PDA

View Full Version : TQ- bán túi, balo Crumpler đựng máy ảnh, hàng xịn, Original 100%.

ccmlion
19-09-2008, 05:42 PM
NAME : MINH
ADD : 378/2 PHAN VĂN TRỊ P2 Q5. HCMC
CELLPHONE : 0982964151
Email: ccmlion@yahoo.com

MỌI NGƯỜI VUI LÒNG XEM HƯỚNG DẪN NHA
DỄ TÌM LẮM :
_TỚI NGÃ TƯ NGUYỄN TRÃI VÀ LÊ HỒNG PHONG HỎI
TIỆM BÁNH ABC (ĐỨC PHÁT) ĐƯỜNG NGUYỄN TRÃI
- QUẸO VÀO HẺM KẾ TIỆM BÁNH .
- ĐI GẦN HẾT HẺM QUA KHỎI CÂY SỨ TO NHÌN PHÍA TAY TRÁI SẼ THẤY NHÀ CÓ CỬA KÉO MÀU XANH LÁ CÂY, ĐC 378/2
- BUỔI CHIỀU SẼ THẤY XE BÁN BỘT CHIÊN
- KO THẤY THÌ CỨ HỎI NHÀ CHÚ EM NHỎ.
- TỚI NHÀ THÌ CỨ VÀO NÓI LÀ MUỐN XEM BALO LÀ CÓ NGƯỜI ĐƯA CHO XEM HÀ.

CÓ SHIP HÀNG TOÀN QUỐC LUN BẰNG
TÍN THÀNH EXPRESS
VIETCOMBANK TPHCM
MSTK : 0071002754477

CHÚC MỌI NGƯỜI
VUI VẺ VÀ HẠNH PHÚC MỖI NGÀY
MỌI NGƯỜI ỦNG HỘ UP DÙM MINH NHA
THANKS
[/B][/SIZE]
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Hiện h hàng xịn của CRUMPLER chỉ còn mấy cái túi nhỏ đựng PnS thôi ah.
nên e đã quyết định lấy hàng lên CRUMPLER để phục vụ mọi người.
Đảm bảo ACE chất lượng hàng lên ngang ngửa hàng thật, e kiểm cũng khó tính mà. vì toàn bộ phụ liệu chính hãng. khó thể phân biệt dc.

SALE OFF ĐẶC BIỆT CHO E CRUMPLER PRETTY BOY BP XL NÀY 5%
TRONG VÒNG 1 TUẦN NHA, THANKS CÁC BÁC.

Mở đợt ORDER

Hàng lên CRUMPLER cực đẹp
Crumpler_Photo Bag and Laptop Pack
PRETTY BOY BACKPACK XL.
vừa đựng được laptop vừa đựng được lappy 15.4' đây
Giá 700k
Product size outside: 36x51x23cm
Photo pouch inside: 32x15.5x15cm
Fits: 15.4“ laptop and 1 slr
with 4 lenses and
accessories
Box size: LxWxH (m): 1.000x0.700x0.520
Volume (m3): 0.364

http://www.crumplerserious.dk/assets/galleries/31/pbbp-camerainternal.jpg
http://www.crumplerserious.dk/assets/galleries/31/pbbp-frontpocket.jpg
http://www.crumplerserious.dk/assets/galleries/31/pbbp-uppercompartment.jpg

Các bạn tới nhà xem hàng trước nhé, rồi ORDER
hàng sẽ về sau 1 tuần nữa.

ngoc_mai_1969
19-09-2008, 05:49 PM
Hàng đẹp quá! Khi nào rảnh ghé xem em nào vừa ý thì múc. Up hộ bác. Chúc bác bán hàng may mắn!

dotrung
19-09-2008, 05:51 PM
Rất cám ơn bạn đã ở TP HCM, mình đang muốn mua đây, sẽ đến nhà bạn xem túi.

ccmlion
19-09-2008, 05:51 PM
dạ e cám ơn ah, trước h e mua bán bên 5s, h mới mò sang đây do đợt này máy ảnh về nhiều lắm, kaka.
có thể hiện h hàng ở nhà chưa đủ, do e chưa chở về, nếu được thì mời mọi người, mai ghé nhà e ah

LƯU Ý : Hàng lên Pretty Boy size L, XL
Hiện h do Crumpler đã bán thanh lý hết toàn bộ số phụ liệu ra ngoài thị trường gồm có vải, túi nilon in hình Crumpler, tag, nên hàng lên của Crumpler ngoài SGSquare đầy rẫy nha, nhưng tag giấy dán in tên của balô và màu sắc thì ko có, nên vẫn có cách phân biệt giữa hàng lên và hàng thật.

Hiện h ngoài thị trường đã xuất hiện hàng lên của 2 mẫu Balo Pretty Boy back pack L và Half photo Pretty Boy back pack XL và các mẫu Laptop Backpack : Little Stevie, The Dark Side.

Mấy mẫu này nè ACE lưu ý nhé.

Cách phân biệt như sau :

Cách dễ nhất nếu đã là hàng mới, full tag 100 % thì Crumpler phải có những cái sau :

1) Túi nilon in hình Crumpler và nhất thiết phải có tem dán tên của balô, có ghi cả màu và mã vạch.nếu có bao nilon mà ko có miếng giấy dán này cũng vô ích, ko phải hàng thật nha

VD : balô Crumpler Pretty Boy size L, màu đỏ thì trên bao nilon có 1 miếng dán ghi tên nó là : Crumpler Pretty Boy Backpack size L, màu Blood red/silver
có cả mã vạch.

