PDA

View Full Version : cần tư vấn thẻ nhớ wifi cho 7D ?

RedBee
18-08-2013, 09:55 PM
tình hình là thấy 6D có wifi tiện dụng vô cùng , nhưng em thì chỉ thích chụp cá kiểng này nọ nên cần lấy nét nhanh mà cũng kg đủ lúa lấy 5DM3 nên đã chọn 7D , em nghe nói có thẻ nhớ wifi có thể chụp xong là gửi qua ĐT và máy tính dc , xin các bác tư vấn cho em là phải mua loại nào ạ , thanks all .:beer_smile:

RedBee
18-08-2013, 10:59 PM
bác nào tư vấn cho e với thanks

kevin_vo
18-08-2013, 11:28 PM
ko có cái thẻ đó nên sẽ ko có ai tư vấn hết nha bác :)

trung801
18-08-2013, 11:42 PM
ko có cái thẻ đó nên sẽ ko có ai tư vấn hết nha bác :)
hình như là có mà là thẻ SD thì phải

Chicken.
19-08-2013, 12:10 AM
7D xài CF thì vô phương. Có Grip cho phép 7D xài được wifi mà thấy Việt Nam k có ai bán.

chungthienan197
19-08-2013, 12:44 AM
Có đó........Mua thẻ SD wifi và mua thêm cái adapter SD->CF gắn vào sử dụng vs 7D...Mình cũng đang sử dụng như zậy trên 5D2.Nhưng ở đây ko ai bán cái adapter như zậy...Phải ship(Lưu ý chọn hàng loại tốt kẻo ko coi chừng về máy ko nhận or ko bỏ thẻ vào đc)(Có 1 a thuytram_dep đã review kinh nghiệm xướng máu =))

trung801
19-08-2013, 04:56 AM
Có đó........Mua thẻ SD wifi và mua thêm cái adapter SD->CF gắn vào sử dụng vs 7D...Mình cũng đang sử dụng như zậy trên 5D2.Nhưng ở đây ko ai bán cái adapter như zậy...Phải ship(Lưu ý chọn hàng loại tốt kẻo ko coi chừng về máy ko nhận or ko bỏ thẻ vào đc)(Có 1 a thuytram_dep đã review kinh nghiệm xướng máu =))
có thể sài như vậy với 5d 1 được không bác

Nikonian2006
19-08-2013, 07:19 AM
1. Bạn làm theo người nói trong link này (tiếng Anh) thì bạn sẽ OK vì đã thử thành công http://www.redbubble.com/people/bigredcurlyguy/journal/9857588-canon-7d-with-eye-fi-card-and-adapter.

2. Những bạn khác dùng 5D mà định dùng adapter thì xem lại bài viết của mình trong box trao đổi thiết bị về việc dùng adapter cho eye-fi tránh mình phải viết lại. Thẻ hiệu khác mình không biết.

blackstars_hd
19-08-2013, 07:42 AM
xin hỏi ae chút là Eye-Fi có thể sử dụng cho con canon 700d của mình được không:glare:

RedBee
19-08-2013, 07:46 AM
Thanks mọi người rất nhiều ạ

RedBee
19-08-2013, 07:49 AM
Bác cho em links mua adapter dc kg bác , thanks bác nhiều

Nikonian2006
19-08-2013, 09:21 AM
1. Các bạn nào muốn hỏi máy nào bạn có có thể dùng được với thẻ eye-fi thì vào link này và tự chọn máy và xem http://support.eye.fi/cameras/?utm_source=redirect&utm_medium=package&utm_campaign=camera_compatibility.

2. Bạn nào cần mua thẻ adapter từ SD sang CF thì vào trong link này xem seller này bảo đảm những thẻ họ ghi trong hình adapter sẽ dùng được http://www.synchrotech.com/products/media-adapters-compactflash_eye-fi_sdhc_mmc-01.html. Cái này chỉ mua trực tiếp online được ở Mỹ cho nên bạn nào muốn mua thì vào trong box mua bán hỏi các anh nhập hàng trong đó mua mang về cho. Có rất nhiều anh trong box mua bán làm việc nà bạn sẽ trả phí xách tay mang về.

3. Phải lưu ý warning của seller nó ghi ngay trong đó khi mua adapter dùng cho loại thẻ nào và đọc để hiểu để tránh mua về không dùng được. Mình đã có biết có nhiều người than phiền về việc 5D không dùng adapter được cho nên bạn phải đi tìm hiểu trước khi mua. Nếu cần thì pm hỏi seller kia nó sẽ trả lời trước khi mua. Đừng mua mà không biết rõ máy của bạn có dùng adapter được hay không bằng cách vào trong forum của eye-fi để đọc than phiền trong đó về 5D và adapter và xem coi loại nào dùng được. Đa số nó chỉ bán ở Mỹ nhất là trên Amazon ở VN rất khó kiếm.

RedBee
19-08-2013, 10:11 AM
1. Các bạn nào muốn hỏi máy nào bạn có có thể dùng được với thẻ eye-fi thì vào link này và tự chọn máy và xem http://support.eye.fi/cameras/?utm_source=redirect&utm_medium=package&utm_campaign=camera_compatibility.

2. Bạn nào cần mua thẻ adapter từ SD sang CF thì vào trong link này xem seller này bảo đảm những thẻ họ ghi trong hình adapter sẽ dùng được http://www.synchrotech.com/products/media-adapters-compactflash_eye-fi_sdhc_mmc-01.html. Cái này chỉ mua trực tiếp online được ở Mỹ cho nên bạn nào muốn mua thì vào trong box mua bán hỏi các anh nhập hàng trong đó mua mang về cho. Có rất nhiều anh trong box mua bán làm việc nà bạn sẽ trả phí xách tay mang về.

3. Phải lưu ý warning của seller nó ghi ngay trong đó khi mua adapter dùng cho loại thẻ nào và đọc để hiểu để tránh mua về không dùng được. Mình đã có biết có nhiều người than phiền về việc 5D không dùng adapter được cho nên bạn phải đi tìm hiểu trước khi mua. Nếu cần thì pm hỏi seller kia nó sẽ trả lời trước khi mua. Đừng mua mà không biết rõ máy của bạn có dùng adapter được hay không bằng cách vào trong forum của eye-fi để đọc than phiền trong đó về 5D và adapter và xem coi loại nào dùng được. Đa số nó chỉ bán ở Mỹ nhất là trên Amazon ở VN rất khó kiếm.

cám ơn bác đã chia sẽ tận tình .

RedBee
19-08-2013, 04:39 PM
Tình hình là kg thấy VN có bán , mua nước ngoài lỡ dùng kg dc cũng phiền phức , dốt tiếng anh nữa mới chết chứ @_@

VietTrader
19-08-2013, 07:15 PM

Cái adaptor sd-cf em có bán nhé bác. Bác nào quan tâm có thể xem trong topic bán hàng của em

Apples
19-08-2013, 08:11 PM
thẻ eye - fi nếu dùng cho những máy không hỗ trợ thì có được không ? (trở thành dạng SDHC bình thường) hay là hoàn toàn không xài read - write được luôn vậy bạn ?

VietTrader
19-08-2013, 08:26 PM
thẻ eye - fi nếu dùng cho những máy không hỗ trợ thì có được không ? (trở thành dạng SDHC bình thường) hay là hoàn toàn không xài read - write được luôn vậy bạn ?

tất cả các máy sử dụng thẻ SD đều sử dụng dc thẻ SD wifi nha bác.