PDA

View Full Version : xin tư vấn về B+W ở Lê Đức...

superthuon
16-05-2010, 10:48 PM
chào các bác,

em thấy ở Lê Đức là phân phối BW nên em xin hỏi các bác có ai mua filter ở đây chưa ạ? chất lượng BW thế nào ạ? bảo hành và phục vụ tốt chứ các bác? mua ở đây có thể yên tâm 100% là hàng chính hãng không các bác? giá cả so sánh với cửa hàng ở ngoài thì sao ạ?

xin cám ơn cả nhả trước ạ!!! :drunk:

mattheubt
16-05-2010, 11:20 PM
Theo mình tìm hiểu thì Lê Đức có tên trong danh sách đại lý độc quyền của B+W ở Việt Nam và dĩ nhiên là duy nhất (xem trên trang chủ của B+W), chất lượng B+W tốt, đáng để đầu tư cho em Lens yêu dấu. Phong cách phục vụ hơi chảnh, giá hơi cao so với bên ngoài 1 chút nhưng an tâm. Nếu thích sài đồ hiệu thì Lê Đức là OK.

tocmay16
17-05-2010, 01:23 AM
Xin trả lời bác:
1. Em toàn mua BW ở đây
2. Chất lượng BW thì tùy cảm nhận mỗi người. Em thấy rất ổn, filter có mà như không có.
3. Bảo hành phục vụ e không biết, vì em chưa bao giờ bảo hành ở đây.
4. Mua ở đây là hàng chính hãng (là đại lý phân phối độc quyền tại VN)
5. Giá cả hình như cao hơn ở ngoài chút xíu (hàng của LĐ sắc sảo, hộp có tem chống hàng giả, còn những tiệm khác e ko biết vì chả bao giờ e mua)
6. Em ko phải nhân viên cửa hàng, không phải chủ cửa hàng, không phải hàng xóm cửa hàng.

Alpha1st
17-05-2010, 02:04 AM
Cửa hàng Lê Đức ở đâu vậy các bác?
Đọc xong topic phân biệt filter thật hay giả trên diễn đàn hoa hết cả mắt không biết ở đâu bán hàng thật nữa

kagaru
17-05-2010, 06:56 AM
Cửa hàng Lê Đức: 75B Huỳnh Tịnh Của, Quận 3, Tp. Hồ Chí Minh.
Điện thoại : 84-8-38205571.
Thân!

whisl223
17-05-2010, 01:27 PM
e chưa mua B+W tại Lê Đức, nhưng đã mua balo Lowepro tại Lê Đức (cũng là đại lý duy nhất tại VN).
Cái đầu tiên e mua không hiểu xài đúng 1 lần thì kéo khóa nó bị sứt chỉ 1 dọc.
E mang ra bảo hành và được đổi lấy cái khác mới 100% về xài. (mua hàng xách tay hay KL chắc không có vụ này)
Nên bác cứ yên tâm mua ạ.

superthuon
17-05-2010, 02:45 PM
Theo mình tìm hiểu thì Lê Đức có tên trong danh sách đại lý độc quyền của B+W ở Việt Nam và dĩ nhiên là duy nhất (xem trên trang chủ của B+W), chất lượng B+W tốt, đáng để đầu tư cho em Lens yêu dấu. Phong cách phục vụ hơi chảnh, giá hơi cao so với bên ngoài 1 chút nhưng an tâm. Nếu thích sài đồ hiệu thì Lê Đức là OK.

Xin trả lời bác:
1. Em toàn mua BW ở đây
2. Chất lượng BW thì tùy cảm nhận mỗi người. Em thấy rất ổn, filter có mà như không có.
3. Bảo hành phục vụ e không biết, vì em chưa bao giờ bảo hành ở đây.
4. Mua ở đây là hàng chính hãng (là đại lý phân phối độc quyền tại VN)
5. Giá cả hình như cao hơn ở ngoài chút xíu (hàng của LĐ sắc sảo, hộp có tem chống hàng giả, còn những tiệm khác e ko biết vì chả bao giờ e mua)
6. Em ko phải nhân viên cửa hàng, không phải chủ cửa hàng, không phải hàng xóm cửa hàng.

e chưa mua B+W tại Lê Đức, nhưng đã mua balo Lowepro tại Lê Đức (cũng là đại lý duy nhất tại VN).
Cái đầu tiên e mua không hiểu xài đúng 1 lần thì kéo khóa nó bị sứt chỉ 1 dọc.
E mang ra bảo hành và được đổi lấy cái khác mới 100% về xài. (mua hàng xách tay hay KL chắc không có vụ này)
Nên bác cứ yên tâm mua ạ.

vậy có lẽ theo các bác thì hàng BW đảm bảo ok, bảo hành good, còn giá thì cao hơn ở ngoài có nhiều không các bác?