2) Trên Tag giấy treo lủng lẳng cũng có tờ giấy dán có nội dung y chang như tờ giấy dán trên bao nilon bên ngoài. nếu có tag mà ko có miếng giấy dán này thì cũng vô ích, ko phải hàng thật

3) Đường chỉ của 2 em này may tương đối ko hoàn chỉnh, méo, kaka.và thường có chỉ thừa bên trong

Còn về những đặc điểm nhận dạng như trước đây như tem vải in tên bên trong hay là tem made in Vn ghi ngày xuất dưới đáy đã ko còn tác dụng vì nhà sản xuất Crumpler đã bán hết toàn bộ tem mạc, bao nilon tag, nhưng tem giấy dán in tên mã vạch thì cái này chỉ có nhà SX in theo số lượng balo đã hoàn chỉnh thôi. nên hàng lên chắc chắn ko có

us5767
19-09-2008, 06:06 PM
bác cho em hỏi có túi Crumpler nào giống của Lowepro Offtrail 2 ko bác ? vì em hay walkaround nên cần loại đeo kiểu này cho tiện dụng ạ
link hình tham khảo: http://www.cambags.com/nikon/d70/shoulder/lowepro_offtrail2_desc.htm

11002
19-09-2008, 07:04 PM
XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX XXX
con này là hàng FULL PHOTO, có 3 size
đựng lappy 14' tên là Match Maker
đựng lappy 15.4' tên là Pyjama Pride
đựng lappy 17 tên là Zoomiverse
còn 1 con Zoomiverse, 900k
nearly full accessories, khác màu accessories

Ba lô này có luôn dây đeo ngang bụng luôn hả bác. Giá là 900K, hàng original Crumpler 100%, có catalog đầy đủ? Chế độ bảo hành như thế nào vậy bác?
Được em chạy qua rinh 1 em về xài thử.

ThoNgoc
19-09-2008, 07:19 PM
[QUOTE=
Pretty Boy M_ Internal: 15 x 14 x 10 cm;
Fits SLR with lens or video camera and accessories

Pretty Boy L_Internal: 18 x 16 x 11 cm;
Fits SLR with 2 lenses and accessories

Pretty Boy XL_ Internal: 23 x 17 x 12 cm;
Fits SLR with 3 lenses and accessories

Pretty Boy XXL_ Internal: 26 x 18 x 13 cm;
Fits 2 SLRs with 4 lenses and accessories

Pretty Boy XXXL_ Internal: 30 x 18 x 14 cm;
Fits 2 SLRs with 5 lenses and accessories

http://www.crumpler.eu/files/products/PB2500-001/image_small1207207034.jpeg
http://www.crumpler.eu/files/products/PB2500-002/image_small1207207079.jpeg
http://www.crumpler.eu/files/products/PB2500-004/image_small1207207176.jpeg
http://www.crumpler.eu/files/products/PB2500-003/image_small1207207110.jpeg
http://www.crumpler.eu/files/product_line_files/585%23VIEW400x400_1/file1195578272.jpeg

Bác ơi, em quan tâm kiểu dáng nàY. Bác có giá nó không ạ?
Ngoài ra, em muốn hỏi bác có kiểu BARNEY RUSTLE BLANKET (siZe M) như hình, nếu có, bác báo giá luôn nhé. thanks bác

http://i187.photobucket.com/albums/x292/orchard_avenue/1118677622_7fcba34f89_o.jpg

Thanks bác

hyoree
19-09-2008, 07:41 PM
bác có con balo nào có thể chứa được em 70-200VR ko ạ

trankhoa
19-09-2008, 10:15 PM
Mình quan tâm cái này: Cờ Gum Lơ_Long Schlong Photo Bag, cho mình hỏi đây là hàng chính hãng hay là hàng VN may vậy bạn?

Ben2003
19-09-2008, 10:28 PM
Tên topic có ghi đó bác: "TQ-Chuyên bán túi, balo Crumpler đựng máy ảnh, hàng xịn, Original 100%."

linhdesign
19-09-2008, 10:28 PM
Theo em biết thì tất cả túi Crumple có mặt tại Vn có 02 loại:
+loại 1: là hàng may tại Cty VN xuất đi các nước đạt tiêu chuẩn chất lượng kỹ thuật, vật liệu như chất liệu vải, dây kéo...vv. đều là hàng nhập cả, đường may rất sắc sảo, chắc chắn, có nhãn hiệu, tem có dòng chữ made in vietnam hẳn hoi nằm dưới đáy túi.
+loại 2: là hàng nhái (hay gọi là hàng lên) chất liệu nhìn rất giống hàng loại 1 khó phân biệt, trừ khi các bác có 2 cái để kế bên nhau, đường may không đều và đẹp bằng loại 1

huybank
19-09-2008, 11:13 PM
Loại balô Full photo giá là bi nheieu bác ạ, đẻ được lap 15.4" đáy bác

Lucid
19-09-2008, 11:14 PM
Bác ccmlion gợi ý giúp em túi nào chứa cùng lúc 2 body gắn sẵn lens tầm trung với nhỉ? Tiếc là không được tận tay xem hàng.

nhix
20-09-2008, 12:00 AM
cái để được lap 17inch để vừa con Dell 1730 ko bác con đó dày gấp đôi con HP DV9000 ạ

ccmlion
20-09-2008, 07:34 AM
@ us 5767 : dạ hiện h thì e chỉ có nhiêu đó thôi ah, con như bro tìm thì hiện h chưa thấy Crump có , nếu có cũng ráng tìm ah.
@ 11002: zoomiverse, và pyjama hiện h hàng full tag, full accessories 100% thì hết rồi hiện h e chỉ còn 1 con Zoomiverse, bên trong các ngăn thì đủ thiếu cái túi nhỏ bên trên nên mới có giá đó ah, vài bữa nữa e sẽ lấy đựoc cái túi đó, mà hiện h nói thật là hàng Full photo cực hiếm.
@ ThoNgoc: hiện h giá con này size nhỏ L, và XL là 300k, XXL, và XXXL là 350k. sr bạn mình ko cò con trong hình bạn tìm.thanks
@ hyoree: dạ nếu vậy thì chỉ có dòng full photo, zoomiverse thôi ah, ko thì the puppet cũng dc, hiện h chỉ có con zoomiverse ở nhà.
@ trankhoa: con Long schlong là hàng Vn gia công xuất khẩu, đảm bảo hàng xịn original như topic đã nói.
@ Ben2003: thanks bác.
@ linhdesign: hàng của e thì yên tâm ah, hàng đảm bảo đúng hàng xin ah.
tem made in Vn thì nói thật hàng lên lảm cũng dc, nhưng hàng lên và hàng giả khác nhau nhé
Hàng lên : toàn bộ vật liệu là original, nhưng ko dc may trong nhà máy chính mà hãng túi đặt hàng, mà được may ở các chỗ gia công khác bên ngoài, nên ko có KCS kiểm tra và vì vậy chất lượng ko bằng hàng xịn là đương nhiên.
hàng giả thì cái tên cũng đủ nói lên tất cà, giả từ A-Z.

