PDA

View Full Version : Xin hỏi : Open 2 photos vao trong PhotoshopCS3

ngocquy2008
03-10-2008, 07:05 PM
Tôi muốn ghép hình người vào trong một ảnh phong cảnh. Nhưng tôi không biết làm thế nào để open 2 photo đó vào trong photoshop cs3 . Xin vui lòng chi giúp . Cám ơn .

khunglongmap
03-10-2008, 07:15 PM
có nhiều các nhưng mình biết 2 cách cơ bản:
1. mở 2 hình cùng lúc sau đó nhấn phím V rồi chỉ cần drag và drop hình nằm trên(hình ngừơi) vào hình nền(hình phong cảnh chẳng hạn) và điều chỉnh sao cho phù hợp
2. mở hình nền rồi chọn tab file sổ xuống ta thấy tùy chọn Place thì ta chọn file hình ngừơi rồi place vào
chúc bạn thành công

ktvt
03-10-2008, 08:21 PM
có nhiều các nhưng mình biết 2 cách cơ bản:
1. mở 2 hình cùng lúc sau đó nhấn phím V rồi chỉ cần drag và drop hình nằm trên(hình ngừơi) vào hình nền(hình phong cảnh chẳng hạn) và điều chỉnh sao cho phù hợp
2. mở hình nền rồi chọn tab file sổ xuống ta thấy tùy chọn Place thì ta chọn file hình ngừơi rồi place vào
chúc bạn thành công

Sô-Zì Bác ngocquy2008!!! Sẵn đặt câu hỏi tư vấn ktvt xin ké vào đây luôn ạ.

Còn những ảnh mà có đánh dấu chỗ cần chỉ dẫn cho người khác biết hoặc ghi chú lời thoại của nhân vật trong ảnh thì làm cách nào??? Bác khunglongmap chỉ giúp hoặc các Bác biết chỉ giúp ạ.

ngocquy2008
04-10-2008, 12:29 AM
Xin cám ơn bác khunglongmap nhiều

ngocquy2008
04-10-2008, 01:45 AM
Xin hoỉ lám sao để mở 2 hinh cùng một lúc . Bơi vì khi mở hình thừ nhất ra ví dụ hình phong cảnh , sau đó mở ( file - open ) hình ngươi thì hình phong cảnh bị mất đi . Như vâỵ phải làm thê nào để mở hai hình cùng trên một khung photoshop . Cám ơn rất nhiều .

fantasy
04-10-2008, 02:58 AM
Mở 2 hình/ chọn menu Window/ chọn Arrange/ chọn Tile Horizontally hoặc Tile Vertically

daystar
04-10-2008, 07:22 AM
Xin hoỉ lám sao để mở 2 hinh cùng một lúc . Bơi vì khi mở hình thừ nhất ra ví dụ hình phong cảnh , sau đó mở ( file - open ) hình ngươi thì hình phong cảnh bị mất đi . Như vâỵ phải làm thê nào để mở hai hình cùng trên một khung photoshop . Cám ơn rất nhiều .

kg phải hình phong cảnh mất đi mà nó nằm ở phía dưới, bạn nhấn chữ F trên bàn phím thì hình sẽ thu gọn lại và sẽ thấy đc hai hình, nhấn chữ F vài cái nữa để thấy mỗi lần nhấn là cửa sổ làm việc trong ps sẽ khác nhau

rotmongtoi
04-10-2008, 07:41 AM

Còn những ảnh mà có đánh dấu chỗ cần chỉ dẫn cho người khác biết hoặc ghi chú lời thoại của nhân vật trong ảnh thì làm cách nào??? Bác khunglongmap chỉ giúp hoặc các Bác biết chỉ giúp ạ.

Ý bác là muốn quánh chữ trong Ps hả, type tools!

ngocquy2008
04-10-2008, 07:56 AM
Xin cám ơn tất cả các Bác . Cám ơn nhiều

antiteacher87
04-10-2008, 11:04 AM

bác muốn hỏi về công cụ này ?

asahinguyen
04-10-2008, 02:59 PM
Bác chủ topic nên gặp thực tế ai đó để được hướng dẫn hoặc mua cuốn sách Photoshop về đọc thì hay hơn. Em thấy cách bác hỏi thế này em bảo đảm chẳng thể nào có ai kiên trì trả lời bác những vấn đề căn bản mẫu giáo như thế này đâu ạh.

ktvt
05-10-2008, 05:35 AM
bác muốn hỏi về công cụ này ?

Cảm ơn Bác, ktvt muốn nhờ các Bác giúp chọn công cụ để ghi hộp thoại thế này ạ.

asahinguyen
05-10-2008, 08:41 AM
Bạn xem ở đây

http://simplephotoshop.com/photoshop_tools/custom_shapef.htm

ktvt
06-10-2008, 11:22 AM
Bạn xem ở đây

Cảm ơn Bác asahinguyen!!!

Ktvt đã xem và hiểu cách dùng theo hưóng dẫn nhưng khi lưu thì chữ còn, các công cụ mình chọn bị mất. Em làm cả buổi sáng cố gắng lưu cho được nhưng đều hoài công ạ.

khunglongmap
13-10-2008, 07:33 AM
tại vì bác chọn cái phần tùy chọn khi mà vẽ cái shape sai nên nó chỉ là 1 đường path thui chứ chưa là 1 shape đúng nghĩa
In the Options bar, choose a drawing mode: to create vector shape layers click Shape layers button ; to draw paths (shape outlines) click Paths button; to create rasterized shapes in current layer click Fill pixels .
trên thanh option bác nên tùy chọn là tạo 1 vector shape layer để hình đó hiện ra( cái nút đầu tiên trên thanh có hình vuông có 4 cái node mà ko có cái hình cây viết)
còn nếu bác tùy chọn kia rồi thì bác có thể nhấn phím A or P chọn vào đường path và make selection(tạo vùng chọn) gùi fill màu cho nó (có thể nhấn ngay ctrl+backspace hay alt+ backspace)
chúc bác thành công