PDA

View Full Version : Tổng hợp những địa điểm chụp ảnh ở Hà Nội

velvetsky
18-10-2008, 10:17 PM
Update đến 24.10.2008

Ở HN, tôi mới chỉ biết một số địa điểm. Vì vậy xin mở topic này với hy vọng mọi người bổ sung thêm những địa điểm khác nữa, khi nào có thời gian rảnh sẽ ghé qua. Nó cũng có ích cho các bác ở những khu vực khác có dịp đến HN. Bác nào thấy có những địa điểm thú vị khác thì chia sẻ cho anh em nhé. Những địa điểm nhỏ, ít được biết tới thì càng mong các anh em bổ sung.

Theo địa danh

- Hồ Gươm, quanh năm, 24/24h, đặc biệt là buổi tối những ngày lễ người ta thường trang trí quanh hồ và bật đèn ở Tháp Rùa. Thường gửi xe đến 11h30 thôi.

- Chợ đêm Hàng Đào, Chợ Đồng Xuân tiện hồ Gươm ghé qua.

- Quanh quanh khu Hồ Hoàn Kiếm thì còn có Phố Tràng Tiền, Nhà Hát lớn ...

- Khu phố cố cũng là một chủ đề với nhiều nội dung tha hồ sáng tác.

- Hàng Mã, phố chuyên bán các đồ chơi, đồ giấy, hàng mã... đẹp và đông vui nhất là những dịp như trung thu, tết thiếu nhi 1/6 rất đẹp

- Trung thu mà lên SVĐ Mỹ Đình thì được xem đèn trời

- Cầu Long Biên cổ xưa, mọi người hay chụp đen trắng lấy cảnh ở đây trông cho cổ xưa.

- Đường Hoàng Diệu, Đường Trần Phú (hình như Tố Hữu đã đi qua đường này khi sáng tác bài thơ tiếng chổi tre đêm hè quét rác thì phải)

- Đường Nguyễn Du (..trích câu hát "nhớ phố Khâm Thiên, đường Nguyễn Du, những đêm hoa sữa thơm nồng...")

- Quàng trường Ba Đình, Lăng Bác, mấy đường quanh quanh đó ban ngày hay về đêm chụp cũng rất đẹp.

- Nhà Thờ lớn ở Phố Nhà chung cũng có nhiều anh em hay lui tới. Nhưng đợt này không biết thế nào vì đang có chiến sự ở đây !!!

- Hồ Tây thì có Đường Thanh Niên, Tầng 20 Sofitel Plaza (cafe chém sắc lắm !), hay lên trên Phủ Tây Hồ cũng có nhiều cảnh đẹp.

- Những chỗ đơn giản như tầng thượng mấy quán cafe quanh hồ Gươm cũng có những góc nhìn hay. Có 1 lần uống cafe ở đây. Chém !. Mấy chỗ này lâu lắm rồi ko quay lại, chả biết có gì thay đổi ko?

- Ngọ Môn, Hoàng Thành Thăng Long (trên đường Hoàng Diệu)

Theo mùa

- Vào mùa xuân, tết đến thì lên khu nhật tân, quảng bá tha hồ chụp đào, quất ...

- Vào mùa hè, Hoa bằng lăng ở phố nào có nhiều nhỉ?

- Mùa thu, dịp tháng 7,8 thì qua Công viên nước Hồ Tây có hoa sen nở rất nhiều. Dịp đó qua thường bắt gặp các đôi đi chụp ảnh cưới.

Tôi chỉ mới biết có thế. Bác nào biết chỗ nào hay chia sẻ thêm nhé? Nếu có thể, nhớ cho anh em biết cả thời gian mùa nào, vào dịp tháng mấy nữa nhé để còn chuẩn bị sẵn lịch.:25:

lamdan
18-10-2008, 11:38 PM
Hình như bác nhầm cầu Long Biên thành Thăng Long?

SinChai
18-10-2008, 11:51 PM
Bác nói ở đây chắc là về cảnh, chứ lạ cái là Hà nội em thấy đâu cũng chụp được ạ!

velvetsky
19-10-2008, 08:37 PM
@lamdan: Đã sửa ạh :D

@xintrai: Vâng, chủ yếu là cảnh đấy ạ. Còn street life thì đúng là ở đâu cũng sáng tác được. Cảm ơn bác.

vufoto
19-10-2008, 09:35 PM
Em xin bổ xung là thêm thành cổ trên đường Hoàng Diệu. Có mấy cái Cổng cũ bậc thềm đá. Vào cửa tự do.