@ huybank: dạ 900k ah.
@ Lucid: 2 body , lens tầm trung thì may ra chỉ có túi Crisp Suit, hay balo từ dòng photobag Pretty Boy XL backpack trở lên là okie, chắc ăn là dòng Fullphoto _Zoomiverse. mà con này e h đang còn 1 con.
@ nhix: đem máy theo thử là chắc ăn nhất vì Crump làm balo nó hầu như lấy Macbook làm chuẩn ko ah.

@ 11002: đầu topic e đã ghi hàng xịn Original mà bác vẫn hỏi thì e cũng ko biết làm thế nào để bác tin ah, xin lỗi bro, e bán hàng này ko phải là đại diện của hãng nên ko biết bảo hành là bảo hành như thế nào ah, dây đeo ngang hông như bác tả có phải là cái belt trong hình của trang chủ Crumper Eu ko ah, chắc chắn là ko thể có, vì hàng đó là quà tặng khuyến mãi đi kèm của nó, trước h e bán đã 7 con rồi, h còn con này ko full , đồ , nói chung là bác nên tới xem hàng sẽ dễ quyết định, vì e đã nói con này hàng xịn nhưng bên trong 1 vài vách ngăn khác màu, thiếu cái ngăn nhỏ nhưng nhìn vẫn okie, do hàng này ko lấy full tag 100% như 7 con đầu dc. Cám ơn bác.

11002
20-09-2008, 07:44 AM
@ us 5767 : dạ hiện h thì e chỉ có nhiêu đó thôi ah, con như bro tìm thì hiện h chưa thấy Crump có , nếu có cũng ráng tìm ah.
@ 11002: zoomiverse, và pyjama hiện h hàng full tag, full accessories 100% thì hết rồi hiện h e chỉ còn 1 con Zoomiverse, bên trong các ngăn thì đủ thiếu cái túi nhỏ bên trên nên mới có giá đó ah, vài bữa nữa e sẽ lấy đựoc cái túi đó, mà hiện h nói thật là hàng Full photo cực hiếm.

Bác vẫn chưa trả lời cho em biết để quyết định mua:
Túi Pyjama là hàng original của Crumpler 100% hay là hàng lên ở VN, túi có nhãn Made in VN hay không? Chế độ bảo hành ra sao? Có dây đeo ngang hông như hình quản cáo hay không?
Thân

hyoree
20-09-2008, 08:52 AM
cái con zoomiuniver bác nói là nearly full acessories là sao bác? con này giá bao nhiêu. Có gì chiều em ghé bác.

11002
20-09-2008, 09:22 AM
@ 11002: đầu topic e đã ghi hàng xịn Original mà bác vẫn hỏi thì e cũng ko biết làm thế nào để bác tin ah, xin lỗi bro, e bán hàng này ko phải là đại diện của hãng nên ko biết bảo hành là bảo hành như thế nào ah, dây đeo ngang hông như bác tả có phải là cái belt trong hình của trang chủ Crumper Eu ko ah, chắc chắn là ko thể có, vì hàng đó là quà tặng khuyến mãi đi kèm của nó, trước h e bán đã 7 con rồi, h còn con này ko full , đồ , nói chung là bác nên tới xem hàng sẽ dễ quyết định, vì e đã nói con này hàng xịn nhưng bên trong 1 vài vách ngăn khác màu, thiếu cái ngăn nhỏ nhưng nhìn vẫn okie, do hàng này ko lấy full tag 100% như 7 con đầu dc. Cám ơn bác.

Vâng, em chỉ muốn tất cả rõ ràng thôi. Một trong những tiêu chí mua bán trên vnphot.net là trung thực.

Hàng Original phải là hàng chính hãng đến từng chi tiết nhỏ nhất phải không bác? Chứ như mô tả của bác thì có thể bên ngoài túi là model này, vách ngăn thiếu và không đồng màu... nhưng em cũng có thể tin là chung model nhưng khác màu. Bác không cho em quyền hỏi lại cho rõ ràng sao?

Bác đăng hình có túi nhỏ và báo giá, đến khi em hỏi chi tiết thì bác báo thiếu phụ kiện (túi nhỏ) và phụ kiện vách ngăn không đồng màu.
Chỉ mong bác điều chỉnh lại thông tin và mô tả hàng chính xác hơn.
Thân

tuanmap
20-09-2008, 09:45 AM
Bác này bán túi cũng nhiều, hàng xịn, hàng lên lẫn lộn.

Lô hàng Crumpler này bác bán cũng lâu lâu rồi, chắc hàng đẹp thì cũng đã hết, còn hàng thiếu phụ kiện thôi nhỉ.
Túi Pijama Pride em nghĩ không có hàng lên hay hàng giả đâu, vì nếu có nó bán ngoài SG Square rồi =))

milkthanh
20-09-2008, 10:21 AM
Bác ccmlion cho em hỏi cái loại này "Pretty Boy Maxis"có chống thấm nước không ạ (sợ mắc mưa Bác ạ), size XXXL là giá chốt lại nhiu ạ, tại em đọc bên xomnhiepanh có Bác barcelonafox bán có 300k ạ, mà hàng bảo đảm 100% là chính hãng, Bác Khánh mới mua 1 cái Crumpler Long Schlong của Bác barcelonafox và đang khoe toe toét bên rum "Trao đổi về các loại máy ảnh và thiết bị nhiếp ảnh ". Nghe mấy anh em trên đây nói hàng Bác là xxx em cũng chưa an tâm lắm ạ!
Bác thông cảm nói rõ xuất xứ cho các Bác trên này yên tâm Bác nhé!Chúc Bác bán đắt hàng.

