PDA

View Full Version : Cách khắc phục lỗi không xem được ảnh.

swin
11-01-2006, 10:57 PM
các anh cho em hỏi, tất cả hình ảnh trong forum, cả anh diễn đàn sao bây giờ chỉ toàn là dấu x. Em kô xem được bất cứ hình gì ngoại trừ link từ bên ngoài

xichlo
11-01-2006, 11:02 PM
XL vẫn xem bình thường ở ngoài gallery và trong forum. Bạn cho biết cụ thể chỗ nào không xem được để sửa .

XL

swin
11-01-2006, 11:13 PM
tất cả hình ảnh những cái thuộc database của forum. Em cũng không biết vì sao vì thấy các thành viên khác vẫn xem hình và post bình thường

nó như thế này

xichlo
11-01-2006, 11:16 PM
Oop. cái này hơi lại bạn à, có lẽ ai cũng xem được chỉ có bạn bị lỗi này . Bạn check xem là trong Internet browser của bạn có check vào nút không show photo hay không.

XL

swin
11-01-2006, 11:22 PM
link từ bên ngoài thì em xem được như photobucket, imagesack, pbase v.v. nhưng link từ forum thì hoàn toàn kô xem được. Em click vào properties ví dụ avatar của X.L thì xem được link như
http://www.vnphoto.net/forums/image.php?u=2&dateline=1126929048

nhưng khi xem properties link vào những cái dấu x đỏ thì có thế này
ví dụ hình ảnh logo trước chữ Thư Viện Ảnh thì link thế này http://www.vnphoto.net/images/home_gallery.jpg

xichlo
11-01-2006, 11:26 PM
Lạ nhỉ, bạn delete cookie và dùng firefox thử xem thế nào. cái này có lẽ ít người bị vì không thấy ai báo lỗi trước đây.

ravic
11-01-2006, 11:44 PM
Bác dùng chương trình bảo vệ gì vậy? Thử xem lại options xem!

xichlo
11-01-2006, 11:58 PM
XL đã kiểm tra account theo yêu cầu của bạn, tất cả vẫn chạy tốt vẫn xem ảnh bình thường, không bị suspend gì cả . Bạn xem lại computer ở nhà xem.

XL

pnphan
12-01-2006, 12:44 AM
em cũng bị y chang như vậy
IE, netscape va firefox cũng kô coi hình được

xichlo
12-01-2006, 12:50 AM
Lạ nhỉ, pnphan reset lại IE default setting vể security và privacy xem.

TheAmateur
12-01-2006, 01:05 AM
pnphan, em nhớ set để nó reload ảnh, no cache ...

pnphan
12-01-2006, 05:52 AM
Lạ nhỉ, pnphan reset lại IE default setting vể security và privacy xem.
làm hết rồi, dissable luôn firewall nhưng vẫn không thấy được hình
nhưng vào công ty thì lại xem được cho nên em nghĩ do máy ở nhà chứ không phải lổi ở server

xichlo
12-01-2006, 06:54 AM
Thử làm trong IE :
Tools-->Options-->Advanced-->Restore Defaults

Xem có được ko.

XL

trauvang
12-01-2006, 07:17 AM
Hic, nhà em cũng bị y hệt bác pnphan! máy ở công ty chạy IE ngon lành nhưng ở nhà thì cả IE cả FireFox đều không load được ảnh và ở các nơi có link thì hiện lên cả code nữa :sad:

trauvang
12-01-2006, 07:54 AM
Ặc...

Vấn đề là tại thằng Firewall, em dùng thằng Symantec client firewall sau khi disable và duyệt bên forum thì mọi thứ lại ok, Enable lại firewall mọi việc vẫn bình thường nhưng khi chuyển qua bên thư viện thì tình trạng vẫn như cũ nên lại phải off/on thằng firewall lần nữa. Giờ thì ok rồi, lý do thì.... "không hỏng không được sửa!!!" em thuộc câu này lém :D. Có nhiêu đó thôi hi vọng có thêm tí thông tin cho mấy bác cùng cảnh ngộ :)

Thân.

nttrang
12-01-2006, 05:59 PM
Tớ nghĩ các bác nên delete hết cookies, offline files, cache rồi vào lại là ok

trauvang
15-01-2006, 07:03 AM
@ pnphan!

