PDA

View Full Version : Cần các Fans Nikon tư vấn về bệnh của Len.

HoangThu
10-11-2005, 08:24 AM
Có một vấn đề hỏi các bác chuyên gia Nikon.
Có một Ok 17-35/2.8 bị hỏng tình trạng bệnh tật như sau.Autofocus không hoạt động, đôi khi hoạt động suốt một ngày không sao nhưng sang ngày hôm sau lại chết.Về hình thức thì không đẹp nhưng thấu kính thì tốt. Moto có vẻ chạy nhưng các thấu kính không dịch chuyển có vẻ yếu.Em định mua với giá 450 USD ko biết có được không?Bác nào biết chỗ nào sửa và giá bao nhiêu không ah?.
Xin cám ơn các bác.Em phải quyết định trong nay mai.Nên làm phiền các Bác.

apham
10-11-2005, 09:49 AM
Theo em thì bác không nên mua vì loại lens này nếu họ bán trong tình trạng như vậy thì nó đã sử dụng rất nhiều rồi, mình còn chưa chắc nó đã sử dụng trong môi trường nào nữa
Với giá 450 xu thì khá rẻ nhưng nếu mua về không sử dụng được thì nó trở thành vật vô giá, loại lens này sửa đắt tiền lắm vì phải thay bo mạch, thay motor có khi. Tổng chi phí thiệt hại có khi hơn 900 tiền là giá thị trường hiện nay cho hàng 2nd hand

asahinguyen
10-11-2005, 10:15 AM
chỉ có người mua lầm, người bán khó lầm lắm.

HoangThu
10-11-2005, 11:16 AM
Dạ cám ơn các Bác tư vấn, chắc phải nghe các Bác qúa. Nhưng Thằng đấy nó nói với em là nếu bị hỏng AF thì chụp như Len Fix ( 17,20,24,35/2.8) MF cũng rẻ nên em mới ham chứ. Nó bảo dưới giá đấy nó chẳng bán.

anhhang
10-11-2005, 11:25 AM
Nói như bác, nếu em có con len kit của Canon muốn bán em cũng nói nó chụp chất lượng ngang L :D

Bik
10-11-2005, 11:31 PM
Thực ra tùy người bán mà có quyết định mua hay ko bác apham ạ. Thằng bán là dân chơi ảnh, rành ống kính máy móc thì rõ ràng là nó biết ngày "tận thế" đồ của nó mới bán rẻ. Còn nếu là gà mờ tay mơ lại là chuyện khác.

Mà với giá 450 xu cho 1 cái MF dù là có xịn mấy đi nữa nhưng đã "què" em nghĩ cũng ko đáng. Tầm ấy có thể cũng có được Tamron - Sigma hay Tokia loại ngon rồi.

HoangThu
11-11-2005, 12:50 PM
Như ý Bác Bik nói cũng hay, em đang điều tra xem thằng này có tin tưởng được là tay mơ không.Vi minh phải tìm cơ hội trong rủi ro mà,.Mua đồ cũ bị lầm lẫn là chuện bình thường.Em có đợt mua con N90s+Sigma70-300 nó bán 200 USD.Em tuong là đồ dỏm, nhưng hóa ra thẰng này chơi mediumformat nên nó không cần máy này.
Em cám ơn các Bác nhiều.

VPT
11-11-2005, 02:25 PM
Đồ như vậy bác đừng mua. Tưởng rẻ mà hóa ra mua mắc đấy.