ThoNgoc
20-09-2008, 01:26 PM
Thanks bác ccmlion. Em lấY 1 cái PRETTY BOY siZe XL màu đỏ (bác giữ giùm em cái nào 100% XỊN & ĐẸP nhất nha). Vì em ở rất Xa ạ, có gì em nhờ bạn đến lấY giùm em.

Còn cái BarneY Rustle Blanket nếu bác có hàng sớm thì báo em biết nhé. Vì em muốn mua thêm 1 túi đeo cho Nam nữa, nên bác có loại nào thì phiền bác up hình lên thêm cho em Xem Với

ccmlion
20-09-2008, 01:28 PM
Trước tiên tiêu chí của e là bán hàng xịn, ko bán hàng lên, dù ở đâu cũng vậy vì trước h e cực ghét hàng giả, hàng lên. Vậy thôi ah

@ 11002: xin cám ơn bác, thường thì e khuyên mọi người cứ đến xem thíchthì mua, hàng Original full tag full accessories e đã nói là giá khác, e mở topic chỉ để bán hàng thật cho mọi người, chứ chưa hề có ý lừa gạt ai hết cả, dù sao thì cũng cám ơn bác , thật sự thông tin như thế thì e ko biết phải nói sao cho chính xác hơn nữa, vì bác nhìn con pyjama pride full 100% như e rồi thì con này ko biết phải nói làm sao cho chính xác.
ah mà nhà mới bán lun e ấy lúc 2h trưa nay lun rồi ah, cám ơn bác

@ tuanmap: xin bác ăn nói cho cẩn thận, e chưa bán hàng lên bao h, và lô hàng này có từ bao h thì chỉ có mình biết thôi, mình mua cả lô từ trong xn Crump ra mà bro nói thế thì xin chịu, có thể bro ko tin nhưng qua bên 5s search ccmlion, xem ai ko biết , mà bác nói e bán hàng lên. lời bác nói có vẻ như thiếu suy nghĩ nhỉ. bác muốn biết rõ thì cứ ghé qua 5s ah, topic e 1500 comment, hơn 80000 lượt xem , bác nói thế chẳng khác nào e lừa được cả khối trong đó có bác thông minh nhất đấy. Mong bác sẽ edit lại vì nó ảnh hưởng đến uy tín của e nữa. thanks bác

@ milkthanhL: ah bro cho mình nói lun , hàng mình đảm bảo là hàng trong xn gia công mua ra, Chất liệu vải của Crump là Original 1000d Chicken Tex Supreme hyper performance accessory fabric with waterproof, chắc chắn chống thấm vì túi đúng thì phải chống thâm thôi ah, ah mà nếu bác ngâm ngoài trời mưa cả tiếng thì e nghĩ chắc nó cũng ướt nhỉ, lúc đó chỉ có nylon mới chống thấm nổi:24:
Dạ con Long schlong ở ngoài Hn có thể nói là hàng thiếu ah mới có giá vậy, vì hàng e lấy đợt đầu tiên loại 1 e lựa hết rồi, nước thứ 2 người ta chuyển hết ra HN bán đầy ngoài bờ hồ. đợt này mới về hôm qua e hốt gần hết. còn sg square thì cho e xin, thật giả muốn biết cứ qua e , e chỉ cho phân biệt mấy con pretty boy.

@ ThoNgoc : dạ e biết rồi, e sẽ để cho chị, mà thứ 2 chị lấy dc ko, h này e soạn hàng Pretty Boy ko kịp. Do crump về nhiều quá, mong chị thông cảm, hiện h thì ở nhà đang có sẵn Loyal chap 1 con, và 2 con Long schlong.

dotrung
20-09-2008, 05:30 PM
ccmlion: em còn hàng này không? Sáng mai chủ nhật anh ra nhà em lấy được không?
http://www.cambags.com/nikon/d70/shoulder/images/crumpler_long_schlong/crumpler_long_schlong_d70_7.jpg

11002
20-09-2008, 06:38 PM
[COLOR="Black"]
Trước tiên tiêu chí của e là bán hàng xịn, ko bán hàng lên, dù ở đâu cũng vậy vì trước h e cực ghét hàng giả, hàng lên. Vậy thôi ah

@ 11002: xin cám ơn bác, thường thì e khuyên mọi người cứ đến xem thíchthì mua, hàng Original full tag full accessories e đã nói là giá khác, e mở topic chỉ để bán hàng thật cho mọi người, chứ chưa hề có ý lừa gạt ai hết cả, dù sao thì cũng cám ơn bác , thật sự thông tin như thế thì e ko biết phải nói sao cho chính xác hơn nữa, vì bác nhìn con pyjama pride full 100% như e rồi thì con này ko biết phải nói làm sao cho chính xác.
ah mà nhà mới bán lun e ấy lúc 2h trưa nay lun rồi ah, cám ơn bác

Anh bạn mua Zoomiverse của bác có mang ba lô qua nhà em chơi. Cuối cùng bác cũng có túi nhỏ màu xám bỏ vào.

Nhìn ba lô em có thể xác nhận là đường may rất đẹp, thiết kế rất tốt chăm chút đến từng chi tiết, phòng thiết kế của Crumpler làm rất tốt và sáng tạo. Sản phẩm rất thời trang.
Tuy nhiên, cá nhân em không chọn Zoominverse vì khả năng chống nước của nó và chưa phù hợp với những chuyến săn ảnh phải cuốc bộ dài của em. Hy vọng sẽ tìm được cái Crumpler phù hợp khác từ bác.
Chúc bác bán đắt hàng

ThoNgoc
20-09-2008, 07:41 PM
cảm ơn anh ccmlion, anh cứ từ từ, em không gấp đâu, khoảng tuần sau bạn em mới sang lấY, em sẽ báo trước ngàY giờ qua email cho anh.

ccmlion
21-09-2008, 12:12 AM
@ dotrung: dạ e chưa thấy hình, ko biết bác chọn con nào ah
@ 11002 : dạ cám ơn anh, khi nào cần bác cứ nhắn e sẽ làm hết sức, vì hàng full photo như Zoomiverse hiện h đã hết ah, e thì bó tay, chưa kiếm thêm e nào. có e sẽ nhắntre6n đây ah.
@ ThoNgoc: cám ơn trước nhe, sẽ giữ cho bạn, yên tâm.

phuongdukas
21-09-2008, 12:46 PM
"con này là hàng FULL PHOTO, có 3 size
tạm thời hết hàng con này ah."

