PDA

View Full Version : Ổ cứng có vấn đề

AndyTran
22-08-2013, 12:54 PM
Ổ cứng của em lâu ngày k xài giờ cắm vào nó báo thế này , gọi qua WD thì k nhận sữa , có bác nào cứu em đc k ?http://static.flickr.com/7385/9568821286_c66da89fc5_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/96891556@N00/9568821286/sizes/m)

benkhang
22-08-2013, 01:05 PM
Vấn đề của HDD đó chính là cần mua 1 cái ổ cứng mới :9:

apham
22-08-2013, 01:15 PM
Ủa cái này là lỗi bảo mật mà ta, ko phải là báo ko nhận được ổ cứng. Lạ quá

xuanchung83
23-08-2013, 03:40 AM
Bạn mua 1 đĩa CD Hiren boot rồi thử khởi động lại máy tính từ ổ CD, khi đó mình sẽ truy cập trên DOS, sau đó copy hết dữ liệu ra ổ cứng máy tình từ ổ WD của bạn. Xong rồi format nó.
CÓ thể trên ở cứng của bạn có chứa 1 chương trình nào đó nó tự khóa ổ lại.
Chúc may mắn

Nikonian2006
23-08-2013, 01:40 PM
Có rất nhiều lý do để giải thích tại sao có lỗi này. Một lý do thích hợp nhất là người chủ của hard drive đã quên mất password cài vào trước đó bởi Smartward Drive Lock mechanism của WD. Trong khi đó, để bảo mật nó không cho phép cứ liên tục enter password để tìm cách xem file ở bên trong.

Nếu như không biết password thì cả kỹ thuật WD cũng không thể làm gì được vì họ phải làm như vậy nếu không thôi sẽ có người lợi dụng khả năng administrator có thể can thiệp vào password thì chức năng của Smartware không có giá trị tồn tại.

Nếu em Andy đã quên password do để lâu quá thì không bao giờ có khả năng vào được file đã save. Nếu nó là quan trọng thì cứ để đó và tìm mọi cách nhớ lại pwd. Đừng thử liên tục nhiều quá coi chừng có ổ đĩa nó tự hủy data trong đó luôn y như iphone/ipad.

Nếu như file không quan trọng thì có thể dùng hard drive này trở lại nhưng nó sẽ bắt phải format lại hoàn toàn như mới. Kỹ thuật viên WD từ chối không sửa không phải là họ không muốn làm mà họ không làm gì được.

AndyTran
26-08-2013, 10:24 PM
cái ổ này em chưa nhập pass unlock thì nó đã báo thế này rồi , pass thì em vẫn nhớ >< , hix chắc tiêu

11002
27-08-2013, 11:10 PM
cái ổ này em chưa nhập pass unlock thì nó đã báo thế này rồi , pass thì em vẫn nhớ >< , hix chắc tiêu

Nếu mua mới thì chắc là không phải ổ mới rồi.
Mua hàng used thì kiếm người chủ trước hỏi pass, nếu muốn xem data của người chủ trươc có cái gì:D :D
Còn không cần những data đó thì mạnh dạn format lại toàn bộ Ex HDD

vbdt
28-08-2013, 09:33 AM
Theo em hiểu thì password là do bác chủ nhập (nên vẫn còn nhớ) nên chắc là ổ mới chứ không phải ổ cũ anh Toại ơi.

Theo những gì bác mô tả, em đoán có thể có người khác lấy HDD của bác dùng, và nhập pass. quá nhiều lần (do không biết pass.) nên gây ra tình trạng trên.

Nếu dữ liệu trong đó có thể bỏ được, thì bác thử format lại HDD như anh Toại đã nói xem thế nào.

The Old Man
28-08-2013, 09:57 AM
Theo cái error bạn post hình thì cái HDD của bạn là USB external HDD phải không?

damme_anhso
28-08-2013, 07:56 PM
mình đã từng bị giống như bạn, sau đó tìm được driver của nó, nên đã khác phục được nó

11002
28-08-2013, 09:34 PM
Máy bạn còn bảo hành không?mang ra cho nó xem lại

Bác spam à? Vui lòng xem nhé

Ổ cứng của em lâu ngày k xài giờ cắm vào nó báo thế này , gọi qua WD thì k nhận sữa , có bác nào cứu em đc k ?http://static.flickr.com/7385/9568821286_c66da89fc5_z.jpg (http://www.flickr.com/photos/96891556@N00/9568821286/sizes/m)

Có rất nhiều lý do để giải thích tại sao có lỗi này. Một lý do thích hợp nhất là người chủ của hard drive đã quên mất password cài vào trước đó bởi Smartward Drive Lock mechanism của WD. Trong khi đó, để bảo mật nó không cho phép cứ liên tục enter password để tìm cách xem file ở bên trong.

Nếu như không biết password thì cả kỹ thuật WD cũng không thể làm gì được vì họ phải làm như vậy nếu không thôi sẽ có người lợi dụng khả năng administrator có thể can thiệp vào password thì chức năng của Smartware không có giá trị tồn tại.

Nếu em Andy đã quên password do để lâu quá thì không bao giờ có khả năng vào được file đã save. Nếu nó là quan trọng thì cứ để đó và tìm mọi cách nhớ lại pwd. Đừng thử liên tục nhiều quá coi chừng có ổ đĩa nó tự hủy data trong đó luôn y như iphone/ipad.

Nếu như file không quan trọng thì có thể dùng hard drive này trở lại nhưng nó sẽ bắt phải format lại hoàn toàn như mới. Kỹ thuật viên WD từ chối không sửa không phải là họ không muốn làm mà họ không làm gì được.

AndyTran
30-08-2013, 02:05 AM
Kết quả cuối cùng có rồi các bác ơi , em vừa gửi đc người quen bên WD , kiểm tra xong báo với em là k thể cứu >< , vì đây là phần bảo mật của WD ( do nhập sai pass quá nhiều ) giờ chỉ có cách format lại ( sẽ mất hết dữ liệu ) , ổ của em vẫn bình thường k có lỗi gì hết
Em cũng k buồn vì ổ cứng đó chứa 1 thời quá khứ không đc vui lắm của em , thôi thì cho nó vào dĩ vãng luôn vậy