PDA

View Full Version : Update firmware cho canon 50D???

choheotron
23-02-2010, 07:02 PM
Tình hình là thiệt tình em hok biết cách update firmware mặc dù đã đọc trên web của canon và làm theo thử, hix, nay em mở topic này xin các bác cho ý kiến là làm sao ạ, hay có chỗ nào làm dùm việc này hok ạ, em cám ơn

Chuyen
23-02-2010, 10:04 PM
Bạn thử hỏi người quen xem có ai có máy ảnh 50D nữa không, hoặc ra mấy cửa hàng bán hay sửa máy ảnh người ta làm hộ cho. Nếu suôn sẻ thì up firmware chỉ vài phút là xong.

Chắc chắn nữa thì tìm đến LBM làm dịch vụ.

sinhvienngheo
24-02-2010, 03:29 AM
mình đang xài 50D 1.0.7 version. theo mình dễ nhất bác download file "EXE" trong canon website về máy, click vào nó, nó sẽ tự bung ra file "FIR"
ví dụ giống tên file này "50d00107.fir", rồi bác vào menu setting của 50D format cái thẻ nhớ, tắt máy, rút thẻ ra, bỏ vào đầu đọc thẻ đã được cắm vào PC, rồi copy file Firmware vào thư mục gốc của thẻ nha.
Rồi bỏ thẻ vào lại máy 50D, vào menu setting chọn mục FIRMWARE, rồi theo từng bước hướng dẫn trong máy sẽ chỉ bác update firmware mới.
Sau khi 100% thàng công bác nhớ tắt OFF máy, tháo pin ra chừng vài giây rồi bỏ pin vào lại. Bật máy ON check lại version, format lại thẻ,xong.

Hổng hiểu nữa thì em bó tay.

keven_vo
24-02-2010, 12:34 PM
mình đang xài 50D 1.0.7 version. theo mình dễ nhất bác download file "EXE" trong canon website về máy, click vào nó, nó sẽ tự bung ra file "FIR"
ví dụ giống tên file này "50d00107.fir", rồi bác vào menu setting của 50D format cái thẻ nhớ, tắt máy, rút thẻ ra, bỏ vào đầu đọc thẻ đã được cắm vào PC, rồi copy file Firmware vào thư mục gốc của thẻ nha.
Rồi bỏ thẻ vào lại máy 50D, vào menu setting chọn mục FIRMWARE, rồi theo từng bước hướng dẫn trong máy sẽ chỉ bác update firmware mới.
Sau khi 100% thàng công bác nhớ tắt OFF máy, tháo pin ra chừng vài giây rồi bỏ pin vào lại. Bật máy ON check lại version, format lại thẻ,xong.

Hổng hiểu nữa thì em bó tay.

vote 1 phát cho bác này, ghi lại mai mốt mua máy về up lên,hehe

Chuyen
24-02-2010, 02:35 PM
Cần lưu ý:

- Trong khi đang update firmware thì không được động, chạm vào bất cứ núm nào trên body.
- Pin của máy ảnh phải được nạp đầy, nếu không là trở thành cục chặn giấy đó.
- Download đúng, chính xác firmware cho máy ảnh đó.

quoc.giang
24-02-2010, 04:26 PM
Firmware của 50D bao nhiêu là mới nhất vậy các bác, cái 50D của em firmware là 1.0.7 . Em từng là fan của Windows Mobile và iPhone nên mấy cái vụ up ROM, up firm em máu lắm :D

hellmen
24-02-2010, 04:34 PM
en cũng có tình trạng này nhưng mà firmware hiện tại của em là 1.0.3 vậy thì up 1 phát lên 1.0.7 luôn hay là phải lên 0.4 0.5 0.6 rồi mới 0.7 vì trên web em đọc được là cái firmware 0.7 này chỉ dành cho máy firmware up to 0.6...

sinhvienngheo
24-02-2010, 04:45 PM
Em nhớ không lầm là em up từ 1.03 lên 1.07 thì phải. Nhớ sạc pin full trước khi Up nha bác. Yên tâm nha bác

choheotron
24-02-2010, 09:27 PM
Firmware của 50D bao nhiêu là mới nhất vậy các bác, cái 50D của em firmware là 1.0.7 . Em từng là fan của Windows Mobile và iPhone nên mấy cái vụ up ROM, up firm em máu lắm :D