Bác cho em đặt gạch con này, chừng nào có ship đi cho em nha. Cái 17" nha bác, Zoomiverse , em sẽ chuyển tiền cho bác nha, số điện của em : 0902772661.
Thanks bác lắm.
Chúc bác đắt hàng.

ccmlion
21-09-2008, 04:05 PM
@ dotrung: dạ còn a ui, e thấy hình rồi, a cứ ghé qua nhà xem nha.
@ phuongdukas: dạ con này chưa có hàng lại ah, khi nào có e sẽ nhắn bác. cám ơn bác

thienthaittn
21-09-2008, 10:19 PM
XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX
Em này thuộc dòng Half Photo
Crumpler_Royal Court_Half Photo
Brand new 100%, Full tag, full accessories
giống Pretty Boy XL nhưng thiết kế đẹp hơn nhiều, kaka.
950k
cũng mới hết, tối mai mới về hàng tiếp ah kaka

XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX
Bé bự The Crisp Suit
full tag, full accessories_ only 1_800k
đựng lappy tới 17'W
và đựng được cả máy chụp ảnh chuyên nghiệp

XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX
Bé bự hàng khủng The December Quarter cho dân chụp ảnh PRO
full tag, full accessories_only 1_800k
Đựng lappy tới 17'W
2 len zoom to hoặc 4 lens thường + 2 bodies to, flash và linh kiện.
hoặc ổ cứng vi tính, cáp và vật dụng linh tinh khác.

http://ecx.images-amazon.com/images/I/21A3MNZZVTL._SL500_AA200_.jpg

Bác có còn mấy cái này ko?
Em đang muốn lấy một cái!

ccmlion
22-09-2008, 10:20 AM
dạ còn đủ hết, nhưng december quarter mới để dành cho 1 anh tên quang rồi ah

Quân-marines
22-09-2008, 10:48 PM
Cái crumpler royal court haft photo bác có màu j vậy ?

ccmlion
22-09-2008, 11:29 PM
e post màu nào là còn màu đó nha bác. thanks bác

solit
23-09-2008, 09:42 AM
Mình muốn đặt 1 cái Royal court backpack hoặc Pyjama pride màu đen. Tuần sau (26/09-04/10) lấy được không bạn?

hyoree
23-09-2008, 10:02 AM
con zoomuniver còn ko bác? em quan tâm con này. Bác cho e coi hình được không nhìn hình trang đầu em không phân biệt đc con là là fullphoto, con nào là univer

ccmlion
24-09-2008, 04:32 PM
@ solitary: okie, để check hàng, còn sẽ giữ lại cho bro.
@ hyoree: zoomiverse, thuộc dòng full photo, full photo, có nguyên cái thùng phía sau lưng lun, half photo chỉ đựng phần dưới đáy thôi, thanks bro

lenam
24-09-2008, 05:31 PM
Bác xem giùm em thử nhu cầu này bác có nhãn hàng nào không:
- 40D không grip
- 70-200 f/2.8
- 17-40 f/4
- 50 f/1.4
- Flash 430 EXII
- Laptop 15" không wide
- 1 chai nước

tuanmap
24-09-2008, 05:41 PM
Mày mua con December Quatter ý, hôm nọ tao cũng có, nhưng to quá tao đem cho rồi hi hi hi

ccmlion
25-09-2008, 10:35 AM
@ mt:dạ chỉ còn royal court thì đáp ứng được gần đủ vì con lens 70-200 f/2.8 nó dài và to , neu bỏ bớt 1 ống thì okie lắm lắm , còn nếu bro muốn thoải mái chỉ có con zoomiverse thôi ah ( con này e hết hàng rồi).
@ tuanmap : dạ nó to thiệt, kaka.

solit
25-09-2008, 12:25 PM
Em có hỏi ở trên rồi, Royal court backpack màu đen còn không ạ, hoặc bác còn cái backpack nào khác thì cho em biết.

ccmlion
27-09-2008, 01:08 PM
@ solitary: ROYAL COURT thì e xin thua, đã hết hàng rồi, h e chỉ còn Pretty boy L backpack thôi bác ah, với 2 con e đang up đây.

ntphongzodiac
27-09-2008, 02:57 PM
ĐẶt gạch 1 em Pijama Backpack, khi nào có bác Alo mình nhé 0913225186. Phong

hoxung
27-09-2008, 05:43 PM
con này là hàng FULL PHOTO, có 3 size
hết sạch lun rồi. hic, các bác nhanh tay quá.

nearly full accessories, khác màu accessories

chừng nào có hàng này , màu đen gọi cho mình nha bác : 0903865851( loại đựng được 2body và 6 lense đó nha )

ccmlion
28-09-2008, 12:22 PM
ak ak , ACE tìm full photo nhiều quá, bùn wá hết hàng đó rồi, còn túi ko ah.

rotmongtoi
28-09-2008, 07:29 PM
Bác có bán dây đeo máy hông? Sorry nếu mấy trang trước có nói -> làm biếng đọc quá!!
Tks

phanngoc_giau
29-09-2008, 10:46 PM
bác Minh kiếm dùm em một em này nhé.

dadou
29-09-2008, 11:33 PM
oh, em balo bác phanngoc_giau tìm em cũng thích á, mấy cái pyjama có vẻ to quá. Nếu có hàng thì pm em luôn bác nhé. Cám ơn

ccmlion
02-10-2008, 12:54 AM
@ rotmongtoi : giống cái industry disgrace của Crumpler hà bác, có là e up liền.
@ phanngoc_giau: bác Giàu cứ nghĩ e lấy dc hết, hàng này là mẫu mới nhất của Crumpler Australia, e kiếm chưa ra mấy mẫu cũ phục vụ a e nữa mà.
@ dadou : dạ có e sẽ up liền, các bác yên tâm

mumau
02-10-2008, 12:39 PM
Em là người mới đt hỏi bác cái Pyjama pride.Chừng nào có hàng bác để cho em 1 cái nhé. Dt của em:0913884785.Kiên.Tks.

Find The Light
02-10-2008, 11:24 PM
"và 2 em Photo Backpack_Pretty Boy size L
chỉ đựng máy ảnh thôi nha_giá 800k
dạ e cũng mới ra đi, kaka
External: 37 x 48 x 22 cm;
Photo Pouch Internal: 29 x 18 x 18 cm;
Photo Pouch fits 1 SLR with 4 lenses and accessories"

bác cho em hỏi em này còn hàng ko ạ? em ở HN muốn mua thì làm thế nào ạ ?

VPTS
02-10-2008, 11:45 PM
Em đang muốn mua 01 cái Backpack, màu sẫm bỏ được 1 body và 4 lenses.
Loại nào chống nước hoặc có áo mưa luôn ko bác?
Có bác PM em cái nhé
Cảm ơn bác nhiều

ntphongzodiac
06-10-2008, 11:57 AM
up lên đầu nào, kakaka

Em thống kê lại cái nào còn hàng để anh em biết mà mua chứ? trang đầu ko biết cái nào còn cái nào hết?

hienmtd
06-10-2008, 04:45 PM
Hàng bác cứ báo là hết sạch trơn mà cứ up kiểu này làm mọi người mất thời gian quá ạ.

ibm
06-10-2008, 08:22 PM
hàng xịn, ô ri zin 100 % , vậy có phải là hàng thiệt ko bác? hay là hàng thiệt là khác nữa bác !

phanngoc_giau
09-10-2008, 01:12 PM
tiền bạc xong rồi bác Minh nhé,cứ ship theo địa chỉ em SMS cho bác đó ,cám ơn bác nhiều.

hunga
09-10-2008, 07:20 PM
Bác còn con nào full photo ko? Bác báo để em đặt gạch

thepiano
09-10-2008, 09:23 PM
Crumpler Pretty Boy XXXL
Bác có hàng này ko ạ, cho em giá kể cả ship ra HN
Em đang tìm một chú túi vừa phải vì em có một con to tướng rồi. Cảm ơn bác trước.
Có gì PM lại cho em, pm riêng cho bác ko đc

baolinh
10-10-2008, 12:17 PM
tiền bạc xong rồi bác Minh nhé,cứ ship theo địa chỉ em SMS cho bác đó ,cám ơn bác nhiều.
Giàu ơi tối nay anh xuống Cần Thơ nè. Nếu có gì thì gửi anh cầm xuống cho.
Thân

ccmlion
21-10-2008, 04:59 PM
dạ e xin chào mọi người, sau mấy ngày ra đảo do cái tôi thiếu hiểu biết, CCMLION đã quay lại ah, hàng original là hàng thật, chính hãng, các anh chị muốn gọi thế nào cũng được
. Còn hàng lên là hàng lấy phụ kiện chính hãng rồi sau đó đem ra các chỗ gia công khác ráp lại cho giống với mẫu nên chất lượng ko bằng dc ah
Hàng giả thì khỏi nói lun nha.
Hiện h hàng của e chỉ còn 1 con Balo Pretty Boy size L màu trắng kem thôi ah, còn cặp thì Pretty Boy rất nhiều ah, còn mấy mẫu khác thì cho phép e post sau ah.

phanngoc_giau
21-10-2008, 05:34 PM
Minh coi cái nào còn up lên cái nào hết xóa đi để khỏi mắc công anh em phải gọi điện thoại hỏi han nửa.

ccmlion
22-10-2008, 04:22 PM
@ Phan ngọc giàu : dạ anh ơi, có cái mẫu Ripper Tripper là hết thôi, còn hầu như Pretty Boy Maxis thì e còn đủ size thậm chí e còn mấy cái túi đựng luôn dòng PnS nữa, gọn lắm.

milkthanh
26-10-2008, 11:45 AM
Bác ccmlion cho hỏi còn túi Pretty Boy Maxis, size XXXL màu đen không.
Bác check messages đi!Em có gửi hỏi kỹ size XXXL nha Bác, em gửi mess lộn là XXL. Bác cho em biết giá luôn, không chơi hàng lên nha Bác.

ccmlion
27-10-2008, 10:05 AM
@ milkthanh: chưa check dc màu nha bác, nhà đang dọn hàng cho gọn lại, size XXXL thì vẫn còn nhiều vô tư, giá 400k, ko bán hàng lên nha bác, câu đầu tiên của topic ghi rồi mà.

ntphongzodiac
27-10-2008, 10:12 AM
@ milkthanh: chưa check dc màu nha bác, nhà đang dọn hàng cho gọn lại, size XXXL thì vẫn còn nhiều vô tư, giá 400k, ko bán hàng lên nha bác, câu đầu tiên của topic ghi rồi mà.

Có cái Crumpler đựng Laptop 14" và tài liệu không nhỉ, đeo chéo. ko phải Balo. Báo giá & tên hàng cho mình nhé.

VPTS
27-10-2008, 11:17 AM
External: 37 x 48 x 22 cm;
Photo Pouch Internal: 29 x 18 x 18 cm;
Photo Pouch fits 1 SLR with 4 lenses and accessories

http://www.crumpler.eu/files/products/PBBP-004/image_small1207313318.jpeg
http://www.crumpler.eu/files/product_line_files/590%23VIEW400x400_1/file1215448730.jpg

Link tham khảo thêm (http://www.crumpler.eu/?product=Pretty_Boy_Back_Pack&page=details&product_id=PBBP-004&view=1&size=&lsc=&lcc=)

Bác ơi khi nào bác có em này, bác nhắn tin cho em hay call em cái nhé
Số em là 0936-29 23 21
Cảm ơn bác trước ạ

ThoNgoc
16-11-2008, 07:27 PM
Hôm naY, người nhà em từ VN sang, mang đưa em cái túi Crumpler Prett BoY XL màu Đỏ mà em đặt mua từ bác ccmlion. Thật là thất Vọng:
- Túi không có Tag
- Không có Xuất Xứ (made in Vietnam)
- Màu Vải trên dâY đeo khác Với màu trên thân túi.
- Kiểu dáng của phần dâY đeo hoàn toàn khác Với kiểu dáng được bán bên Úc.

