PDA

View Full Version : Có gì ngứa mắt không?

hafoto
29-11-2005, 09:04 AM
Mỗi tấm hình sau đây có 1 điểm làm em ngứa mắt. Không biết các Bác có thấy không? Nếu các Bác không nhìn ra, chứng tỏ rằng là em chỉ tưởng tựong. Các Bác đâm thoải mái nhé. :lol:

KhoanTuong
29-11-2005, 09:23 AM
em ngứa, nhưg hông biết có đúng ý bác không, tấm 1, tay mẫu như 2 cái cẳng gà..
tấm 2, trên vách cái cột có hình vẽ gì ah ,..tấm 3 , cái bóng đổ dưới mũi

hafoto
29-11-2005, 09:46 AM
em ngứa, nhưg hông biết có đúng ý bác không, tấm 1, tay mẫu như 2 cái cẳng gà..
tấm 2, trên vách cái cột có hình vẽ gì ah ,..tấm 3 , cái bóng đổ dưới mũi

Cám ơn Bác, mấy cái đó em không thấy ngứa :LOL:

mailer
29-11-2005, 10:08 AM
hafoto.com làm em ngứa

vthanh
29-11-2005, 10:17 AM
Theo ý em..không biết có đúng không ? tấm số 1 là đường đen của khung cửa phía sau
tấm số 2 là vùng sáng trên đỉnh đầu..tấm số 3 là vệt đen trên tường sát con mắt...

hafoto
29-11-2005, 10:29 AM
Theo ý em..không biết có đúng không ? tấm số 1 là đường đen của khung cửa phía sau
tấm số 2 là vùng sáng trên đỉnh đầu..tấm số 3 là vệt đen trên tường sát con mắt...

Cám ơn Bác đã nhận xét. Interesting points. Nhưng củng không làm em ngứa lắm. :no:

DANG_BLUE
29-11-2005, 10:36 AM
Tấm đầu em thích cắt cái phần trên bậc thang có chữ www.hafoto.com đi. 2 tấm sau thì đẹp quá rồi, chỉ thấy thích chứ không thấy ngứa ngáy gì cả.

gogo
29-11-2005, 12:42 PM
Dzit thì chưa bao giờ chụp được tấm nào như bác Hà cả :)
Nhưng nghe bác hỏi thì tò te chạy vô..... thử thời vận :)

Em bới em xới cả khu vườn lên để tìm 1 con sâu cũng không có nên.... lượm đỡ cái trứng sâu để cho bác Hà....vừa lòng :)

hình 1 là con ngươi khác nhau nên nhìn giống như 1 con nhìn giống mắt giả)

2 tấm kia thì..... hết trứng sâu rồi bác Hà ạ :D

aneo
29-11-2005, 12:43 PM
Tấm thứ 3: thay vì để bàn tay nhoà nhòa, thì lấy bàn tay đó che chỏm đen trên tường gần con mắt trái của model thì hay hơn.
Tấm thứ 2: nhích máy lên một chút để không thấy cái nách của model thì em thích hơn.
Tấm 1: các bác kia nói hết rồi.

hafoto
29-11-2005, 01:25 PM
Đầu tiên cho em cám ơn các Bác đã hưỡng ứng nhiệt tình. Mặc dù không có Bác nào gãi đúng "chỗ ngứa" hết, nhưng mà đã cho em thêm "perspective" về những tấm hình em chụp.
1. Tấm đầu tiên, em chụp "high key". Đây là style chụp mà em không thích lắm, vì những phần sáng và "blown-out" của background dễ "distract" người xem.
2. Chân dung có 3 loại: 7/8 style, 3/4 style, và profile style. Tấm thứ 2, vì con mắt trái bị cắt, nên nó lưng chừng giữa 3/4 và profile (Em để ý chẳng có Bác nào "care").
3. Tấm cuối cùng, những đường kẽ trên bức tường đóng vai trò làm những đường "leading lines" dẫn mắt người xem tới chủ đề, và chỉ có vậy mà thôi, tuy nhiên đằng sau chủ đề là 1 tấm tường trắng với khoãng không gian trắng phía trên.
Em nghĩ chắc em "khó chịu" quá. Em xin cám ơn các Bác 1 lần nữa.