1.0.7 là mới nhất đó bác:cheers:, okie h để em charge full pin rồi tiến hành thử, hix ghê quá lỡ sơ sẩy cái thành cục chặn giấy như bác gì ở trên nói chắc tự tử :3:

aRTq
24-02-2010, 11:07 PM
Em cũng mới đào tẩu qua Canon 50D. Bác cho hỏi xem cái firmware đó đâu vậy?

dvha79_ddt
24-02-2010, 11:14 PM
Em cũng mới đào tẩu qua Canon 50D. Bác cho hỏi xem cái firmware đó đâu vậy?

Bác xem ở đây :)
http://www.canon.com/eos-d/

linhnam
25-02-2010, 10:32 PM
BÁC dvha79_ddt ơi!!!Em cũng đang quan tâm về cái này.Bác có thể chỉ CỤ THỂ cách làm như thế nào không ạ!Em cũng đang dùng 50d của em là 1.0.3 vậy có thể lên thẳng 1.0.7 được không ạ?( không có tiền bối nào ở gần 1 mình tự mày mò khó quá)

.........................
50D + 24-105 L

dvha79_ddt
25-02-2010, 10:40 PM
BÁC dvha79_ddt ơi!!!Em cũng đang quan tâm về cái này.Bác có thể chỉ CỤ THỂ cách làm như thế nào không ạ!Em cũng đang dùng 50d của em là 1.0.3 vậy có thể lên thẳng 1.0.7 được không ạ?( không có tiền bối nào ở gần 1 mình tự mày mò khó quá)

.........................
50D + 24-105 L

Bác cứ up thẳng lên 1.0.7 luôn là đc.
Down về giải nén rồi cóp file *.fir vô thẻ (không nằm trong thư mục nào), tốt nhất là format thẻ trước trên body và sạc đầy pin.
Rồi cứ vô mục báo phiên bản FW và up thôi, chừng 2 phút là xong, tắt nguồn khởi động lại :)

tungmilan
26-02-2010, 12:24 AM
Các bác nhớ chuyển máy về chế độ P trc khi upfirm nha

dvha79_ddt
26-02-2010, 12:49 AM
Các bác nhớ chuyển máy về chế độ P trc khi upfirm nha

A, T, P, M, A-Dep chế độ nào chả up đc bác, em up riết toàn A với M không à :D

Rotate the Mode Dial to select <P> mode (or one of the other modes in the creative zone).

choheotron
26-02-2010, 01:59 AM
Tới giờ mới rảnh để update, kết quả ok, hehe, theo em xem thì có 2 kiểu update lận, 1 là dùng thẻ nhớ cái này thì bác trên đã đề cập nhiều, cách 2 là update bằng cách kết nối máy vào máy tính mà làm luôn, cách thì theo em phức tạp hơn chút có các bước như sau, em nói ra để tham khảo thêm ạ, vì có lẽ các bác ít dùng cách này

1) Format thẻ nhớ trước rồi kết nối máy với máy tính và mở ứng dụng EOS Utility
2) Chọn Camera settings / Remote shooting
3) Nhìn xuống cái khung (ở giữa giữa có 3 cái biểu tượng, các bác chọn set-up menu button, cái biểu tượng ở giữa 3 cái) rồi chọn firmware nó sẽ ra cái bảng các bác cứ ok, tầm 3 cái bảng, sau đó cầm máy lên và làm theo máy (cũng chỉ là ok ok và ok) là ok ạ
4) Khi nó thông báo update xong thì tắt máy lấy pin ra ít nhất là 2 giây, còn nhiều nhất thì cứ canh tầm 1ph đi là bỏ pin dô khởi động lại là xong
5) Format thẻ nhớ lần nữa

Một lưu ý quan trọng là nhớ set máy ở các chế độ nằm trong vùng creative mode (P, Tv, Av, M) tốt nhất là nên vậy

Em làm rồi và thấy okie, có điều rắc rối hơn việc dùng thẻ nhớ, nên bác nào muốn làm thử cách này cho biết cũng dc, nói chung ổn cả

canon_kiss2
17-07-2010, 11:56 AM
Bác nào ko biết up firmware cho 50D thì call làm giúp và hỗ trợ nha, mình up từ 30D lên đến 50D luôn rồi, dễ như copy hình vào thẻ nhớ vậy...hihiihihhi
Please call : 0918347837 Vinh

pmask
26-10-2010, 10:59 AM
mỗi lần up cái năng căng thẳng quá.... Phù

TAW
26-10-2010, 11:28 AM
Up để làm gì vậy bác?

vttb
26-10-2010, 01:28 PM
Hôm nay mới biết có vụ update firmware cho 50D, cám ơn các bác đã chỉ dẫn tận tình, để tối về em kiểm tra xem bản của em hiện là ver. mấy.

