PDA

View Full Version : Sửa hiệu ứng mắt đỏ

cuulong1983
01-05-2005, 11:31 PM
Cách sửa hiệu ứng mắt đỏ bằng color replacement tool mất thời giờ quá, có ai biết cách gì nhanh và hiệu quả hơn không xin chỉ giùm, cám ơn

chọn con mắt đỏ bằng elliptical marquee tool
chọn replacement tool
chình thông số: mode:color
sampling: once
limits: contiquous
tolerance: 30%
chọn màu, thường dùng màu đen
bấm vô con mắt đỏ để thay màu đỏ bằng màu xám

xichlo
01-05-2005, 11:50 PM
Nếu bạn sử dụng Adobe Photoshop CS2 có khả năng sửa mắt đỏ rất nhanh không phải qua các bước như bạn nói. Gọi là Red Eye Tool. Ngoài ra CS2 còn có các tính năng khác mà mình thấy rất hữu dụng đặc biệt cho photographers.

Ngoài ra Adobe Photoshop Element 3 và các phần mềm khác cũng có tính năng này thì phải, nhưng thật ra mà nói, làm thủ công luôn đúng ý mình hơn, do đó cách bác nói ở dưới cũng tốt.

thepaladin
03-05-2005, 10:18 AM
Em có một mẹo tự nghĩ ra.

1. select vùng mắt.
2. layer via copy
3. desaturate layer mắt (ctrl + shift + U)
4. blending mode chuyển thành darken.

Chỉ áp dụng được với mắt đen, cái trò này tuỳ lúc nó cho con mắt vài cái sparkle nhìn khá hay. :D

Cảm ơn bác xế lô, em đi mua CS2 đây.

TeddyLoves
26-05-2005, 10:59 AM
hehe ko có CS thì dùng photoshop elements cũng tốt chán. mấy cái tool như là spot healing, red eye tool thực chất là của elements, giờ mới có trong CS và CS2

thienthaittn
23-11-2006, 01:44 PM
Nếu bạn sử dụng Adobe Photoshop CS2 có khả năng sửa mắt đỏ rất nhanh không phải qua các bước như bạn nói. Gọi là Red Eye Tool. Ngoài ra CS2 còn có các tính năng khác mà mình thấy rất hữu dụng đặc biệt cho photographers.

Ngoài ra Adobe Photoshop Element 3 và các phần mềm khác cũng có tính năng này thì phải, nhưng thật ra mà nói, làm thủ công luôn đúng ý mình hơn, do đó cách bác nói ở dưới cũng tốt.
Cảm ơn Bác XL nhé!
Em đang loay hoay vì vụ này đó ạ!
Chỉ có điều em băn khoăn là Em đã để chế độ chống mắt đỏ mà sao chụp vẫn bị H/Ư này ạ?
Xin các bác khai sáng giúp ạ!