Vespa_abc
17-05-2010, 07:45 PM
Em không biết giá cả ở Lê Đức so với các nơi khác như thế nào, nhưng em vừa mua ở Lê Đức 01 "filter UV Haze MRC 77mm #010" với giá là 85 usd; em thấy ở đây mua bán cũng vui vẻ.

tocmay16
17-05-2010, 10:41 PM
vậy có lẽ theo các bác thì hàng BW đảm bảo ok, bảo hành good, còn giá thì cao hơn ở ngoài có nhiều không các bác?

bác có điện thoại ko? gọi 1 cuộc là biết liền, chẳng lẽ mua cái filter cả triệu mà tiếc cuộc điện thoại à????

superthuon
17-05-2010, 11:38 PM
bác có điện thoại ko? gọi 1 cuộc là biết liền, chẳng lẽ mua cái filter cả triệu mà tiếc cuộc điện thoại à????

ack, cuộc điện thoại thì em không tiếc ạ :(
giá bên Lê Đức em mới hỏi rồi, chỉ là em nghĩ trên forum có nhiều bác thì biết nhiều cửa hàng nên nắm nhiều giá dễ giúp đỡ em hơn....chứ nếu gọi hay đi từng cửa hàng có lẽ em nghĩ hơi cực T_T

Alpha1st
18-05-2010, 03:45 AM
Cửa hàng Lê Đức: 75B Huỳnh Tịnh Của, Quận 3, Tp. Hồ Chí Minh.
Điện thoại : 84-8-38205571.
Thân!

Thanks bác! Bữa nào lấy D90 về chắc cũng phải ra đó

photoraper
18-05-2010, 09:41 AM
ack, cuộc điện thoại thì em không tiếc ạ :(
giá bên Lê Đức em mới hỏi rồi, chỉ là em nghĩ trên forum có nhiều bác thì biết nhiều cửa hàng nên nắm nhiều giá dễ giúp đỡ em hơn....chứ nếu gọi hay đi từng cửa hàng có lẽ em nghĩ hơi cực T_T

em nghĩ các bác trên này làm sao rành giá cả bằng cửa hàng? với lại giá cũng xê xích từng ngày chứ có phải fix đâu bác?
Lúc nào bác quyết định mua thì gọi các cửa hàng hỏi giá rồi mua luôn, đỡ phải suy nghĩ.
Chơi cái món này phải mua dần dần, cũng là 1 cái thú đấy chứ?

hyoree
18-05-2010, 10:10 AM
mua ở Lê Đức thì chắc chắn yên tâm rồi. Em toàn mua BW ở đây ko, phong cách phục vụ mà bác nào kêu chảnh thì phải nên coi lại. Đi ra mấy cái cửa hàng bán Camera trong SG đi, phong cách của mấy tiệm đó thì miễn bàn chảnh phát ớn. Còn ở Lê Đức thì thậm chí ko mua vào coi bác Ngọc cũng lấy hàng cho coi đàng hoàng, giá cả thì yên tâm em mua nhiều rồi cũng chẳng bao giờ đc bớt đồng nào nên ko có việc "ma cũ" "ma mới" như ở các nơi khác. Tiếc là bác ấy chỉ bán Camera dòng Medium Format ko thôi.

jump
18-05-2010, 10:37 AM
Mình thấy Chị Ngọc ở Lê Đức bán hàng rất vui vẻ, ở Quận 9 thì có thể mua tại nhà chị, khỏi phải chạy lên Sài Gòn.

trymybest
18-05-2010, 11:06 AM
Em thấy chủ cửa hàng nhiệt tình mà, em đã mua ở đây được vài lần rồi.

thuytram_dep
18-05-2010, 09:46 PM
Các bác cho em hỏi ở Lê Đức (hoặc ở đâu cũng được) có bán cái filter B+W UV MRC 010 XSPro không ? Tìm mãi ở nhiều nơi không thấy bán loại này.

HoacKhaTuLe
18-05-2010, 09:56 PM
Điều đáng sợ nhất khi mua hàng của Lê Đức, nhất là khi nói chuyện với cô Ngọc là bạn sẽ khó lòng mà mua ở tiệm khác được nữa trừ khi Lê Đức không có bán món đó.

superthuon
18-05-2010, 10:37 PM
mua ở Lê Đức thì chắc chắn yên tâm rồi. Em toàn mua BW ở đây ko, phong cách phục vụ mà bác nào kêu chảnh thì phải nên coi lại. Đi ra mấy cái cửa hàng bán Camera trong SG đi, phong cách của mấy tiệm đó thì miễn bàn chảnh phát ớn. Còn ở Lê Đức thì thậm chí ko mua vào coi bác Ngọc cũng lấy hàng cho coi đàng hoàng, giá cả thì yên tâm em mua nhiều rồi cũng chẳng bao giờ đc bớt đồng nào nên ko có việc "ma cũ" "ma mới" như ở các nơi khác. Tiếc là bác ấy chỉ bán Camera dòng Medium Format ko thôi.

Mình thấy Chị Ngọc ở Lê Đức bán hàng rất vui vẻ, ở Quận 9 thì có thể mua tại nhà chị, khỏi phải chạy lên Sài Gòn.

Em thấy chủ cửa hàng nhiệt tình mà, em đã mua ở đây được vài lần rồi.

Điều đáng sợ nhất khi mua hàng của Lê Đức, nhất là khi nói chuyện với cô Ngọc là bạn sẽ khó lòng mà mua ở tiệm khác được nữa trừ khi Lê Đức không có bán món đó.

cám ơn các bác nhiều! ;)

ananova03
19-05-2010, 12:18 AM
Các bác cho em hỏi ở Lê Đức (hoặc ở đâu cũng được) có bán cái filter B+W UV MRC 010 XSPro không ? Tìm mãi ở nhiều nơi không thấy bán loại này.
Mình có 1 cái nè Minh ơi,size 58mm (không bán)he he.Mua từ ebay.
XSPro mắc hơn F-Pro.
Mua mất 3 tuần mới về đến VN.

thuytram_dep
19-05-2010, 09:36 PM
Mình có 1 cái nè Minh ơi,size 58mm (không bán)he he.Mua từ ebay.
XSPro mắc hơn F-Pro.
Mua mất 3 tuần mới về đến VN.
Loại XSPro phải nói là hiếm gặp trên thị trường Việt Nam, ai có thì đều kg bán lại...
Tìm mua nước ngoài cũng khó lắm, toàn loại F-Pro thôi.
Cảm ơn anh Thắng nhiều nghen... em đang cần 1 cái cho 24-70 mà đi lùng mãi chưa được... chắc mua Marumi sài quá...
Mà các bác cho em hỏi, có người nào mua filter Marumi hay Kenko gì đó rồi về sơn phết lại thành B+W không ta....

2cents
19-05-2010, 09:46 PM

Bác cũng có thể mua ở đây (chính là hvstar.net lúc trước)
http://maxsaver.net/BW-XS-PRO-Filter.aspx

Bác dùng thẻ VISA của mình đăng ký 1 account trên paypal dùng để thanh toán khi mua đồ trên wesite đó. Em mua ở trên đó 3 cái rồi, hàng về tới nhà sau 3 tuần. Để yên tâm thì mỗi lần mua 1 cái thôi :)

Denny_hoang
23-08-2011, 11:55 PM
Bác 2cents cho em hỏi, order hàng ở website http://maxsaver.net thì khi charge tiền nó có tính thêm phí ship hay thuế gì khác ko hay mình chỉ trả theo chi phí website?

wondslr
21-02-2012, 07:27 PM
sory vì đào mộ topic, sao mình tìm trên mạng ko thấy địa chỉ website của cửa hàng Lê Đức vậy, mình muốn xem giá filter B+W, bác nào biết chỉ giúp nha,thanks

GĐ Cọp
21-02-2012, 07:39 PM
Em cũng là khách quen của Lê Đức - mua đồ ở đó rất yên tâm.

Tuy nhiên, nếu chỉ filter B+W, em sẽ chọn bác này:

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=110616

Vì giá cả tốt và nhất là thành viên vnphoto...:D

ca-chot
21-02-2012, 07:48 PM
Loại XSPro phải nói là hiếm gặp trên thị trường Việt Nam, ai có thì đều kg bán lại...
Tìm mua nước ngoài cũng khó lắm, toàn loại F-Pro thôi.
Cảm ơn anh Thắng nhiều nghen... em đang cần 1 cái cho 24-70 mà đi lùng mãi chưa được... chắc mua Marumi sài quá...
Mà các bác cho em hỏi, có người nào mua filter Marumi hay Kenko gì đó rồi về sơn phết lại thành B+W không ta....

Mình có 01 cái XSPro 77mm chẳng có lens nào dùng cả :emlaugh:

wondslr
21-02-2012, 08:17 PM
mình cần 1 cái filter Filter B+W XS-Pro 67 UV Nano bạn nào có PM nhé

vedan
21-02-2012, 09:56 PM
cho mjh hỏi là LeDuc có vanphong đại diện ở HN ko? dag tjh mua filter B+W mà thấy LeDuc o trong HCM lận

mika9967
30-04-2013, 06:14 PM

xin hỏi bạn cho mình địa chỉ và số phone chị Ngọc nhe, mình cũng ở quận 9