Em xài Blackberry nên cũng quen với mấy vụ up firmware này, nên hy vọng update suôn sẻ :)

vttb
26-10-2010, 01:33 PM
Up để làm gì vậy bác?

Đây bác ạ:

Firmware Version 1.0.7 incorporates the following changes.

Corrects a phenomenon where captured images may tend to appear somewhat magenta depending on the shooting scene.
Fixes incorrect indications on the Arabic, Romanian, Spanish, and Ukrainian menu screens.

Em tạm dịch thế này:
Bản 1.0.7 bao gồm những thay đổi sau (so với 1.0.6):
- Sửa hiện tượng ảnh chụp trông có xu hướng bị nhuốm đỏ, tùy thuộc vào từng cảnh chụp.
- Sửa các chỉ số không chính xác trên màn hình Menu tiếng Arập, Rumani, Tây Ban Nha và Ucraina.

Chủ yếu là cái thay đổi đầu tiên thôi, chứ cái thay đổi thứ 2 mình có dùng đâu, nên chả cần bác ạ.

thaonhiencamera
09-06-2012, 09:41 AM
phiên bản mới nhất nà các bác "File version: 1.0.9 ", trong file này có luôn bản hướng dẩn bằng tiếng anh

http://www.canon-europe.com/Support/Consumer_Products/products/cameras/Digital_SLR/EOS_50D.aspx?DLtcmuri=tcm:13-907041&page=1&type=download

Dazzle
15-10-2012, 05:59 PM
Cám ơn các bác đã chỉ bảo tận tình. Em chụp bằng 50D mà các file cứ bị phủ màu hồng, ngoài trời thì bị ít hơn, nhưng trong phòng thì phông xám cũng thành bị phủ một lớp hồng. Vì vậy em quyết tâm update để xem kết quả ra sao. Hiện tại chỉ có phiên bản mới nhất là 1.09 chứ khg có các phiên bản 1.07-1.08. Vậy cứ úp thẳng lên 1.09 được không hay cần up lên 1.07 rồi 1.08 sau đó mới đến 1.09? Mong các bác cho biết ý kiến. (lang thang trên mạng hôm nay em cũng down đủ cả các version 1.07 và 1.08).
-------------
Thêm thông tin: Em đọc được câu này:

"Q: Are the previous versions of firmware included in version 1.0.9?
A: Yes, the following improvements from the previous versions are included:."
Tạm dịch:
Hỏi: trong phiên bản 1.0.9 có bao gồm nội dung phần mềm của các bản update trước không?
Trả lời: Có, các điểm được cải tiến của các phiên bản trước được đưa vào (phiên bản này) gồm có:....
(Sau đó là danh mục liệt kê các cải tiến của từng phiên bản update trước đây).
Tóm lại, nếu ai chưa update bao giờ thì từ các phiên bản rất cũ như 1.0.3 có thể up một nhát thẳng lên 1.0.9 hiện nay.

------------------------------

Sau khi update xong, chụp thử thấy ngay kết quả:

http://i262.photobucket.com/albums/ii82/Hoang_Video/So-sanh-update-Firmware_OK.jpg

cukz
17-10-2012, 05:30 PM
Cám ơn các bác đã chỉ bảo tận tình. Em chụp bằng 50D mà các file cứ bị phủ màu hồng, ngoài trời thì bị ít hơn, nhưng trong phòng thì phông xám cũng thành bị phủ một lớp hồng. Vì vậy em quyết tâm update để xem kết quả ra sao. Hiện tại chỉ có phiên bản mới nhất là 1.09 chứ khg có các phiên bản 1.07-1.08. Vậy cứ úp thẳng lên 1.09 được không hay cần up lên 1.07 rồi 1.08 sau đó mới đến 1.09? Mong các bác cho biết ý kiến. (lang thang trên mạng hôm nay em cũng down đủ cả các version 1.07 và 1.08).
-------------
Thêm thông tin: Em đọc được câu này:

"Q: Are the previous versions of firmware included in version 1.0.9?
A: Yes, the following improvements from the previous versions are included:."
Tạm dịch:
Hỏi: trong phiên bản 1.0.9 có bao gồm nội dung phần mềm của các bản update trước không?
Trả lời: Có, các điểm được cải tiến của các phiên bản trước được đưa vào (phiên bản này) gồm có:....
(Sau đó là danh mục liệt kê các cải tiến của từng phiên bản update trước đây).
Tóm lại, nếu ai chưa update bao giờ thì từ các phiên bản rất cũ như 1.0.3 có thể up một nhát thẳng lên 1.0.9 hiện nay.

------------------------------

Sau khi update xong, chụp thử thấy ngay kết quả:

http://i262.photobucket.com/albums/ii82/Hoang_Video/So-sanh-update-Firmware_OK.jpg

bác cứ thế up thẳng lên, em mới mua máy cách đây 3 tháng, máu, mua về up luôn! :)) chả biết trước sau thế nào! vẫn chạy ro ro!

HHoang
19-10-2012, 04:02 PM
Có Bác nào đã up FirmWave ML chưa ạ !nghe khuyến cáo ko biết như thế nào ,có gây lỗi gì cho máy ko ?

Dazzle
20-10-2012, 09:32 PM
Có Bác nào đã up FirmWave ML chưa ạ !nghe khuyến cáo ko biết như thế nào ,có gây lỗi gì cho máy ko ?

Vào đây tham khảo bác ơi! (http://thuviencuoi.vn/forum/bai-viet/35634-MAGIC-LANTERN-CANON-50D-quay-VIDEO-Full-HD-Co-kem-video-TUT-.html?p=174841#post174841), em đang quay phè phè rùi đây.

HHoang
21-10-2012, 06:46 AM
củng hay đấy nhỉ ? nhưng bất tiện quá .
- Quay phim ko có tiếng .
- Mỗi lần quay phim ,hay chụp phải đổi thẻ ,+ xóa các cài đặt ở máy [khi thẻ nhớ có trục trâc là ko quay được phim hoặc chụp hình ]
- còn các hạn chế của quay phim bằng DSLR như các dòng có quay phim khác ?
- mới sử dụng mà có người gặp trục trặc rồi .treo máy là mệt đó .
Bác nào hứng thì cứ chơi thôi .em gì thì gì củng phải bảo đảm an toàn cho máy là trên hết .
Ai chê nhát gan thì đành chịu vậy ............

vaxili
21-10-2012, 07:04 AM
Vào đây tham khảo bác ơi! (http://thuviencuoi.vn/forum/bai-viet/35634-MAGIC-LANTERN-CANON-50D-quay-VIDEO-Full-HD-Co-kem-video-TUT-.html?p=174841#post174841), em đang quay phè phè rùi đây.

sao gáy giữ vậy bác. 50D giờ độ thêm cái quay phim thì làm được trò trống gì.

ko có mic, quay cho người điếc xem hả bác.

xúi dại người khác update firnware, cài soft xui rủi máy treo, lại có thể mất " CHAI " đi ra tiệm cài firmware mới thì tội cho người ta.

thực tế có bác đã làm theo, bị treo máy, xỉu lên xỉu xuống mấy lần đó. hên sao khôi phục lại firmware lại như ban đâu được. cũng may mắn cho bác đó

vaxili
21-10-2012, 07:07 AM
2 năm trước bấy bác bên này đã chơi với cái này. mình nghĩ chắc cũng vì lí do này mới ngưng.

bác cũng chỉ là " hậu bối " thôi mà qua bên TVC cũng lên mặt giữ. gáy quá

cũng có thằng khùng phong cho " thiên tài TVC nữa mới ghê ".

Dazzle
21-10-2012, 08:45 AM
50D giờ độ thêm cái quay phim thì làm được trò trống gì.
ko có mic, quay cho người điếc xem hả bác.
Cái này VAXILI nói với những người viết ra phần mềm cho 50D đấy à? Mình cũng không biết họ sẽ trả lời bạn ra sao, xin nhường lời cho họ trả lời bạn.

HHoang
21-10-2012, 09:05 AM
Xin Hỏi người nào viết ra phần phần mềm này : Có khuyến cáo người dùng :Nên sử dụng ko ?và có chịu trách nhiệm khi phần mềm ko tương thích gây ra lỗi <Hỏng hóc máy ko . ? hay là cứ dùng thử đi , có treo máy ,hỏng hóc gì thì ráng mà chịu !
Cái chuyện này là chủ trương phá máy của người nước ngoài ,ko phù hợp với người dùng Việt Nam : thường Quý trọng ,nâng niu máy .
Tóm lại bác nào Thích + thừa tiền thì cứ chơi thôi ,chẳng có gì hay ho ,tiện dụng cả .Vì xác xuất Hỏng .hóc rất cao .Bị Hư máy còn bị cho là Mất tiền Ngu nửa >

vaxili
21-10-2012, 09:19 AM
Cái này VAXILI nói với những người viết ra phần mềm cho 50D đấy à? Mình cũng không biết họ sẽ trả lời bạn ra sao, xin nhường lời cho họ trả lời bạn.

thấy bên TVC bác có vể đắt ý, khoe khoang lỡ kẹt, gấp rút quá lấy em 50D này ra quay mấy mươi phút sinh nhật cũng được.

đcọ mà thấy buồn cười. sao mà gà công nghiệp thế . ko có mic thì thu tiếng ra sao ????

soft này rảnh thì vọc cho biết chơi thôi, ko nên lạm dụng quá. mà thật ra cũng chẳng có gì hay, còn hạn chế nhiều thứ.

HHoang
21-10-2012, 09:25 AM
Nếu nhu cầu cần Quay phim vậy thì bán đi , mua 60D..........................rất nhiều .tùy theo tiền .Các máy có sẳn quay phim mình thấy củng ít dùng vì rất nhanh nóng máy ,senso tiếp xúc lâu với ánh sáng ,dễ bị bụi ,chai ,Gặp ánh sáng mạnh nhiều ,kiểu gì chụp ảnh ra vẫn giảm chất lượng !
Cái gì củng vậy . Cố quá là thành Quá Cố !

Dazzle
21-10-2012, 09:39 AM
đcọ mà thấy buồn cười. sao mà gà công nghiệp thế . ko có mic thì thu tiếng ra sao ????
MÌnh đã viết rõ: "Do 50D không thu tiếng nên nếu cần thiết bạn có thể phải dùng thiết bị thu âm bên ngoài". Mà điều này không nói thì ai cũng hiểu cần phải làm gì khi không có tiếng. Nghiên cứu về kỹ thuật thì nên tránh các chuyện bức xúc và tự ái cá nhân. Mỗi khám phá là một niềm vui. Còn nếu không muốn khám phá thì đi uống bia cho nhẹ đầu.

http://www.digitalinberlin.de/wordpress/wp-content/H1-DLSR-T2i-back_no_wire-web.jpg

Chuyện "táy máy" này ai cũng hiểu là để dành cho những người thích "VỌC", chứ không ép buộc mọi người đều phải làm, đúng không ạ?

tiendt
21-10-2012, 09:42 AM
Xin Hỏi người nào viết ra phần phần mềm này : Có khuyến cáo người dùng :Nên sử dụng ko ?và có chịu trách nhiệm khi phần mềm ko tương thích gây ra lỗi <Hỏng hóc máy ko . ? hay là cứ dùng thử đi , có treo máy ,hỏng hóc gì thì ráng mà chịu !
Cái chuyện này là chủ trương phá máy của người nước ngoài ,ko phù hợp với người dùng Việt Nam : thường Quý trọng ,nâng niu máy .
Tóm lại bác nào Thích + thừa tiền thì cứ chơi thôi ,chẳng có gì hay ho ,tiện dụng cả .Vì xác xuất Hỏng .hóc rất cao .Bị Hư máy còn bị cho là Mất tiền Ngu nửa >
Bác sợ nhung còn nhiều người khác nữa, e vẫn dùng cho 5D M2, chả có gì đáng sợ cả, bác lấy thong tin ở đâu mà bảo xác xuất hỏng cao.

tiendt
21-10-2012, 09:46 AM
Update firmware máy ảnh an toàn hơn update điện thoại nhiều.