gogo
29-11-2005, 01:46 PM
học thêm được nhiều quá !
em cứ hiểu lầm là bác bảo em tìm "rác" trong hình kia chứ :)

Ối dào ôi.... bác chỉ ngứa mắt có 1 tẹo mà....em phải lòi cả mắt ra mà tìm rác trong hình :(

đâm bác không được, phải đợi bác tự đâm mới biết là mình không đủ sức cầm dao phay :)

"high key" ở hình 1 theo em thì chấp nhận được vì đó thuộc về style rồi bác ạ :)
tấm hình 2, em nói thật nhé.... em tính nói đúng ý ngứa của bác nhưng em lại ngại vì...em ngỡ đó là style của bác khi bác muốn nam model liếc xéo.... như nữ :)

tấm thứ 3 thì chính em lại không để ý bức tường phía sau vì.... những dòng kẻ dẫn em đến con mắt của model và dừng hẳn tại đó.

bác thật tình là khó chịu. Mong rằng bác sẽ dùng tánh có chịu này để đâm vào những tấm hình em chụp nhé !

hôm nay biết thêm được 3 điều khi chụp portrait thật bổ ích.... tối nay ngủ vui lắm bác ạ :)

ltvq
29-11-2005, 03:21 PM
Ngứa nhất là lầu nay chẳng làm thể nào xem được ảnh chân dung bác chụp được! Do bị server chặn lại sao ấy????

hafoto
29-11-2005, 03:27 PM
Ngứa nhất là lầu nay chẳng làm thể nào xem được ảnh chân dung bác chụp được! Do bị server chặn lại sao ấy????

Cái ngứa này thì em chịu thua :thua: May ra xichlo có thể giúp Bác được
:LOL:

LeDinh
01-12-2005, 03:52 PM
Bac HA a, tam thu nhat of Bac thi theo em la khong la "ngua ngoai da" , ma can noi soi ro rang vi bac muon chup 'hai ki' ma khong dat nhu bac muon, vi blown-out of background, nhung ngoai ra thi bong do tren hai canh tay thi van khong the la 2-3 ki dau !
@Convitcon: Bac Ha chup dep lam, em xem anh ay hoai a ! Nhung tam thu nhat thi khong chap nhan duoc, khi muon goi la hi ki! vi toan canh of tam 1 khong thuoc the loai hi ki, vi de de chup hi ki ngoai troi (out door) thi mot cach de nhat la lay nen(background) thi du la buc thuong trang, bau troi may trang...hay chup mau tren tuyet, lay mau trang of tuyet lam background. Background thi chi nen hon mau 1-2 ev thoi, nhung khong duoc blown-out, tren mau khong duoc co bong...con khong thi phai dung ps nhieu !!!

hafoto
01-12-2005, 04:11 PM
Bac HA a, tam thu nhat of Bac thi theo em la khong la "ngua ngoai da" , ma can noi soi ro rang vi bac muon chup 'hai ki' ma khong dat nhu bac muon, vi blown-out of background, nhung ngoai ra thi bong do tren hai canh tay thi van khong the la 2-3 ki dau !
@Convitcon: Bac Ha chup dep lam, em xem anh ay hoai a ! Nhung tam thu nhat thi khong chap nhan duoc, khi muon goi la hi ki! vi toan canh of tam 1 khong thuoc the loai hi ki, vi de de chup hi ki ngoai troi (out door) thi mot cach de nhat la lay nen(background) thi du la buc thuong trang, bau troi may trang...hay chup mau tren tuyet, lay mau trang of tuyet lam background. Background thi chi nen hon mau 1-2 ev thoi, nhung khong duoc blown-out, tren mau khong duoc co bong...con khong thi phai dung ps nhieu !!!

Cám ơn Bác LeDinh. Nhận xét rất chính xác. :beer_smil

gogo
01-12-2005, 04:42 PM
wow ...ddê? bua nao em thu nhen

cam on bac LeDInh :)