ĐâY là hình túi PrettY BoY ở cửa hàng

Còn đâY là hình chụp cái túi Crumpler em Vừa nhận được

Em đã tin tưởng bác ccmlion qua cách bác hướng dẫn mọi người phân biệt hàng thật Và hàng giả nên em không muốn kết luận Vội Vàng bác ccmlion bán đúng hàng thật haY không thật. Dù số tiền không nhiều (chỉ 350.000) nhưng em mong nhận được sự giải thích hợp lÝ từ bác ấY.

zaik
16-11-2008, 07:35 PM
Nhìn màu là thấy hàng fake liền hichic. Xin chia buồn với ThoNgoc

ThoNgoc
16-11-2008, 07:49 PM
Đúng là nó có "những dấu hiệu hàng giả" mà chính bác ccmlion hướng dẫn mọi người nhận dạng. Chắc bác ccmlion muốn giúp mọi người nhanh nhận ra là bác ấY bán hàng giả

milkthanh
16-11-2008, 08:19 PM
He.he...Em cũng như Bác này. Bữa em ghé Bác í lấy cái túi Crumpler Prett BoY XXL giá 400k, tại bữa em lên SG quá gấp nên không có thời gian qua chỗ khác nên ghé Bác ấy lấy đại 1 cái.

ThoNgoc
16-11-2008, 08:24 PM
Đúng là tiền nào của đó. Nhưng nếu bác ccmlion cứ nói rõ ràng "đâY là hàng lên", ai chấp nhận thì mua thì người mua sẽ không bực bội. Mình không thích kiểu mua bán như thế nàY

milkthanh
16-11-2008, 08:28 PM
Bác Thỏ Ngọc cho Bác ccmlion lên núi, mau quá em mới quay ra thấy Bác Thỏ Ngọc tiễn Bác ccmlion liền.
http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=3601
Để em sửa lại cái nội dung này, ko các Bác hiểu lầm, em cười là có người cùng cảnh ngộ.
Các Bác xem lại bài #62 #63, em có nhắn Bác í là không mua hàng lên, Bác ấy có khẳng định và hứa ở lại bài viết #63. Em cũng hơi buồn chứ không tức, vì lúc ấy em biết hàng lên, nhưng em không còn thời gian để qua nhà Bác gì bên xomnhiepanh rao để xem và mua túi khác

tuanmap
16-11-2008, 08:30 PM
Theo nguồn tin mật em được biết là Crumpler không còn hàng thật nữa đâu, hàng thật bán hết đợt rầm rộ cách đây 1 tháng, sau này còn nữa hay không thì không biết. Chỉ biết chắc chắn rằng Crumpler Corp. biết vụ hàng tuồn này rồi :D

11002
16-11-2008, 08:39 PM
Tiền nào của đây thôi Bác ợ. Bên web nguời ta giá tới 6 mươi mấy USD lận mà, có mấy trăm ký mà đòi hàng thật làm sao mà có.[/SIZE]:24::24::24:

Bác Thỏ Ngọc cho Bác ccmlion lên núi, mau quá em mới quay ra thấy Bác Thỏ Ngọc tiễn Bác ccmlion liền.
Bác Thỏ Ngọc giận quá rùi! Từ từ Bác ơi có gì mà giận quá, chuyện mua bán mà, em còn gặp chuyện lớn hơn Bác nữa, cứ bình tĩnh giải quyết.
:24::24::24:

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=3601

Em ủng hộ mọi việc phải rõ ràng, không nên viện dẫn lý do "tiền nào của đó", trong khi bác ccmlion luôn type khẳng định là hàng thật. Bác milkthanh không nên spam vào topic của người khác, coi chừng bị treo nick

huutran70
16-11-2008, 09:40 PM
Hôm naY, người nhà em từ VN sang, mang đưa em cái túi Crumpler Prett BoY XL màu Đỏ mà em đặt mua từ bác ccmlion. Thật là thất Vọng:
- Túi không có Tag
- Không có Xuất Xứ (made in Vietnam)
- Màu Vải trên dâY đeo khác Với màu trên thân túi.
- Kiểu dáng của phần dâY đeo hoàn toàn khác Với kiểu dáng được bán bên Úc.

...

Em đã tin tưởng bác ccmlion qua cách bác hướng dẫn mọi người phân biệt hàng thật Và hàng giả nên em không muốn kết luận Vội Vàng bác ccmlion bán đúng hàng thật haY không thật. Dù số tiền không nhiều (chỉ 350.000) nhưng em mong nhận được sự giải thích hợp lÝ từ bác ấY.

@ccmlion: Đề nghị bác chủ shop sớm trả lời trường hợp nêu trên của bạn ThoNgoc. Bác có 48 tiếng để giải thích.
BQT

huutran70
18-11-2008, 06:31 PM
Bác ccmlion vào đây trả lời lại cho những khiếu nại của bạn ThoNgoc:
http://vnphoto.net/forums/showthread.php?p=430961#post430961

BQT sẽ xóa các post không liên quan. Thành viên nào có thắc mắc, khiếu nại về việc mua bán, đã có box Negative feedback dành cho các bạn.

salamander
15-12-2008, 11:54 PM
Pretty Boy back pack XL sịn có không bác, giá em nó là bao nhiu đấy ạ.
bác PM vào nick của em luôn nhé. thanks

ccmlion
05-03-2009, 11:24 PM
Pretty Boy hiện h theo e bít hàng xịn ko còn nữa đâu ah, e chỉ còn hàng lên Pretty Boy Backpack XL thôi ah. chất lượng đảm bảo ngang ngửa, ko thua kém đâu ah.

tuanbh
06-03-2009, 01:41 PM
Bác có bán balo lô loại này không? Mình đang rất quan tâm. Nếu có sms cho mình giá tốt nhé! :innocent:

http://quangcaosanpham.com/images/picture/big_132428_34_shrinkle.jpg

caotrung0418
06-03-2009, 02:01 PM
update hàng và giá của bác đang có đi bác.

casper234
07-03-2009, 12:58 AM
Tình hình là em mới ghé lúc tối. Không còn cái balo nào cả ạ

ccmlion
15-03-2009, 02:28 PM
Bác có bán balo lô loại này không? Mình đang rất quan tâm. Nếu có sms cho mình giá tốt nhé! :innocent:
loại này hiện h trên thị trường đang có hàng lên, nhãn tag bên trong của nó bị lấy tên Dangerous Threat, trong khi con này tên là The Shrinkle.
Có thằng e mới mua, ko thích nên qua nhà nó mua con Pretty Boy XL, rồi
http://quangcaosanpham.com/images/picture/big_132428_34_shrinkle.jpg

update hàng và giá của bác đang có đi bác.
Thanks bác, mình đã update hàng rồi mà, ớ nhà hiện h chỉ có hàng lên Pretty Boy Backpack XL ah.