Bác không nhắc thì không biết em còn làm biếng đến bao giờ mới fix cái lỗi này:D, mấy hôm rồi em vẫn phải tắt firewall để lén lút vào 8 với mọi người bác ạ. Nếu xài Symantec Client Firewall thì bác config như sau:

1. Vào Privacy Control => chọn Configure => vào Advanced
2. Add Site (bác add vào đó www.vnphoto.net); nhấn OK
3. Chọn www.vnphoto.net để set nó, mình chỉ đụng đến phần Global Settings thôi! bác để ý tất cả các ô đều được check ở Use default settings
4. Trong ô Infomation about visited sites bác uncheck nó và chọn Permit => OK

Phù.... chạy vèo vèo he he :band:

Thân.

Acay
15-01-2006, 09:23 PM
Em vẫn thấy bình thường. rất đẹp. Rất cám ơn các bác min đã lao động không mệt mỏi. Dao diện của mình em thấy hơn đứt các trang khác. Quá đẹp và tân thiện. Tuy nhiên theo em cái nền trắng các bác có thể làm hơi ca tý màu mờ mờ và nổi lên biểu tượng của trang mình.

travellervn
21-03-2006, 12:02 AM
Gần đây tôi gặp lỗi sau: dùng firefox thì không xem được ảnh của trang này, dùng IE tab cũng không đươc. IE thì xem bình thường.
Dựa vào gợi ý của Trâu vàng, sau khi mò mẫm, tôi sửa được lỗi này bằng cách sau:
Vào Control Panel --> Internet Options --> Privacy --> Sites --> Allow <website address>

xichlo
21-03-2006, 12:06 AM
Cảm ơn các bác đã cập nhật. Các giải pháp hữu hiệu sẽ được cập nhật vào FAQ- Các câu hỏi thường gặp trong thời gian ngắn.

dzuyanh
21-03-2006, 03:20 AM
Nhà cháu hồi trước dùng norton internet security 2004 cũng bị lỗi không xem được ảnh của vnphoto.net(các site khác vẫn bình thường)....Zưng mờ từ khi nâng cấp lên 2006 thì lại không sao.Túm lại là cí anh norton (symantec) này lằng nhằng lắm...
Nhưng vấn đề là tại sao mỗi trang của nhà mình bị thôi,bác xichlo ?

haidadieu
28-03-2006, 07:37 PM
Desr BQT,
em cũng không xem được
em đã đọc hết các phần trao đổi trên đây rồi
em sẽ thử lại xem sao

chúc BQT khỏe để tổ chức sinh nhật cho tốt

kính,
goldsea

Jim-Toanstrong
29-03-2006, 09:55 AM
Gần đây tôi gặp lỗi sau: dùng firefox thì không xem được ảnh của trang này, dùng IE tab cũng không đươc. IE thì xem bình thường.
Dựa vào gợi ý của Trâu vàng, sau khi mò mẫm, tôi sửa được lỗi này bằng cách sau:
Vào Control Panel --> Internet Options --> Privacy --> Sites --> Allow <website address>

Iem theo cách này, khá hữu hiệu. Các bác thử xem.

Good luck.

haiphuc
26-06-2006, 07:48 PM
Thân chào các bác.

BÀI NÀY EM VIẾT THEO KINH NGHIỆM CỦA EM, CÁC BÁC KHÔNG NHẤT THIẾT PHÀI THỰC HÀNH NẾU THẤY HƠI BỊ RẮC RỒI.

