PDA

View Full Version : [Nhờ Tư vấn - Hỏi đáp] Mua body máy ảnh tại Thanh Camera

PoliceBoss
27-07-2013, 12:05 AM
Mình đã lướt xem các cửa hàng bán máy ảnh ở Lê lợi và tìm thông tin thêm trên google về uy tín - chất lượng của những cửa hàng ấy thì thấy Thanh Camera - 45 Lê Lợi P.Bến Nghé Q.1 chưa có tạo "vết thương" nào với khách hàng so với các cửa hàng máy ảnh xung quanh.

Liệu đây có phải là nơi nên mua, đảm bảo chữ tín ko chỉ trong mua bán mà cả chăm sóc KH lẫn hậu mãi ko? Do chưa thấy bài nào phản ảnh Thanh Camera ko tốt nhưng để xác minh lần cuối trước ghi ghé đặt tiền mua máy :)

- Nhờ mọi người, những ai từng là khách tại Thành Camera 45 Lê lợi cho mình xin chút dòng tư vấn... :)

- Và 1 số shop hay có thêm mục bảo hành thêm 1 năm nữa tinh thêm khoảng 1m, vậy họ BH là BH cái gì? liệu có đáng bỏ 1m BH thêm 1 năm nữa ko?

Cảm ơn mọi ng đã chịu khó đọc bài này
Mong nhận được sự tư vấn ^^

vantrung2410
27-07-2013, 12:35 AM
bác muốn mua máy gì, để em tư vấn chỗ mà không chỉ từ trước đến giờ mà sẽ là mãi mãi về sau nó sẽ không có dính bất cứ vụ gì về bán hàng cho, bảo hành thì em nghĩ không chỗ nào qua mặt được mấy chỗ e sẽ tư vấn đâu, vấn đề là bác cần mua máy gì

hchienanh
27-07-2013, 09:26 AM
nếu bác cần sự an tâm về dịch vụ hậu mãi cũng như chất lượng hàng hoá trung thực thì em nghĩ cửa hàng của bác Phongdigicam lựa chọn đầu tiên.

PoliceBoss
27-07-2013, 06:25 PM
Mình mua body Canon 650D, mình quan tâm chất lượng máy bán (sợ mua nhầm hàng "bất ổn" vì ko rành về máy để test) lẫn hậu mãi khi có trục trặc do "trời" thì còn quay lại nhờ trợ giúp :)

Hiện rạo nhiều shop thì ở Thanh Camera Lê Lợi: body ở đó bán 11,6m BH 1 năm tặng thẻ nhớ 4GB + dán màn hình, giá + KM ưng ý nhưng đang lo ko biết nó có giống Hồng Camera tai tiếng ko.... :(

Thank 2 bạn :) (Ko có nút thanks nên gõ thanks thay thành ý :D)

vantrung2410
28-07-2013, 11:11 AM
Mình mua body Canon 650D, mình quan tâm chất lượng máy bán (sợ mua nhầm hàng "bất ổn" vì ko rành về máy để test) lẫn hậu mãi khi có trục trặc do "trời" thì còn quay lại nhờ trợ giúp :)

Hiện rạo nhiều shop thì ở Thanh Camera Lê Lợi: body ở đó bán 11,6m BH 1 năm tặng thẻ nhớ 4GB + dán màn hình, giá + KM ưng ý nhưng đang lo ko biết nó có giống Hồng Camera tai tiếng ko.... :(

Thank 2 bạn :) (Ko có nút thanks nên gõ thanks thay thành ý :D)

bác lên Lê Bảo Minh số 100 Trần Hưng Đạo mà mua, đảm bảo không bao giờ trúng hàng bậy bạ, nếu hàng của nó bất ổn thì cả VN này không ai bán hàng xịn đâu, còn trục trặc thì bác cứ mang lên tận nơi mà réo tên, nó xử lý hết, nó mà không xử được thì cả VN này cũng không ai xử được, hehe

cuadong
28-07-2013, 11:41 AM
bác lên Lê Bảo Minh số 100 Trần Hưng Đạo mà mua, đảm bảo không bao giờ trúng hàng bậy bạ, nếu hàng của nó bất ổn thì cả VN này không ai bán hàng xịn đâu, còn trục trặc thì bác cứ mang lên tận nơi mà réo tên, nó xử lý hết, nó mà không xử được thì cả VN này cũng không ai xử được, hehe

Bác mách vậy thì quá đúng rồi. Hàng chất + dịch vụ bảo hành tốt.
Nhưng còn cái giá của LBM...

PoliceBoss
28-07-2013, 04:36 PM

LBM thì mình biết tiếng tốt trước giờ ... bị vướng cái giá nó lệch hơi cao ^^", sinh viên nên kho "lúa" ko nhiều cân nhắc các kiểu nên mới hỏi thông tin về chổ Thanh Camera :P, ... chắc phải dành tiền thêm 1 time nữa ...^^" Thank bác nhiều ^.^