Tình hình là em mới ghé lúc tối. Không còn cái balo nào cả ạ
tối hôm qua hàng đã về tới nhà rồi bác ah, và đã có 4 người qua mua rồi ah, thanks bác nhiều lắm ah.

vhoangvl
16-03-2009, 11:51 PM
up giá tốt nhỉ ..........

NeoBack_NA
19-03-2009, 08:07 PM
màu này còn hôk bác, nếu còn bác nhắn cho E nha, nó có tem hôk bác.

ccmlion
24-03-2009, 10:23 PM
up giá tốt nhỉ ..........
Cám ơn e.

Tình hình là sẽ có nhưng chắc phải tuần sau, ở nhà e hiện h màu đen đã hết, còn vài cái màu đỏ và màu nâu rêu nữa thôi, nhìn màu nâu rêu cực đẹp nha các bác.

Ah có vài điều mong các bác lưu ý :
Hàng lên là hàng lấy nguyên phụ liệu chính hãng để may, chứ ko phải hàng giả nha. toàn bộ vải vóc, khóa kéo ...đều là hàng chính hãng, chỉ có điều đem ra 1 xí nghiệp hay xưởng nhỏ may lại thôi,

Vải của e Crumpler Pretty Boy BP XL này là vải Cordura (1000D Super Chicken Texture) , hãng chuyên cung cấp vải cho các hãng nổi tiếng để may balô túi xách, vì chất liệu vải chống thấm rất tốt, chứ ko phải mấy con hàng lên lấy vải dỏm may bán 400,500k đâu ah>
Các bác có thể tưới nước lên là thấy nước chảy xuống mà ko thấm là e HÀNG LÊN VẢI XỊN ấy, còn thấm hút tốt thì đích thị là HÀNG LÊN VẢI DỎM...KAKAKA

Hàng lên nhưng cũng có giá của nó, nhìn chạy ngoài đường khó ai có thể phân biệt đc hàng lên và hàng thật đâu. Trời mưa thì cũng ko lo súng ống bị ướt...

bluesolid
27-03-2009, 02:06 AM

http://www.cameraworld.co.uk/images/products/large/PB%20Black%20280.jpg

loại trong hình là maxi 3000 bác có hàng không?
sms em cái giá nhé 0903 380700

zamaguchi
27-03-2009, 06:23 AM

Sms cho em cái giá con này nếu có hàng luôn nha bác 0989507957. Thanks.

ccmlion
08-04-2009, 12:56 AM
con này mới có hàng nha bác, có tem vải bện trong chứ bác, tem giấy ngoài muốn treo nhiu cái cũng có mà

Con này hiện h tìm hàng xịn hơi khó, để mình cố thử xem, thanks bác.

speedloves2006
13-04-2009, 11:01 PM
bác cho em hỏi bác còn cái full photo nào 15.4w không???? bác cho em cái giá!!!!
và con petty boy XL là hàng original hay là hàng lên đẹp vậy bác!!!!
mong bác trả lời sớm ạ !!!

tuanbeo13
13-04-2009, 11:51 PM
"Bé bự hàng khủng The December Quarter cho dân chụp ảnh PRO
Đựng lappy tới 17'W
hoặc ổ cứng vi tính, cáp và vật dụng linh tinh khác"

Bạn còn thể loại này nhưng để laptop 15'W không?

nguyendt
14-04-2009, 07:46 PM
Có giao hàng tới nhà được không bạn? Mình ở Phú Nhuận (hoặc Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Q.3 - công ty). Muốn mua mà ko có thời gian đi qua đó nữa. Xa qué. Nếu được bạn mang qua cho mình nha. Mình trả tiền phí "vận chuyển" :D

MiBu
14-04-2009, 09:52 PM
Hix hix, balo đẹp quá. Khi nào lụm 1 em mới dc :)

tuanbeo13
16-04-2009, 03:47 PM
"Bé bự hàng khủng The December Quarter cho dân chụp ảnh PRO
Đựng lappy tới 17'W
hoặc ổ cứng vi tính, cáp và vật dụng linh tinh khác"

Bạn còn thể loại này nhưng để laptop 15'W không?

Bác chủ quán đâu mất roài ?

phuthuyaoden242
16-04-2009, 04:19 PM
Bác chủ topic bị treo lên cành cây rồi, bác update bên topic negative comments đó.

Anyway, em cũng mới mua một cái của bác ấy, chưa đi off lần nào nhưng chất lượng cũng good lắm. Còn về sau thì chưa bít.

Sorry mod đừng ban nick em nhé

quang vinh lif
01-05-2009, 08:43 PM
Mở đợt ORDER

Hàng lên CRUMPLER cực đẹp
Crumpler_Photo Bag and Laptop Pack
PRETTY BOY BACKPACK XL.
vừa đựng được laptop vừa đựng được lappy 15.4' đây
Giá 700k
Product size outside: 36x51x23cm
Photo pouch inside: 32x15.5x15cm
Fits: 15.4“ laptop and 1 slr
with 4 lenses and
accessories
Box size: LxWxH (m): 1.000x0.700x0.520
Volume (m3): 0.364

Cái này có đính theo cái tripod đc ko vậy bác ? em đang quan tâm con này .. Đã pm cho bác qua Y!M .. nick em là quangvinhmylove2000@yahoo.com
Cảm ơn bác