lệ 2:3 (10x15cm) Họ cắt loạn xạ, chổ trống thì không cắt mà cắt đầu tóc người ta luôn ! Vậy mà cũng giao hình, mấy chổ khác không hề làm vậy. Ngoài bảng hiệu ghi rọi ảnh 10-15cm giá 1800đ/tấm: Nhưng khi mình chép file rọi 5 tấm thì lấy 2500/tấm. Hỏi tại sao thì họ nói ít quá phải lấy mắc hơn (Mình không cần lấy hình gấp)! ... tiền thật không đáng nhưng tiệm ảnh lớn mà làm vậy thấy không có cảm tình.
- Thế Quân (Lý Chính Thắng, Quận 3): Không tôn trọng hình mẫu khách hàng đem đến. Mình đem đến đó mấy tấm ảnh cổ xưa nhờ sao chụp (khổ 30-45cm), dặn dò giữ gìn cẩn thận. Hôm sau đến lấy ảnh gốc về thì tá hỏa, họ làm ảnh gốc bị nếp gấp, họ cuộn tròn, lấy vật nặng đè lên dẹp lép.---> Sợ luôn đến giờ !

- Thế Quân trên Nguyễn Huệ, Quận 1 rọi ảnh khá tốt, nhanh, chỉnh sửa độ sáng và cắt cúp miễn phí, giá rẻ, nhưng giờ bị giải tỏa mặt bằng không biết dời đến chổ nào nữa !

Thế Quân NH chính là Thế Quân LCT đó bác. Anh này có thế mạnh riêng đó là phóng ảnh size lớn không giới hạn. Phóng ảnh size lớn giá mềm và làm album hoặc laminade giá mềm cho thợ. Gia đình này thuộc hàng nhà nòi có nghề gia truyền lâu đời tuy nhiên do thời buổi kinh tế thị trường, thợ thuyền đưa ảnh làm nhiều quá, tính giá lại mềm nên "cái kỹ tính" đã vô tình mai một đi. Các bác muốn rửa hình đẹp thì hãy đến Mạnh Đan nằm gần góc ngã tư Điện Biên Phủ-Cao Thắng nhé! Nghề gia truyền, nghệ sỹ Mạnh Đan nổi tiếng, các con trai ông là Mạnh Sơn và Mạnh... ngồi bấm máy hoặc trực tiếp điều hành rất cẩn thận... Phóng ảnh đúng tông đúng bố cục... nhưng giá làm ảnh khá chát hơn các minilab thường. Tiệm hình NGỌC CHƯƠNG trên đừơng Trần Q Khải cũng thuộc hàng đẳng cấp cao lắm và lâu lắm tại SG này. Giá ảnh cũng chát hơn nhưng chất ảnh thì khỏi chê, bác nào thích có "hàng độc" thì cứ đem đến 2 nơi chuyên nghiệp này mà làm nhé!
Tui thì ở Bình Thạnh, thường làm ảnh ở minilab Thảo Hiền nằm trên đường Bạch Đằng (gần ngã tu Hàng Xanh). Hệ thống máy Fuji, chủ tiệm tay nghề rất khá, đội ngũ nhân viên đông đảo và thạo nghề, giá mềm (nếu là thợ được tính 1300-1500Đ/tấm 10x15), chất ảnh khá tốt, thợ đưa làm rất nhiều...

stone20
29-04-2011, 01:22 PM
em thì chừa Huy Cận ! các anh chị ấy làm mất của em 1 cuộn, xước thì khỏi nói ! chưa kể sai thời gian quá kinh khủng ! em đã rửa mấy tấm hình thẻ của em mà mất tới 2 ngày !! buồn ! bực ! hận....

hdphoto
02-05-2011, 04:03 PM
ặc ặc. Nhiều quá, mỗi bác khen 1 lab. không biết đâu mà lần mò. Theo em thì không chỉ tùy lab mà còn tùy rọi nữa. rồi mỗi bác lại thích các tông màu khác nhau. Mỗi thợ lại sử dung action khác nhau. Em cũng phải đi nhiều lab và thợ khác nhau mới tìm được chỗ ưng ý.
Em chỉ biết mách bác nào còn đang hâm mộ máy film thì nên ghé tiệm Thiên Ngân ngay góc Nguyễn Văn Cừ - Trần Hưng Đạo, gặp anh Điền (nổi tiếng từ xưa khi còn bên Minh Minh - Trần Quang Diệu)