HHoang
21-10-2012, 09:54 AM
Ở đây đang nói về việc up firmware ML bác à . mà 5D MII Bác đang sử dụng FW chính hảng của Canon ,hay FW của ML ?

Dazzle
21-10-2012, 09:56 AM
Nhân thể nói thêm đôi chút về MAGIC LANTERN: Phần mềm ML không chỉ dành riêng cho việc kích hoạt chế dộ quay phim của CANON 50D. Nó còn được dùng cho các máy đã có sẵn chức năng quay phim như 5D Mark II, 60D, 600D, 7D ....Bởi lẽ với phần mềm ML, chức năng quay phim, chụp ảnh (đúng vậy, cả chụp ảnh) được hoàn thiện lên rất nhiều. Ví dụ: Đối với chức năng quay phim, ML cho phép nâng Bit trate, lẽ dĩ nhiên là video có Bit trate cao hơn thì sẽ đẹp hơn. Đó cũng là mục đích của những người viết ra phần mềm. Thêm nữa, nó hoàn thiện hơn về chế độ ghi âm thanh, cho phép phối hợp các đường Line In cả Internal cà External. Xem MENU Audio của ML bạn xẽ thấy nhiều chức năng được mở rộng hơn MENU nguyên bản của CANON. Muốn hiểu hơn về nó, cần có sự nghiên cứu sâu, rộng hơn về phần mềm này, chứ không chỉ đơn thuần hiểu nó là phần mềm cho kích hoạt chức năng quay phim. Hiểu chỉ như vậy làm hạn hẹp tầm nhìn của người dùng, và hiểu sai về chức năng của phần mềm với rất nhiều tính năng hay cho người dùng DSLR. (và cũng rất mong một vài bạn hãy bớt cái "tôi" để cùng bàn luận khách quan về phần mềm nay. Cái "tôi" riêng đó không làm cho ai tốt hơn cả, vài lời mạo muội như vậy, có gì không đúng mong các bác thứ lỗi).

HHoang
21-10-2012, 10:00 AM
Bởi vậy ai ko nghĩ gì đến hậu quả thì cứ Vọc thôi ,ko ai ngăn cản .Nhưng củng chẳng có gì hay ho để khoe mẽ ,lôi kéo người khác .Chừng nào dùng nó mà an toàn như FW chính hảng thì mới là điều đáng nói .OK chứ !
cần nói thêm rằng nếu như Hảng viết ra phần mềm này Dám bảo đảm ko xảy ra xung đột hoặc gây Lỗi .thì là Hay .Còn đằng này là NGƯỜi DÙNG tự chịu trách nhiệm khi có sự cố gì .
Nếu ai dám đánh đổi sự an toàn của máy để có thêm tí cải tiến thì cứ thoải mái Con gà Tây !
Nói thật là thêm tí đâu ko thấy mà cứ lo phập phồng khi sử dụng máy ,các Bác có Muốn ko .?

tiendt
21-10-2012, 10:50 AM
Ở đây đang nói về việc up firmware ML bác à . mà 5D MII Bác đang sử dụng FW chính hảng của Canon ,hay FW của ML ?
Tất nhiên là ML rồi :), e đã xuống đời 60D nhưng vẫn cài ML firmware lên

Dazzle
21-10-2012, 10:57 AM
...nó mà an toàn như FW chính hảng thì mới là điều đáng nói ....
nếu như Hảng viết ra phần mềm này Dám bảo đảm ko xảy ra xung đột hoặc gây Lỗi .thì là Hay .Còn đằng này là NGƯỜi DÙNG tự chịu trách nhiệm khi có sự cố gì .
Chính hãng CANON viết ra cái Firmware cho các máy DSLR CANON, nhưng trên mõi trang của họ đều cảnh báo "không chịu trách nhiệm" đâu bác ạ.

