PDA

View Full Version : Đồ chơi Nikon Lens scope converter

apham
24-05-2006, 07:34 PM
Không biết các bác có biết cái này

http://www.kenrockwell.com/nikon/lsc.htm

Nhân dịp lang thang khu bán máy ảnh ở Singapore, em tậu được cái này với giá bèo 90 đô Sing. Đồ chơi này gắn vào lens Nikon thành cái ống nhòm có độ nhân 10x với tiêu cự ống kính, hay phết, tha hồ mà ngắm các em chân dài. Khi nào offline em cho các bác Nikon mượn chơi nhá :)

nguyentrung
24-05-2006, 07:40 PM
bác ơi em tòtíte không biết nó có gắn được cho D50 với ống kính 17-85 không nhỉ để nhân 10 lần tieu cự ra chụp tele cho đã ấy. Nếu được, giá như em kiếm được một cái nhỉ? Em ở sài Gòn

apham
24-05-2006, 07:49 PM
bác ơi em tòtíte không biết nó có gắn được cho D50 với ống kính 17-85 không nhỉ để nhân 10 lần tieu cự ra chụp tele cho đã ấy. Nếu được, giá như em kiếm được một cái nhỉ? Em ở sài Gòn

Cái này gắn vào lens rồi dùng như ống nhòm thôi, không gắn được vào body đâu. Ở SG bác muốn mua cũng ko có, bác xem cái link của Ken Rockwell sẽ rõ, cái này hàng hiếm mừ :gathering
Nikon lắm trò thật, làm mấy cái này chắc ko ai để ý nên ngưng SX lâu rồi.

xkhoax
24-05-2006, 08:11 PM
Hay nhỉ? Một len 200mm x 3x(teleconverter) x 10 = 6000mm! nhìn cực xa ko biết còn thấy gì ko?

tamta
25-05-2006, 12:49 PM
Bác apham lấy cái này gắn vào con 300mm, đem theo cái chân chống tối lên sân thượng tha hồ làm hoàng tử bé ngắm sao :)

m42
25-05-2006, 03:17 PM
Cái này gắn vào lens rồi dùng như ống nhòm thôi, không gắn được vào body đâu. Ở SG bác muốn mua cũng ko có, bác xem cái link của Ken Rockwell sẽ rõ, cái này hàng hiếm mừ :gathering
Cái này anh thấy của Minolta cũng có. Cũng được thử rồi. Hay phết.

TheAmateur
25-05-2006, 09:53 PM

Nikon giờ lo làm ống nhòm hèn gì công nghệ máy bị Canon qua mặt vù vù hahaha đùa chứ thằng nào rãnh nghĩ ra cái này cũng ngộ.