PDA

View Full Version : Lại hỏi về flash slave

aneo
22-11-2005, 04:53 PM
Em ăn theo bác Toại bên kia nhưng chưa thấy bác nào giúp nên em tạo riêng một topic ở đây cho các bác dễ thấy.
Số là thế này: Em có 2 cái flash, 1 cái ARGUS CB 50 và 1 cái BCS25 STUDIO. Hai cái này có làm master và slave cho nhau được không ạ? Em dùng một cái flash trigger gắn vào flash thứ nhất, lấy cái thứ 2 bấm test thì thấy hai cái đều sáng nhưng không biết gắn vào máy thì có Sync(Hình như chữ Sync có nghĩa là đồng bộ) được không? Em đang dùng máy cơ các bác ạ(Leica R3). Em đã dùng flash trong máy CANON point and shoot kích flash trigger thấy flash cái nào cũng sáng nhưng hình ra tối om. Em nghe mấy bác nói máy CANON không Sync được với flash ngoài trừ một số loại flash? Đó là tất cả dòng máy CANON hay chỉ những máy chuyên nghiệp của các bác vậy?( Em hỏi thêm câu này để biết trigger của mình hoạt động có đúng không). Cuối cùng em muốn biết được hai cái flash ở trên của em có Sync được hay không? Hay cũng chỉ ra hình tối om như em đã thử với flash máy point and shoot? Bác nào làm ơn giúp em nhé. Cảm ơn các bác nhé.