HHoang
21-10-2012, 11:44 AM
Dù có nói hay ko CANON vẫn bằng mọi cách làm điều tốt nhất cho người tiêu dùng Máy ảnh Canon Bác ạ .Nếu ko thì mất thị phần về các hảng khác .
Còn MAGIC LANTERN có sản xuất ra máy ảnh MAGIC LANTERN ko vậy ?
Tóm lại là cải chầy cải cối mất time . Bác có dám đánh cược ko vậy ?
lấy 2 máy : 50 D ,1 cài FW MAGIC LANTERN
cái còn lại dùng FW CANON
cho 2 người sử dụng trong 6 tháng .
Nếu máy cài FW Magic Lantern bị lỗi > bác sẽ mất 1 máy 50D và ngược lại .OK ?

vaxili
21-10-2012, 01:12 PM
update firmware cho máy cũng chỉ là chuyện bình thường thôi

còn chuyện mod thêm cái quay phim cho con 50D thì cũng chỉ là vật để trang trí.
canon đã ko tích hợp tính năng quay phim thì máy sẽ ko được trang bị phụ kiện cần thiết.

now chế thêm cái quay phim thì chẳng làm được trò trống gì. ko có mic cũng như một số chức năng khác.
đọc mấy bài viết thấy bác hoàng làm được cái quay phim cho 50D có vẻ đắt ý lắm. nghĩ mà buốn cười, tội nghiệp thật

" máy mình trước gì đâu có được quay phim, nay quay được thì vui quá đi mất "

" ví như người mù mà được chữa khỏi mắt vậy đó, nhìn thấy được ánh sáng như bao người khác "

Dazzle
21-10-2012, 09:51 PM
đọc mấy bài viết thấy bác hoàng làm được cái quay phim cho 50D có vẻ đắt ý lắm. nghĩ mà buốn cười, tội nghiệp thật
Vui lắm chứ bác, đầy anh em trên vnphoto.net quan tấm đến vấn đề đó, họ hỏi thì tôi trả lời cho họ biết để cùng vui mà thôi.

HHoang
22-10-2012, 02:15 PM
Biết SH gì mà nói .Được người ta thách đấu :chạy mất dép ,miệng xổ tiếng Nga có vòi !
sorry các bác khác nhé !

vaxili
22-10-2012, 02:25 PM
Biết SH gì mà nói .Được người ta thách đấu :chạy mất dép ,miệng xổ tiếng Nga có vòi !
sorry các bác khác nhé !

mình nghĩ các anh em khác cũng hiểu mà, hạng tiểu nhân như vậy cần phải cho bài học mới được.

phải có người dạy dỗ lại mới nên người được

canvedo247
22-10-2012, 11:30 PM
Mấy bác cứ thích tích hợp quay phim nhể, em dùng máy 500D có quay 720HD mà mấy khi quay đâu, đừng lăn tăn chuyện ấy quá bác ạ.

longa4
22-10-2012, 11:44 PM
Các bác nói gì mà ghê gớm vậy, phải thế này thế nọ, em thấy đơn giản mà, làm theo hướng dẫn trên web, ngay lần đầu tiên đã thành công

Dazzle
16-01-2013, 06:47 AM

À, bác này hóa ra là bác hôm trước gân cổ lên cãi CANON 50D khg quay được FUL HD đây à? Giờ đãm mở mắt ra rồi lại quay ra thách đố vớ vẩn. Trong tất cả các diễn đàn ảnh liệu bác có nổi 1 cái ảnh nào không mà đã dám đi thách đố nhỉ, bác cho em xem một cái "DEMO" của bác đi nào? Em thấy bác khi nói "Không quay được FULL HD", bị em vặn cho, bác vội vàng chạy khắp nói để hỏi thực hư ra sao, nhưng lại xấu hổ, lập nick khác để hỏi chứ không dám hỏi bằng tên thật của mình. Cái dạng "nhà hàng xóm oánh rắm to hơn cũng nghen lồng nghen lộn" như bác thì biết gì về cái sự đời mà cũng đòi thi với đấu? Lại được một hai thằng nói leo đạo đức giả phù trợ tưởng ai cũng như vậy sao? Người ta bảo: "Không biết thì dựa cột mà nghe, le te người ta đấm cho vỡ mõm" dùng đúng cho bác được đó! Mà toót nhất là bác đừng "sủa" bâng quơ làm bẩn diễn đàn ảnh của Việt Nam đi.

babyjulio
25-06-2013, 10:04 PM
căng quá.em nâng lên để hóng các bác vào tranh luận