PDA

View Full Version : Thử nghiệm Nude

huyquantic
17-12-2005, 03:49 PM
Em cũng đua đòi với bác SUNF, thử chụp 1 số ảnh nude. Mong các bác tận tình góp ý về kỹ thuật chụp và bố cục (đừng bình luận về mẫu), em xin cám ơn trước.

nicky7803
17-12-2005, 04:43 PM
Tuy theme này không mới nhưng bác diễn đạt lại rất đẹp. B&W rất tốt. Hai tấm đầu ổn rồi, hơi dư đế tí. Tấm thứ 3 dây chuyèn dài hơn tí nữa thì chặt hơn, còn ý thứ thì... hì hì... em ko hiểu :)

xichlo
17-12-2005, 10:46 PM
XichLo rất thích series này của bạn, đầu tư về bố cục đường nét và ánh sáng rất kỹ . Tấm mình thích nhất là tấm số 3 , nhưng với điều kiện là bỏ cái dây chuyền đi, lúc đó thực sự là abstract :D :D, tấm số 4 cũng hay lắm.

huyquantic
17-12-2005, 11:23 PM
cám ơn nicky và xichlo đã góp ý. Ý của xichlo về tấm số 3 rất hay, có lẽ mình sẽ thử lại xem sao :-).

samuel_huang
18-12-2005, 11:53 AM
ảnh 1 và 2, nén vào flash với tốc độ 8 hình/ giây, em nhìn thấy được một hình ảnh khá thú vị, một động tác....lên xuống. tấm thứ 3, em nghĩ nếu bỏ cái dây ra, ai sẽ thấy là bờ ngực của người con gái? có chăng thi` cái dây nên dài ra một tí để crop ảnh ngắn lại một tẹo, như vậy sẽ đỡ ab hơn.cái thứ 4 thực sự tạo hình không ổn.
Em cũng chỉ là một cá nhân xem ảnh, nhưng em cũng không phải không biết để nhận xét ảnh, lôi lý thuyết ra để nói, thì quả thực giáo điều, nên em chỉ nói cảm nhận đầu tiên mà một người xem ảnh nhận thấy. em thấy ảnh của bác vẫn còn đậm nhục tính,chiều sâu hẹp. em rất ít nhận xét ảnh,ảnh quá đẹp thì việc gì phải khen, đâu phải mỗi mình mình thấy đẹp đâu, nhất là ở web này, nơi mà những người đáng nể chiếm dến 3/4. nhưng với ảnh nude, thì nên cằn có cái nhìn nghiêm túc và nghiêm khắc.em nói những điều như vậy là từ những suy nghĩ thật của mình,không hề có ý dèm pha, khích bác.có gì bác bỏ qua.

huyquantic
18-12-2005, 03:41 PM
@samuel_huang: em nghĩ tùy theo cách cảm nhận khác nhau mà người xem sẽ thích hay ko thích 1 tấm hình nào đó. Đã post hình lên đây thì em cũng ko ngại phê bình hoặc những ý kiến phản đối. Bác có suy nghĩ riêng của bác, và góp ý, đó cũng là điều em muốn nghe, và cám ơn. Tuy nhiên, em nghĩ nếu hình của em có điều gì không nghiêm túc hay nghiêm khắc, các bác admin như xichlo chắc đã nhắc nhở em ngay rồi, phải ko ạ ?

Gen NT
18-12-2005, 04:36 PM
Series ảnh đẹp lắm! Nhưng cảm xúc tôi thích tấm số #2, vì đường nét đậm chất nữ tính hơn. Chúc mừng và cảm ơn đã chia sẻ

huyquantic
18-12-2005, 08:57 PM
cám ơn các bác đã quan tâm góp ý (cả động viên lẫn phê bình), em rất cảm động. Thừa thắng xông lên, em mạn phép post nốt số hình còn lại. Em cũng xin nói trước vì tay nghề còn yếu, nhiều khi chưa thoát khỏi "bụi trần" nên hình có thể gây phản cảm hoặc "không nghiêm túc", các bác admin nếu thấy cần thiết thì nói 1 tiếng em sẽ gỡ ảnh xuống ngay.

Xin chân thành cám ơn.

trauvang
19-12-2005, 04:29 AM
Em rất thích tấm #2 và #5, bác cho hỏi bác dùng nguồn sáng gì vậy? T4S

KhoanTuong
19-12-2005, 04:38 AM
ấn tượng đừơng cong tấm số 7,,và số 5 hay ,,,những giọt nước,,,nhưng tấm số 8 em không biết nó diễn tả cái gì anh ui,,,,bravo .. đúng cái kiểu thể hiện đừơng cong mà em thích xem,,,

huyquantic
19-12-2005, 06:50 AM
Cám ơn các bác đã tiếp tục ủng hộ.

@trauvang: mình dùng nguồn sáng hắt vào từ cửa sổ. Tùy theo thời điểm trong ngày mà nguồn sáng này mạnh hay yếu. #2 là lúc khoảng 1 giờ trưa, ánh sáng mạnh; còn #5 là buổi sáng (khoảng 9 giờ) ánh sáng yếu. Ngoài ra mình còn dùng 1 tấm mền màu đen để làm background và điều tiết lượng ánh sáng. Studio dã chiến amateur mà bác :-).

huyquantic
23-12-2005, 01:48 PM
Em xin phép được gỡ tranh xuống ạ.

KhanhDoan
26-12-2005, 10:17 AM
hic hic Bác huyquantic ui, sao bác lại gỡ tranh xuống ạh, em đang dồn cảm xúc để chiêm ngưỡng nó cơ mà.............Bác làm phát đứt hết cảm xúc........Riêng em thì ko sao, nhưng cả Bác Xichlo mà bác cũng không nể nang thì..........Bác Xichlo là ghét như vậy lắm bác nhá.......... :p :rolleyes:

huyquantic
26-12-2005, 11:30 AM
ôi xin lỗi các bác, chẳng qua là em tưởng ko ai xem nữa nên mới gỡ xuống. Cảm phiền bác qua gallery của em bên photo.net xem nhé (http://www.photo.net/photodb/folder?folder_id=552766)

k13
19-10-2006, 06:09 PM
ản đẹp, nhưng mình có cảm giác lập lại thì phải, nếu trưng bày 1 gallery như vậy thì có lẽ lại 0 nên phải 0?

huyquantic
19-10-2006, 09:54 PM
@k13: cám ơn bác đã xem, topic này cũng lâu lắm rùi :) . Em cũng chỉ thử nghiệm 1 ít thôi ạ, ko dám gọi là trưng bày gallery đâu :)