PDA

View Full Version : Đi Singapore có nên mua 5D M2?

sinhvienngheo
13-05-2010, 02:16 AM
Ai biết chỗ nào mua 5D M2 bên SIN, giá sốc hơn Việt Nam không vậy?

Anh em nào biết thì cho em xin địa chỉ luôn nha ???

February14th
13-05-2010, 07:44 AM
Giá brand new em k rõ, nhưng 2nd thì cũng tương đương Vn, chứ có rẻ hơn j đâu xD
Khi nào bác qua vậy ah?
Có vài địa chỉ đây:
Simlim, bác đi Bugis mrt, ra ngoài, bắt 1 thằng nào đấy hỏi Simlim ở đâu, nó chỉ cho.
Khu Peninsula- Gần Funan, cityhall.
Và các cửa hàng ảnh khác xD

sexyhippo
13-05-2010, 08:05 AM
em chân thành khuyên bác nếu bác đi Sing để du lịch và sau này về Việt Nam lạii thì bác nên mua máy ở VietNam ah vì giá máy bên đó brandnew và secondhand đều cao hơn bên này ah. như em đang làm việc bên kia nhưng em cũng tranh thủ vể nhà để rước 1 em 50D ah. vừa đem ngoại tệ về cho đất nước vừa mua được giá tốt ah

February14th
13-05-2010, 08:22 AM
em chân thành khuyên bác nếu bác đi Sing để du lịch và sau này về Việt Nam lạii thì bác nên mua máy ở VietNam ah vì giá máy bên đó brandnew và secondhand đều cao hơn bên này ah. như em đang làm việc bên kia nhưng em cũng tranh thủ vể nhà để rước 1 em 50D ah. vừa đem ngoại tệ về cho đất nước vừa mua được giá tốt ah

Theo em thì cũng còn tùy bác ạ, có món đắt có món rẻ, vd như em mua được em nikon 24-85 f2.8/4 ở vn có 5tr thui, hôm bữa vừa bán 450 sing, vậy là lời ra ~80 đồng rồi. Còn ở sing thì mấy con kit 2nd khá là rẻ, ví dụ như 18-70 có ~200 sing, 18-105 có khoảng 270-300 sing ( tùy vào tài bargain của các bác).
Em vẫn mua bán 2nd ầm ầm ở đây có sao đâu :p nói chung là lời nhiều hơn lỗ :D

sinhvienngheo
13-05-2010, 11:15 AM
Em thì không biết nên mua bên nào hihi, tại đi SING mình mua xong , claim GST, 10% thì phải, em có coi 1 thằnng bán online để giá $3400 đô Sin, chắc claim được hơn 300 thì phải.
Bác nào rành cái vụ claim GST bên SIN, cho em thêm ý kiến.

banhmitrung
13-05-2010, 11:56 AM
Em nghĩ qua Sing chỉ nên tìm những cái VN không có. Còn cái gì VN có thì giá đều ngang Sing, mà còn dc bảo hành :D

langthang262
13-05-2010, 01:00 PM
Mình cũng đã từng mua hàng ở Sing, khi mua nhớ bảo bọn bán hàng làm hóa đơn tax refund.
Khi đến sân bay thì sau khi làm thủ tục, hỏi chỗ refund thì nó sẽ hoàn lại thuế GST (tương đương VAT ở VN), nó sẽ trừ một ít tiền phí dịch vụ.
Nhưng nói chung là sẽ rẻ hơn mua hàng chính hãng ở VN vì không phải chịu thuế VAT, và phụ kiện đầy đủ và khuyến mãi nhiều hơn

ILO AC&T
13-05-2010, 01:30 PM
Giá brand new em k rõ, nhưng 2nd thì cũng tương đương Vn, chứ có rẻ hơn j đâu xD
Khi nào bác qua vậy ah?
Có vài địa chỉ đây:
Simlim, bác đi Bugis mrt, ra ngoài, bắt 1 thằng nào đấy hỏi Simlim ở đâu, nó chỉ cho.
Khu Peninsula- Gần Funan, cityhall.
Và các cửa hàng ảnh khác xD

Trời, bên đó bán hàng còn mắc hơn bên VN nữa, cái gì cũng mắc hơn nên bạn nào kiu mua máy ở Sing thì mình xin can. Giá bên đó hình như same same hay rẻ hơn chút ít so với Lê Bảo Minh thui. Bọn Simlim nhiều đứa bán hàng cũng bực bội với chúng nó lắm.

lystranphuong
13-05-2010, 01:56 PM
Về VN mua đi bác, ủng hộ kinh tế Quốc Gia, mình đi Sing như đi chợ nè, nhưng cũg về VN mua đấy, lý do: Giá rẻ hơn nhìu. Hàng VN mang từ Nhật về đa phần la hàng "bay" nên rẻ hơn. Chúc Bác mua được máy vừa ý, vừa giá,
Thân!!!

Snake_eyes1
13-05-2010, 02:39 PM
Về VN mua đi bác, ủng hộ kinh tế Quốc Gia, mình đi Sing như đi chợ nè, nhưng cũg về VN mua đấy, lý do: Giá rẻ hơn nhìu. Hàng VN mang từ Nhật về đa phần la hàng "bay" nên rẻ hơn. Chúc Bác mua được máy vừa ý, vừa giá,
Thân!!!

đúng như bác nói, muốn rẻ hơn toàn phải trốn thuế thôi. mà lại ko có BH như VN. Tốt nhất là cứ mua ở nhà, BH đầy đủ mà nói hay cãi nhau = Annamese thích hơn

sinhvienngheo
14-05-2010, 12:25 AM
chắc mua ở đây cho rồi, thanx mấy bác