SPQR
19-10-2008, 10:43 PM
Em thấy ở quanh lăng Bác cũng đẹp mừ :D, lại có cái vườn hồng nữa, phong cảnh cũng đc mừ

velvetsky
20-10-2008, 07:15 PM
Em xin bổ xung là thêm thành cổ trên đường Hoàng Diệu. Có mấy cái Cổng cũ bậc thềm đá. Vào cửa tự do.

Thế thì anh em phải vào nhanh thôi vì mấy nữa nó được Unesco công nhận là di sản văn hóa thế giới rồi thì nó chém sắc lắm đấy ạ. :chair:

velvetsky
24-10-2008, 10:36 PM
Các bác ơi, tiếp đê.

thanh_tan
24-10-2008, 11:17 PM
Hồ Tây còn có đường ven hồ, đi từ vườn hoa men theo cổng sau trường Chu Văn An, đi tiếp đến khu biệt thự của DSQ rồi đó chính là toàn bộ đường ven hồ. Chỗ nào cũng chụp được. Có mấy album ảnh cưới mà có cây cau rất to rất cao với lan can là đã chụp ở đó. Khá nhiều ảnh có mấy ông ngồi chồm hỗm câu cá mà xung quanh mênh mông là nước cũng là ở đó ... Từ Thụy Khuê có khá nhiều lối rẽ ngang vào đường ven hồ này

Đi trên Lạc Long Quân rẽ qua cửa khẩu là đến một số quán như Quán tre ... đi xuyên qua các quán này là dến đường ven Sông Hồng, có một số con đường rất đẹp, nhìn bên sông, cảnh chụp rất thích (mỗi tội chưa đi chụp mà chỉ đi ăn)

babypimp
25-10-2008, 08:38 AM
Còn bảo tàng dân tộc học đối diện công viên Nghĩa Đô nữa các bác ạ. Hôm trước em vào thấy không dưới 10 đôi đến chụp ảnh cưới. Nhưng có một cái là vào nếu mang máy ảnh "to" thì phải mất 50k, còn nếu mang máy du lịch bình thường thì vô tư. :D

Ngoài ra còn khu Ciputra cũng chụp ảnh rất đẹp. Ở đây ra vào thoải mái.

2 địa điểm trên thích hợp cho chụp mẫu hoặc chụp dám cưới hơn.

ivan
04-11-2008, 11:07 AM
mùa hè đường kim mã bằng lăng nhiều miên man, phí đường dưới là hàng cây cạnh khu vạn bảo khá đẹp đấy các anh và vắng người nữa (ng ta đi phía trên đường kim mã nên chỗ này thưa thớt lắm) em vẫn thấy bọn VTV6 nó quay ở phía dưới này đấy...
Ai đã vào chùa láng chưa? em share nốt chỗ này lỗi vào chùa chụp cũng rất khá (miễn phí)

ttrungkien
04-11-2008, 01:37 PM
có 1 chỗ trên đừong Thụy Khuê chụp cũng đẹp bác ạ :) đoạn trên đường ra CV nước á? but h này chắc phải có cano mới đi chụp đc :-<

tientung000
04-11-2008, 02:52 PM
có 1 chỗ trên đừong Thụy Khuê chụp cũng đẹp bác ạ :) đoạn trên đường ra CV nước á? but h này chắc phải có cano mới đi chụp đc :-<

Có mấy lời như sau:
Thứ nhất Thụy Khuê là phố, thứ 2 là nó không nối với CV nước. Để đi đến CV nước từ cuối hay đầu phố TK thì làm 1 cung đường khớ khớ đấy :goodluck:
Nói chung để lựa chọn chỗ chụp thì phải đi nhiều thôi. Ai thich chụp chùa chẳng hạn, thì quanh Hồ Tây cóít nhất khoảng 10 cái đấy.. toàn cái to cái đẹp, nhưng chắc có đến già nửa dân sống ở HN chỉ biết tên có mấy cái dọc con đường ngắn nhất là đường Thanh Niên.
List này e chừng là không ổn. Nếu muốnlist thì nên phân theo nhóm chủ đề