trinhchandai
23-05-2011, 04:32 PM
Em rọi ở Minh Tâm một lần duy nhất và chạy mất dép luôn. Mấy em tiếp khách mặt lạnh như tiền, í là em được anh nhà báo nổi tiếng dẫn tới đó nhé. Từ lúc bước vào cho đến lúc bước ra em không được cái em ấy nở một nụ cười, không một lời hỏi han là em muốn rửa hình hay cần gì. Đỉnh điểm là em ngồi không chờ đợi anh bạn rọi ảnh thì tự dưng thấy trước mặt có tờ giấy ghi mấy con số dòng kẻ gì gì đấy, em cầm lên xem vì nghĩ rằng đó là bảng giá, tức thì cô gái tiếp tân giật phắt lấy tờ giấy và cũng không nói không rằng, dẹp vào ngăn kéo. Em ngồi đó mếu máo như tội phạm, không biết phải nói gì đành im lặng đến khi ra về. Bạn em rất thân ở đó nhưng cũng phải thốt lên rằng, mấy con nhỏ ở đó nó nghĩ nó là sao nên láu cá lắm, em đừng chấp, chủ nó không biết nó lộng hành vậy đâu. hix hix

Pink_chan
09-07-2011, 07:12 PM
em chuẩn bị mua máy film nên cũng đang quan tâm tới vấn đề này, nhà em thì gần Đầm Sen, đối diện có nhiều tiệm lắm mà không biết rửa có đẹp không, cũng không rành giá cả, có ai ở quận 11 và rửa ảnh qua ở đó chưa nhỉ ?

NNBM
30-01-2013, 10:12 AM
Em cũng xin chừa Minh Tâm ở Lý Tự Trọng các bác ạ! Nhân viên cau có, vô trách nhiệm và đối xử với khách hàng như con ghẻ vậy!

Em in 4 cuốn album laminage trong 2 lần thì tất cả đều bị lộn xộn thứ tự mặc dù các file để in ra đã được em đánh số thứ tự cẩn thận! Đã thế chả được lời xin lỗi nào, mặt cô nào cũng vác lên trời rồi đổ thừa thợ in, thợ kỹ thuật các loại! Hẹn 9 giờ tối đến để lấy thì sau đấy do lười nên các cô nhân viên trực buổi tối không chịu kiểm tra kho mà bảo với em chưa có, sáng mai đến lấy đi! Chỉ sau khi em nói nếu không giao được như đúng hẹn thì em sẽ không lấy album và không trả tiền thì mới đi tìm ra album và giao ngay trong buổi tối! Tưởng mình bị xui nhưng không dè có vài người bạn cũng đến đó làm thêm mấy cuốn album và bị y chang như vậy! Thật là không hiểu nổi!

Nói cho công bằng, có cậu nhân viên kỹ thuật chỉnh hình và thiết kế layout rất đẹp, tính tình dễ thương, rất tận tình với khách hàng nhưng đã nghỉ làm, chắc là không chịu nổi làm việc chung với các cô chảnh thấy ớn này!

Danh heo
07-08-2013, 03:28 PM
Ở Phú Nhuận thì mình rửa ở Vũ Giang, ở đây chất lượng ổn, nhân viên chỉ dẫn, tư vấn tận tình :''D

Gần Vũ Giang có Mỹ Lai , TUYỆT ĐỐI không vào chỗ này ! hình rất là tệ, dịch vụ kém, giá lại chẳng mềm ! làm ăn lại rất gian dối ! Mình ghép 2 ảnh vào một tấm 10X15 nó lấy 5000đ/tấm quy kết là "hình thẻ" nên quy định lấy giá đó. Không rửa nữa thì mặt nó nhăn một đống kiểu không cần khách. Đã vậy lúc lấy hình thiếu 3 tấm mình hỏi thì nó nói hình hư, mình đòi lại tiền thì nó nói để em lấy mấy tấm hư ra cho anh nha ! mình đứng đó chờ 5ph thì nó ra nó nói hình hủy rồi, mình ở đó đòi 9k cho bỏ ghét ! lần sau có chết cũng ko dám quay lại

hieept
30-09-2014, 10:52 PM
các bác cho em cập nhật lại 2014 ^^

các tiệm trên có khác gì không và có lab nào gần khu vực Q12 ko ạ?

nhontq
23-11-2014, 02:29 PM
Tránh xa tiệm Minh Tâm nha mấy bác. Em làm ở đây chỉ chuốc bực vào thân. Mình bỏ quên ổ cứng thì mất luôn, nhân viên ăn nói mất lịch sự, làm sai yêu cầu của khách.

trungvinh
05-01-2015, 09:06 PM
anh em update cho năm 2015 dùm em với ! đang cần thông tin lab nào rửa ảnh chất lượng tốt !

phamvantrivl
02-03-2015, 10:30 AM
anh em update cho năm 2015 dùm em với ! đang cần thông tin lab nào rửa ảnh chất lượng tốt !

Em cũng đang cần, thanks các bác

toan_trananh
06-12-2015, 05:24 AM
Anh em chiến hữu cho mình hởi lab ở Cần Thơ với ah, e có show ở Cần Thơ mà chẳng bik lab nào dưới đó cả!