PDA

View Full Version : hỏi chổ mua...

nhatdang
15-10-2008, 03:00 PM
không biết mấy anh chị có biết chổ nào bán vòng chuyển len từ Nikon qua Minolta không? hoặc vòng chuyển để xoay len chụp macro. Xin vui lòng chỉ chổ. Cám ơn nhiều.

tuantq64
15-10-2008, 03:13 PM
Bạn liên lạc với Bác Toại - nick 11002 là có đủ các loại Bạn cần . Thân

nhatdang
15-10-2008, 08:48 PM
xin cám ơn bạn tuantq64

songlam
15-10-2008, 09:15 PM
Em ké luôn topic này tí ạ...
Các bác cho em hỏi ở SG có chỗ nào sơn lại vỏ máy ảnh chất lượng tý ko ạ? Em có mấy cái body máy phim, muốn làm đẹp cho em nó tí...
Tks.

asm
16-10-2008, 11:51 AM
Em ké luôn topic này tí ạ...
Các bác cho em hỏi ở SG có chỗ nào sơn lại vỏ máy ảnh chất lượng tý ko ạ? Em có mấy cái body máy phim, muốn làm đẹp cho em nó tí...
Tks.

bác ra mấy chỗ nó tút DTDD , hỏi coi nó có làm kg chứ lap liếc các chú này chơi tuốt nhưng mình phải tháo ra họ chỉ sơn thôi

haibeo
16-10-2008, 01:22 PM
bác ra mấy chỗ nó tút DTDD , hỏi coi nó có làm kg chứ lap liếc các chú này chơi tuốt nhưng mình phải tháo ra họ chỉ sơn thôi

Nếu bác ở SG thì ghé Cuty hoặc Pham The nhờ tìm "con ốc rớt trong máy" hihi nghĩa là tháo hết ra đó bạn, phần vỏ muốn sơn thì phân loại theo chất liệu. Nếu hàng nhựa với kim loại thì dễ, đem ra cửa hàng điện thoại yêu cầu sơn hấp (giống công nghệ sơn ôto, vì anh em trong Toyota cũng hay làm) đem về để trong mát tránh bụi đến khi thật khô hãy ráp lại (nhờ tiệm cho chắc ăn). Riêng đối với phần bọc da hay cao su thì phải bỏ hết, vì khi tháo ra phần này không sơn được và co dãn nhiều nên ... nát bét. Bạn đem qua khacten.com bọc lại bằng da bò hoặc khắc tên mình lên đó bằng công nghệ lazer CO2 đẹp lắm. Chúc thành công

ocvis
16-10-2008, 03:49 PM
Chà nghe thấy vụ tháo tung ra là khó rui ,công xá tính ra có khi còn cao hơn mua cái khác đó .Cân nhắc cho kỹ bạn nhé

tquyennhi
16-10-2008, 10:20 PM
Bác Toại đã không còn nhận order đặt tiện nữa rồi. Bác qua 104 Bùi Hữu Nghĩa, Bình Thạnh để đặt tiện đi. Em cũng đang muốn qua đó đặt nó tiện cái mount đảo đầu chụp macro nè. Nếu rảnh hôm nào em với bác hẹn qua chung luôn cho vui.

hoangvoila
16-10-2008, 10:33 PM
Bác nào ở HN có địa chỉ nào không nhỉ cho em xin với em cũng đang máu me vụ đảo đầu ống kính chụp macro

thienthaittn
17-10-2008, 05:11 AM
Bác qua DGcamera đi, mấy thứ đó có đủ luôn!

haibeo
17-10-2008, 09:34 AM
Bác Toại đã không còn nhận order đặt tiện nữa rồi. Bác qua 104 Bùi Hữu Nghĩa, Bình Thạnh để đặt tiện đi. Em cũng đang muốn qua đó đặt nó tiện cái mount đảo đầu chụp macro nè. Nếu rảnh hôm nào em với bác hẹn qua chung luôn cho vui.

Trời! em can bác, mấy cái này có mấy chục ngàn thôi. Bác Hiệu bên DGcamera bán đầy. Hàng sản xuất công nghiệp màu đen rất đẹp từ Hk, các bác mua mà dùng. Chỉ sợ số lượng ít nên tiền ship cao hơn tiền hàng thôi, bác ấy ngoài HN mà

PHONG.LAN
23-10-2008, 12:01 AM
Bác nào ở HN có địa chỉ nào không nhỉ cho em xin với em cũng đang máu me vụ đảo đầu ống kính chụp macro

Chà ở HN thứ này đầy bác ạ, dễ nhất bác search DG Cameras sẽ có địa chỉ ngay, em ở HCM cũng ship hàng của bác này thôi