PS. Hà nội bây giờ có bao gồm cả Quan Sơn, chùa Hương,... không ấy nhẩy :23:

RacerF1
05-11-2008, 04:28 PM
Em xin bổ xung:
- Vườn bách thú Thủ lệ
- Núi Nùng trong vườn bách thảo.
- Công viên Lê Nin.
- Công viên nước Hồ tây.

cumaxo
08-11-2008, 11:03 AM
bách thảo cũng là nơi các đôi hay chụp trước khi xây tổ , nhà thờ lớn , nhà thờ cửa bắc

hikaru
08-11-2008, 01:31 PM
Cánh đồng hoa và rau ở khu Liên Mạc(Đăm) ở ngoại thành(gần cầu Thăng Long) cũng rất đẹp nhất là buổi sáng sớm

velvetsky
09-11-2008, 09:27 PM
Có mấy lời như sau:

List này e chừng là không ổn. Nếu muốnlist thì nên phân theo nhóm chủ đề

PS. Hà nội bây giờ có bao gồm cả Quan Sơn, chùa Hương,... không ấy nhẩy :23:

Bác nói rất chuẩn đấy ạ. Mong các anh em cứ tiếp tục bổ sung sau đó tôi sẽ tổng hợp lại để mọi người cùng chia sẻ.

PS. Chùa Hương thì xa wá. E là khó mà dùng tele để zoom tới được :blink: Tôi nghĩ nếu một nhóm đi chơi chụp ảnh thì xa nhất có thể đi được là khoảng một buổi (ví dụ như sáng đi, bắn phá, ăn trưa và về HN là đẹp nhất)

thanh_tan
10-11-2008, 12:18 AM
Cánh đồng hoa và rau ở khu Liên Mạc(Đăm) ở ngoại thành(gần cầu Thăng Long) cũng rất đẹp nhất là buổi sáng sớm

Hôm nay vừa đi dọc Đê sông Hồng qua Liên Mạc, Tứ Liên, Đan Phượng .. Phùng ... cũng có nhiều cảnh vật khá đẹp để chụp. Rất nhiều chùa cổ, làng cổ... có làng làm Miến ngay sau Phùng. Bờ đê Đan Phượng nắng đẹp .v.v nói chung Hà nội chưa mở rộng đã nhiều nơi chưa đặt chân đến, mở rộng rồi thì càng khó mà đi hết luôn :13:

thanh_tan
10-11-2008, 11:16 PM
một ít ảnh trên đê cho các bác tham khảo

http://farm4.static.flickr.com/3010/3018797766_87ae880457.jpg (http://www.flickr.com/photos/thanh_tan/3018797766/)

http://farm4.static.flickr.com/3175/3017895161_1a2b601275.jpg (http://www.flickr.com/photos/thanh_tan/3017895161/)

http://farm4.static.flickr.com/3170/3017895151_3db8828911.jpg (http://www.flickr.com/photos/thanh_tan/3017895151/)

velvetsky
14-11-2008, 09:24 PM
Em thích nhất tấm 2. Từng hàng cọc phơi nan rời rạc, mỏng manh kia nối lại với nhau tạo thành một con đường, giống như đường đời của người đi xe đạp nhỏ bé. Thanks bác Thanh Tan.

Tiếp tục đi các bác ơi! Nhớ share ảnh minh họa luôn nhé !

cancer
16-11-2008, 05:16 PM
Có một đoạn phố rất đẹp, mùa nào cũng đẹp, đó là đoạn phố Phan Đình Phùng từ ngã tư với Hùng Vương-Quán Thánh đến ngã tữ Hoàng Diệu-Nguyễn Biểu.
Hic, nhưng giờ thì đã bị đeo biển cấm quay phim chụp ảnh rồi.
Khuôn viên bên ngoài của Bảo tàng Lịch sử cũng rất đẹp, các bác thử lui tới xem sao.

hisoka
22-11-2008, 01:50 PM
có chợ hoa sáng Quảng Bá nữa các bác :)
http://i278.photobucket.com/albums/kk92/nguyen_tuan_huy/another/shining%20day/Image00063.jpg

http://i278.photobucket.com/albums/kk92/nguyen_tuan_huy/another/shining%20day/Image00075.jpg

http://i278.photobucket.com/albums/kk92/nguyen_tuan_huy/another/shining%20day/Image00053.jpg

thaimoc
22-11-2008, 09:00 PM
Hề, có 2 con ngõ nhỏ toàn nhà của mấy bác..Tây nữa ah. Đi wa ks Thắng Lợi, quẹo trái đi xuống dốc vào ks Intercontinental (the Lien ), lạ quẹo trái típ ra chỗ chùa Kim Liên ấy ah, gửi xe ở quán cafe đó rùi đi quanh đó sáng tác ah. Mỗi nhà la` 1 khung cảnh khác nhau, rất tuyệt.
Ưu: khung cảnh đa dạng, chỉ hơn chục mét mà có thể thay đổi đc nhìu xì tai cho ảnh chân dung
Khuyết: Hic, chiều rộng của ngõ hơi hẹp,hic. E chả hiều, đến đó mà xài mấy con 100mm or 135 mm thì bó tay.com ah, hic :14:

AEIOU
19-02-2009, 09:59 PM
thêm đường hầm gần Big C. Hoa sưa sắp nở rồi nhỉ. Chỗ nào có thể dòm hoa sưa thế các bác??

velvetsky
21-02-2009, 11:19 AM
Đường Bắc Sơn đối diện Quảng trường Ba Đình dạo này hoa nở rất đẹp. Hoa này là hoa gì các bác nhỉ?

tungmilan
21-02-2009, 04:27 PM
Hoa Ban tím bác ah :)

hoangnl_fpt
22-02-2009, 08:07 PM
Bổ sung một nơi rất tuyệt là hầm cầu Thăng Long. Muốn lên được đó thì phải đi theo đường đê Yên Phụ, đến ngã 3 chân cầu Thăng Long thì đi vòng lên theo lối dành cho xe máy và xe thô sơ. Dừng giữa cầu, chịu khó leo vào trong chụp thì thôi rồi. Chõ này Minh Quân đã quay clip nếu phải xa nhau. Mỗi tội hơi nguy hiểm vì nhỡ có tàu qua thì....

Hoặc nếu không lên cầu thì đi theo con đên yên Phụ theo hướng Yên Phụ - cầu Thăng Long cũng có khá nhiều cảng đẹp để chụp. Nhiều chùa chiền, đền tháp, quang cảnh trên đê cũng đẹp. Đi khoảng vài chục km trên đê sẽ đưa ta đến Sơn tây và làng cổ Đường lâm vô cùng hấp dẫn.

Ngoài ra đi Bát tràng và làng Đông Hồ cũng rất hay.

Đợt tới hoa bưởi nở, nhà cháu định đi chụp ở vườn bưởi Diễn nữa. Hy vọng vườn vẫn đẹp như năm ngoái. Ngan ngát hương hoa, không cảm giác nào dễ chịu bằng :)

thanh_tan
02-03-2009, 02:42 PM
đ/c HoàngNL khi nào đi chụp bưởi Diễn rủ mình nhé

liberty29
11-08-2010, 08:37 AM
ra bán đảo Linh Đàm mà chụp, như tây, đẹp dã man í

2tnt
30-08-2010, 11:00 PM
Tại sao các bác lại quên Văn Miếu - Quốc Tử Giám nhỉ? Trong nội thành HN còn rất nhiều điểm chụp hấp dẫn mà.
Hay giờ mới có vườn hoa Hàng Trống (trước đây là đất tranh chấp với nhà thờ ý), có cái thư viện kiểu Pháp ở giữa rất đẹp, chụp style học sinh ở đó e nghĩ rất tuyệt (có dự định chụp mà chưa thực hiện được)
Ngoài ra e cũng đang có dự định chụp Panorama con đường gốm sứ mà chưa biết nên bắt đầu như thế nào, bác nào có hứng thú hay có ý tưởng thì ae gom lại làm một chuyến nhỉ, có gì PM e với nhé ;D
Mời các bác góp thêm các điểm chụp đi ạ.

echop
31-08-2010, 02:46 PM
Em góp tý theo trí nhớ:
- Đầm sen hồ Tây: Đường vào công viên nước. Khoảng tháng 5 hàng năm
- Bãi gốm ven sông Hồng: Đi vào từ đê Tứ Liên. Chụp trước Tết
- Vườn đào, quất: Mạn Tứ Liên, Xuân Đỉnh, Đông Ngạc cũng dịp gần Tết
- Chùa Trăm Gian: Đường vào Hà Đông
- Đình Chèm
- Chụp sen cũng nên vào Chuà Hưng Phúc (Ngũ Hiệp - Thanh Trì)

mrtus
29-09-2010, 11:00 AM
đường vào làng bưởi ở Diễn như thế nào các bác nhỉ

AZFoto
11-06-2011, 11:00 PM
Em xin hỏi thêm chụp hoa sen trắng thì chụp ở đâu ạ, bác nào biết chỉ giúp em với, hoa sen hồng thì em biết chỗ rồi ạ, cám ơn các bác.

tungteo
23-06-2011, 11:25 AM
Hình như cầu Long Biên người ta không cho chụp hay sao hả bác

Măng kụt
04-07-2011, 04:59 PM
Em cũng góp 1 địa điểm mới đi: đường đê dọc sông Đuống, đi qua cầu Long Biên rồi đi theo đường Ngọc Thụy ra tận cầu Đuống. Bên phải, nằm thấp đường khoảng chục mét là bãi cỏ xanh rất đẹp. Bên trái các bác tìm lối đi xuống con đường nhỏ nằm ven sông, ngắm hoàng hôn cực thích ( bình minh thì em chưa thử :ermm: )
Em mới chụp nên hôm đó đốt cả cuộn chả được mấy pic ưng ý

phuong1_0
16-07-2011, 03:03 PM
Tiện thể topic nguội quá, em xin góp ý các bác một địa điểm đẹp không kém từ cầu Đuống đi thêm vào 2-4km nữa là cả khu trồng ngô, trồng lúa xanh mướt. Đến tháng 12 thì có vụ hoa cải nở rộ ven sông đẹp lung linh. Nếu bác nào cần chi tiết hơn nữa thì e sẽ chỉ dẫn chi tiết đường đi lối về, hi. Khu đó là quê em (Dốc Vân - Yên Thường). Em up một vài hình các bác tham khảo nhé. Vì hồi đó không có máy ảnh đẹp nên chỉ chụp bằng máy du lịch thôi ạ. Tuy nhiên em nghĩ cảnh đẹp là chính nên cứ up cho các bác tham khảo.

Tình hình là em đang định upload lên flick thì bị giới hạn về dung lượng thành ra không up được mấy cái kia. Các bác xem tạm 2 cái này hôm nào hết tháng nó cho up tiếp em sẽ up lên cho mọi người xem nhé!

Seoteam
20-07-2011, 11:20 AM
Hà Nội có rất nhiều cảnh để chụp mà. rất đẹp! :)

Toshi87
24-07-2011, 05:09 PM
Chụp Panorama các bác hay lên đâu chụp a?

Saokim999
26-08-2011, 12:17 AM
Hay quá em đang tìm để tự tổng hợp, xin phép bác cho em copy ạ

Saokim999
26-08-2011, 02:06 AM
Chụp Panorama các bác hay lên đâu chụp a?

hồ tây bác à, quen ai thì leo lên nào nhà 20 tầng bắn cũng phê, ngon hơn thì kengnam 70 tầng ^^

kennyb
30-08-2011, 04:49 PM
Các bác cho em hỏi, em thích chụp chỗ nào nhiều hoa hoét thì em nên đi chỗ nào ạ?

o0Mickey0o
30-09-2011, 08:19 PM
Các bác cho em hỏi, em thích chụp chỗ nào nhiều hoa hoét thì em nên đi chỗ nào ạ?

Công viên Nghĩa Tân và nhiều công viên khác đều có nhiều hoa.
Ngoài ra, đi qua cầu Chương Dương tầm 5km (khoảng cách thì mình đoán thế) theo đường sang Bắc Ninh thì có một đồng cỏ lau. Bọn mình đã chụp ở đó tầm tháng 4 năm 2011 ^^

ella_le
29-10-2011, 12:12 PM
em xin đưa ra 1 số địa điểm nữa ạ :)

1.Bãi đá dành cho váy cô dâu, váy xòe và cuối cùng là nú dè:X

2.Nhà hoang dành cho sexy và cá tính:">

3.Thuyền hoang Highland dành cho cá tính và sexy.

4.Đường kè hồ tây dành cho váy vóc nữ tính.

5.Hoàng thành+Quốc Tử Giám+Chùa+Hồ Gươm Láng:áo dài.

6.Đường Kim Mã với rặng Bằng lằng tím:váy vóc:X

7.SVĐ Mỹ Đình với đồi lau dành cho váy ;)

8.Đường HQ ( đoạn đường cuối chỗ Hồ sen ) váy vủng HQ luôn :P

9.Vườn hoa Bách Nhật.(các bác nhớ làm giá trước nhé)

10.Khu Garden Mỹ Đình dành cho fashion

11. Ngõ Chùa Kim Liên dành cho nữ tính , cá tính

12.Hầm Big C dành cho cá tính , thú tính và teen Hihop :))

13.Cầu Long Biên dành cho nhẹ nhàng(khu vực này đang bị cấm.. các bác hoạt động cẩn thận)

14. đường 1 cũ HN-Bắc giang có bãi cỏ lau và con đường cực đẹp:"> sty: váy vóc dịu dàng :X

15.ga phú diễn : sexy lady ...cá tính bốc lửa

16.Bách thảo với sty váy vóc và đám cưới.

17.công viên Hòa Bình sty váy vóc:X

18.cảng Hn dành cho rất nhiều sty.. sexy phong cách, bụi bụi, cá tính

19.đg vào thiên đg bảo sơn.. khá rộng và thoáng.. thik hợp pose váy vóc nhẹ nhàg

20. công trường trên đg Lê văn lương kéo dài.. pose sexy và thời trang (nếu biết nịnh mấy ông bvệ)

21.nhà thờ cửa bắc.. pose áo dài, váy cô dâu.

22.Công Viên Hòa Bình - Đường Phạm văn đồng - pose Váy nữ tính (Chống chỉ định vs váy màu xanh lá cây,vì đấy bãi cỏ nhiều lắm)

Ngong_Hankang
29-10-2011, 01:20 PM

13.Cầu Long Biên dành cho nhẹ nhàng(khu vực này đang bị cấm.. các bác hoạt động cẩn thận)

14. đường 1 cũ HN-Bắc giang có bãi cỏ lau và con đường cực đẹp:"> sty: váy vóc dịu dàng :X

19.đg vào thiên đg bảo sơn.. khá rộng và thoáng.. thik hợp pose váy vóc nhẹ nhàg

20. công trường trên đg Lê văn lương kéo dài.. pose sexy và thời trang (nếu biết nịnh mấy ông bvệ)

22.Công Viên Hòa Bình - Đường Phạm văn đồng - pose Váy nữ tính (Chống chỉ định vs váy màu xanh lá cây,vì đấy bãi cỏ nhiều lắm)

Em biết nhiều gớm nhể;;)

ella_le
29-10-2011, 01:31 PM
Em biết nhiều gớm nhể;;)

biết 1 số nơi, còn 1 số nơi thì người khác biết ạ :D anh hay lên HN thì đi mấy chỗ đó mà chụp ;))

Ngong_Hankang
30-10-2011, 12:10 AM
biết 1 số nơi, còn 1 số nơi thì người khác biết ạ :D anh hay lên HN thì đi mấy chỗ đó mà chụp ;))

Nói thật là anh mua máy ảnh và chơi ảnh ko phải là ảnh mẫu:d.A thích chụp đời thường,phong cảnh hơn:)
Bây giờ mới tập chụp mẫu đấy.Tất nhiên ai chơi ảnh cũng có chụp mẫu và anh cũng là 1 trong số đó:))

ella_le
30-10-2011, 12:29 PM
Nói thật là anh mua máy ảnh và chơi ảnh ko phải là ảnh mẫu:d.A thích chụp đời thường,phong cảnh hơn:)
Bây giờ mới tập chụp mẫu đấy.Tất nhiên ai chơi ảnh cũng có chụp mẫu và anh cũng là 1 trong số đó:))

thì mỗi thể loại chụp đều có nét đẹp riêng mà. anh chăm chỉ đủ stylist. có sao đâu mà

iphoto1212
02-11-2011, 11:45 AM
Em thấy quán cf Grelate 36 ngõ huyện chụp đẹp. Không gian quá ổn luôn.

iphoto1212
02-11-2011, 12:08 PM
Quán trong ngõ nên phải tìm 1 tí nhưng bù lại không gian đẹp, nhiều góc chụp đẹp lắm.
tham khảo : http://www.ghiencaphe.com/2011/07/grelate-cafe.html

ella_le
02-11-2011, 10:34 PM
Quán trong ngõ nên phải tìm 1 tí nhưng bù lại không gian đẹp, nhiều góc chụp đẹp lắm.

nếu là quán cafe thì phải kể đến quán zodi cafe trên đường Triệu Việt Vương và prince coffee ở 72 Nguyễn Trường Tộ ạ :D

CJBui
06-11-2011, 12:10 PM

Bạn chỉ giúp số 2,14,18 cụ thể hơn được không ?
Có cả ảnh chụp ở đó để tham khảo nữa thì càng hay.
Cảm ơn bạn !

phat1088
14-11-2011, 03:26 PM
em thấy ở bãi giữa Sông Hồng , nếu chịu khó nắng nôi thì cũng có khác nhiều ý tưởng đấy ạh

freewings2x2
17-11-2011, 02:30 PM
Em thấy quán cf Grelate 36 ngõ huyện chụp đẹp. Không gian quá ổn luôn.

Thanks bạn nhiều! Quán này design cũng khá ổn nhỉ... :)

Gà mờ
17-11-2011, 04:04 PM
Bổ sung:
Hoàng thành Thăng Long..., thấy chụp cũng nhiều ở đây nhưng tốn xèng và ức chế... 5' , 10' có 1 nhóm bảo vệ chạy đến hỏi vé, kiểm tra vé rất là nhiệt tình.

pategan
17-11-2011, 04:22 PM
Bổ sung:
Hoàng thành Thăng Long..., thấy chụp cũng nhiều ở đây nhưng tốn xèng và ức chế... 5' , 10' có 1 nhóm bảo vệ chạy đến hỏi vé, kiểm tra vé rất là nhiệt tình.

Lạ nhỉ, em chụp bao lần chả thấy ai hỏi , lắm hôm chỉ mất mỗi gửi xe mất tiền chứ còn ko có ng bán vé thắng cảnh nữa.
Hay nhìn bác Gà ngon giai nên BV đến quấy :))

https://fbcdn-sphotos-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/382655_1875998319757_1835216129_1241692_2075908696 _n.jpg

dalco
17-11-2011, 08:48 PM
Bác pate có bộ ảnh girl BK hay quá nhỉ :). Bác học ở đấy a?

Gà mờ
17-11-2011, 09:25 PM
Lạ nhỉ, em chụp bao lần chả thấy ai hỏi , lắm hôm chỉ mất mỗi gửi xe mất tiền chứ còn ko có ng bán vé thắng cảnh nữa.
Hay nhìn bác Gà ngon giai nên BV đến quấy :))
hị hị, bác nói mới nhớ là mình ngon giai cơ ấy! tại vậy quá... hay là đám chụp chung ngon giai cũng ko biết chừng chứ lị...

Bus_nhanh
28-11-2011, 02:33 PM
Bổ sung:

Chỗ Hoàng Thành này khi vào phải nói cứng.
Hôm em vào chụp, cũng đòi 50k/máy ... em hỏi quy định đâu ??
Mấy ông bảo vệ bảo: Cứ chụp đi tí nữa sẽ có người đến phạt.
Dọa thế thôi .. chụp cả buổi chả có ma nào nói gì !

thu_xjnk_kut3
21-12-2011, 01:07 PM
có bác nháy nào rảnh dỗi không đi chụp cho em :X

mickytn9x
18-03-2012, 10:37 AM
hehe..cám ơn các bác đã đóng góp nhiều chỗ ntn ;))

apple_juice91
23-03-2012, 12:45 PM
em thấy mùa này có hoa sưa rồi đấy ở đường Hoàng hoa thám, công viên bách thảo, nếu ko thì ở bờ hồ cũng có mấy cây. màu trắng muốt nhìn phê lắm 8-} nhưng thời tiết cứ ẩm ương thế này thì chả muốn chụp tẹo nào :-<

mickytn9x
29-03-2012, 12:24 PM
cho em xin đóng góp

- KĐT Việt Hưng nhiều chỗ chụp rất đẹp và ngay khu liền kề Làng vincom mới xây ..về đêm lung linh lắm ạ

Incirlik
18-04-2012, 03:17 PM
Muốn chụp ảnh chim chóc, động vật hoang dã thì ở đâu quanh HN (trong bán kính 50-100 km) các bác nhỉ?

diarrhoea81
22-04-2012, 12:13 PM
nhiều địa điểm quá, muốn được giao lưu ghê..

thid_b
04-05-2012, 12:53 AM
Vườn bách thú cụ ơi :))

thid_b
04-05-2012, 12:53 AM
Chụp chim từ ở nhà lấy gường rồi... cũng đc.

hghtforever
04-05-2012, 08:47 AM
cuối năm sông Hồng cạn em xin đc dẫn các bác băng qua sông sang bên bãi giữa chụp :))

KuSon
11-05-2012, 12:30 PM
Tình hình là mai em tính chụp ở đây :
Mà nó cấm ko cho chụp hả các cụ...chết em >"< , cụ nào tư vấn cho e với :(

guitargocphong
08-09-2012, 06:39 PM
Các bác cho em hỏi vụ chụp ảnh trong Hoàng Thành Thăng Long. Em không thấy biển cấm quay phim chụp ảnh, cũng không thấy Quy định chụp ảnh phải mất phí, nhưng tại sao lần nào em cầm máy ảnh to vào mấy ông bảo vệ cứ đòi tiền là sao nhỉ.
Lần đầu tiên em vào là cách đây 2 tuần, tầm 4h chiều, mấy ông bảo vệ thấy em đeo túi máy ảnh thì bảo "hết giờ rồi, nếu vào chụp ảnh thì vào rồi tí ra bồi dưỡng cho 2 chú 1 tí", em quay xe đi ra luôn, cảm giác y như lúc đi Sầm Sơn chụp ảnh cái gì là bị đòi tiền cái đó.
Hôm nay em lại vào tầm 3h30 chiều, vẫn cầm túi máy ảnh, ông ý hỏi em "Vào chụp ảnh ah ?" em bảo không, cháu vào chơi thôi, thế là ông ấy bảo "Nếu chụp ảnh thì phải nộp tiền đấy" em kệ, cứ đi vào vì em thấy người nước ngoài họ đi vào ai cũng cầm máy ảnh to mà có thấy các ông ấy hỏi han gì chuyện tiền nong đâu. Vào đến bãi cỏ em lôi máy ra chụp được 3 kiểu thế là ông ấy đạp xe ra đòi tiền em mới ghê, ông ấy bảo "Chụp ảnh thì phải nộp tiền" em ghét quá bảo "Cháu chả thấy biển cấm quay phim chụp ảnh, vào cổng cũng không thấy có biển ghi quy định chụp ảnh phải nộp phí" rồi ông ấy rút trong ví ra cái vé ghi lệ phí chụp ảnh 200k, có con dấu đỏ đỏ, em cũng chả thèm nhìn, ông ấy quát "thế nộp tiền hay là đi ra ?" em đi ra luôn, xuống Văn Miếu chụp ảnh.
Bao nhiêu lần em cầm máy ảnh compact, máy điện thoại chụp chán chê chả sao, cứ cầm máy to vào là mấy ông lại đòi tiền. Có bác nào đã dính phốt này chưa ? Và các bác cho em hỏi luôn là vào trong Hoàng Thành có cái khoản mất tiền khi cầm máy to vào không ? để lần sau em còn cãi với mấy lão bảo vệ.

mickytn9x
10-09-2012, 01:48 AM
thêm 1 khu nữa cho các bác muốn chụp style bụi bặm ...là ga tàu trên dốc lã ..bên gia lâm...có bãi container người ta bỏ ở đó vào chụp thoải mái