PDA

View Full Version : Nikkor Micro 60mm 1:2.8

Bò tái lăn
12-12-2008, 06:33 PM
Các bác có ống này cho em hỏi chút, chất lượng ảnh chụp từ ống này với Nikon D90 có ổn ko. Ống này chuyên chụp Macro mà đem ra chụp chân dung và phong cảnh thì thế nào nhỉ ?

Thân ái và quyết thắng !

unynge
12-12-2008, 11:25 PM
chụp chân dung cũng khá là ổn bác ạ, em có người bạn đang xài em này. em xem hình chân dung rùi, tốt lắm bác ạ, còn nếu chiến phong cảnh thì cái này hơi bị thiếu wide quá bác ơi ^^!

linhdesign
13-12-2008, 08:25 AM
Mình đang có con này chụp sản phẩm hay macro thì đúng là nhất rồi! thỉnh thoảng mình cũng lấy chụp chân rung nữa nhưng hình hơi sharp, lấy nét ở khoảng cách xa hơi chậm hơn ở khoảng cách gần, nếu thích xách máy lên mình cho mượn chụp thử biết liền nè!

Bò tái lăn
13-12-2008, 05:23 PM
Cảm ơn các bác.
Em hỏi thêm chút là chụp hơi sharp tức là bao nhiêu mụn to mụn nhỏ trên mặt mẫu là rõ đến từng chi tiết à bác ? thế thì cũng bất tiện nhỉ. Đợt lâu em chụp cho 1 bà bạn, tối về gửi ảnh cho bà ấy mà bị buzz liên tục đòi tẩy cái ... trứng cá dưới cằm đi.
Cảm ơn bác Linh, bác đang ở HN à ? em đang ko ở HN, đợt nào có dịp về chơi em sẽ qua thăm bác nhé :D

VPT
13-12-2008, 05:26 PM
Mấy cái lens này chụp chân dung sợ sharp quá thì gắn thêm cái soft filter lên là đẹp ngay mà.