NGOÀI NHỮNG CÁCH CÁC BÁC TRÊN ĐÂY ĐÃ ĐỀ CẬP EM XIN ĐỀ CẬP VÀI CHI TIẾT THÊM CÁC BÁC THAM KHẢO

Lúc trước computer của em bị spyware, sau đó virus và cũng bị tình trạng như trên. Em liền quét N/A, spypot. Vẫn tiếp tục còn tình trạng như các bác đề cập. Vì lúc đó virus đã "nhai đầu" thằng N/A luôn, chính bản thân N/A cũng đã bị virus khống chế. Giận quá :wub: em format luôn hardisk lại, nâng cấp Norton internet security 2006, nâng cấp Mozilla, nâng cấp Nescape Navigator. Tình trạng trên không còn xuất hiện nữa.

Nói túm lại có thể nguyên nhân ở chổ spyware hoặc virus đi từ "ngã net" xâm nhập vào computer của các bác phá hoại dưới nhiều đoạn mã khác nhau.

Nói túm lại:

Khi reinstall window, các bác nhớ install cái N/A hay MCaffe vào trước tiên, rồi cho nó liveupdate, quét toàn bộ system trong computer, install spypot (quyét tiếp tục spypot [đây là software diệt spyware http://www.spybot.info/ (http://) miễm phí khá hay]) khâu này quan trọng nhất vì lúc này có thể virus vẫn còn trong system thường là memory...
nếu các bác quyét trước thì N/A sẽ hủy diệt đựợc, ngược lại có thể virus control cái N/A :lol:. kế đó install phiên bản mới của Nescape, Mozilla.....

Dĩ nhiên có vài điểm khác biệt giữa Nescape, Firebox... với IE của Microsoft là css (phần kỹ thuật thiết kế web) chạy lộn xộn. Chữ diễn này màu đen ở IE trong khi đó bên Mozilla, Nescape là màu xanh....hic :whistling Em ví dụ:Đường link của URL trong IE (vd:www.xichlo.com = hiện mà đó bầm) thì bên Nescape va Mozilla thì màu xanh lơ đậm. chỉ là sự khác biệt nho nhỏ thôi, có thể các bác sẽ khác chút đỉnh sử dụng phiên bản cũ :cool2:

Forum này được thiết kế và lập trình rất cẩn thận (phiên bản này rất mới) viết bằng ngôn ngữ php và Database layer là
mysql, và dĩ nhiên khi lập trình người ta đã test trên các phiên bản của trình duyệt để không gặp trở ngại nào khi visitor viếng thăm.
không có chuyện không xem được trên trình duyệt Nescap hay Mozilla.

Chúc các bác thành công

to Dzuy anh
"Nhà cháu hồi trước dùng norton internet security 2004 cũng bị lỗi không xem được ảnh của vnphoto.net(các site khác vẫn bình thường)....Zưng mờ từ khi nâng cấp lên 2006 thì lại không sao.Túm lại là cí anh norton (symantec) này lằng nhằng lắm...
Nhưng vấn đề là tại sao mỗi trang của nhà mình bị thôi,bác xichlo ?"

Norton antivirus là một hãng hàng đầu trên thế giới hiện nay và Mcaffe cũng vậy, có lẽ bác chưa có kinh nghiệm dụng N/A, bác phải đọc kỹ phần hướng dẫn từ đầu đến cuối. Bí chổ nào bác phải đọc sách hướng dẫn sử dụng hay vào trang web của nó mà đọc. Em sử dụng nhiều năm đâu có vấn đề gì, chỉ có chỗ norton cũ của em là 2003 không liveupdate. Không trả tiền nên không liveupdate đựợc virus viếng thăm là phải...hic :gathering

À, quên các bác install Norton vào phải là N/A internet security (nhớ là virus và secutiry internet) vì phần chính virus và spyware đi từ ngã internet. :down:

Vài kinh nghiệm chia sẽ với các bác
Thanks for reading :shifty: