PDA

View Full Version : Em gái

MDH
31-08-2005, 08:52 PM
Mình đang tập chụp chân dung, có gì mong các Bác góp ý dùm nhe.

apham
31-08-2005, 09:41 PM
Bác xử lý noise nhiều quá nên trông hình em gái có cái gì đó không thật, cứ như tranh được ép plastic :)

Guest
31-08-2005, 10:03 PM
Hào chụp đẹp quá! Tone BW cũng hay nữa. Ảnh này không thể đâm!

TheAmateur
31-08-2005, 10:23 PM
Ảnh đẹp nhưng tóc bay nhìn hơi cứng, không có mềm mại... :)

nbaotoan
31-08-2005, 10:29 PM
em chưa bít nhiều dìa BW and portrait, nhưng so sánh với những tấm portrait đẹp khác thì tấm này hình như thiếu 1 chút "thần sắc" :D mặc dù mẫu rất xinh. BTW, nhà anh MDH ở đâu thía, nhận em làm "em" của anh đc ko ạ ?

anhhang
31-08-2005, 10:32 PM
Hơi bị thừa chút ...... xinh :D tóc cứng chắc tại lâu chưa ép lại, cằm hơi bị lẫn với cổ, mắt lên rất ok, hết ạ :)

anhhang
31-08-2005, 10:59 PM
BTW, nhà anh MDH ở đâu thía, nhận em làm "em" của anh đc ko ạ ?
Thế còn bun bunn ông tính sao? hết thích rồi à ......... sorry man....... chơi nhau thế này công nhận đểu thật :D mời bé Toàn một ly vậy :dodo:

MDH
31-08-2005, 11:55 PM
Cám ơn các bạn đã góp ý!

xichlo
01-09-2005, 12:09 AM
Bạn có nhở đề khẩu độ bao nhiêu ở đèn sau và bao nhiêu ở đèn trước không ?

Theo mình thiếu sáng ở mặt trước nên ảnh bị giảm ấn tượng đi . Lần sau bạn để đèn tóc đằng sau cao ngang cổ thì tránh được bị cháy quá phía dưới.

Theo mình ảnh của bác khá đạt đấy , em gái của bác xinh quá , bữa nào sang làm bạn với mẫu pinky của SGPB đi , cho anh em có mẫu chụp :D :D :D

phivan
01-09-2005, 02:15 AM
Mẫu của bạn đẹp lắm nhung vẫn còn hơi cứng, thêm nữa đèn flash đằng sau có lẽ nên giảm bớt vì quá mạnh và ở trên cao nằm hản về một bên nhìn hay hơn. Thân mến

MDH
01-09-2005, 10:45 AM
Cám ơn lời nhận xét rất chân tình của Xichlo và Phivan, còn 1 tấm này (tuy hơi giống hình thẻ tí, nhưng thấy cũng được) nhờ các bạn góm ý luôn nha.

nicky7803
01-09-2005, 02:54 PM
Đúng là ảnh thiếu sáng nên đẩy sáng quá tay tóc bị cứng và cháy. Thêm nữa xài NN tẩy nhiều quá nên da không thật và tóc bị bệt. Theo tui chỉ cần thêm một reflector hất vào mặt :p. cho đủ sáng là cải thiện đủ thứ.

(hehe. Múa rìu qua mắt thợ tí. Chạy thôi)

MDH
01-09-2005, 05:04 PM
Thêm 1 tấm nữa nè (mấy em luôn thích mình có làng da láng!)

nicky7803
01-09-2005, 06:25 PM
Uh. Tấm này khá đạt nè. Nhưng con mắt trái model hơi kỳ.

Hỏi nhỏ nhe. Bác set dáng cho model hay model tự diễn. Khiêu khích quá :D

anhhang
01-09-2005, 06:42 PM
Uh. Tấm này khá đạt nè. Nhưng con mắt trái model hơi kỳ.

Hỏi nhỏ nhe. Bác set dáng cho model hay model tự diễn. Khiêu khích quá :D
Bác "ngàn vàng" ko biết set dáng khiêu khích rồi, nếu ko thì đã bán được giá hời để mua EOS 5D chứ ko phải EOS 5, hì hì , lần sau trước khi bán bác phải nhộm tóc như cô này, mi mắt phải vuốt Mascarar cứng đơ như cổ mới ăn tiền :sorcerer:

Bình ảnh chút ko có người lại nói cháu Spam :) Cái thứ hai mẫu xinh y như cái thứ nhất :D về góc thì bác tự nói rồi, em chỉ nhận xét là mẫu tự ý thức mắt mình đẹp hay sao nên khi chụp hai con mắt hơi mở lớn hơn một chút, mất tự nhiên, tóc bết đen, áo cháy. Xem đến cái thứ hai mới để ý cái đầu bác tôn được cái đường nét gáy và cổ của mẫu nhìn thanh tú quá đi mất :chris:
Cái thứ 3 tay hơi sáng quá, cô này xài son nhũ nên chỗ mép môi với son vào sâu trong miệng lại tối hơn trên bờ môi, nên cái khóe miệng phía trên hơi "phá thế" so với toàn bộ khuôn mặt được trang điểm đẹp của cô này. Đây là ý kiến riêng của em thôi ạ, em thấy xài son nhũ đẹp hơn khi chụp ảnh màu, còn B&W thì xài son thuờng mướt hơn, :yes: không thích khóe miệng ...

Còn bàn về kĩ thuật chiến thuật có lẽ em ko nên múa rìu ,rìu nó nặng lắm, va vào đầu ko phải chuyện chơi :D

fridaycafe
01-09-2005, 07:09 PM
Xin la`m em re cua bac MDH :wub: :wub: :wub:

MDH
02-09-2005, 11:43 AM
"Bình ảnh chút ko có người lại nói cháu Spam Cái thứ hai mẫu xinh y như cái thứ nhất về góc thì bác tự nói rồi, em chỉ nhận xét là mẫu tự ý thức mắt mình đẹp hay sao nên khi chụp hai con mắt hơi mở lớn hơn một chút, mất tự nhiên, tóc bết đen, áo cháy. Xem đến cái thứ hai mới để ý cái đầu bác tôn được cái đường nét gáy và cổ của mẫu nhìn thanh tú quá đi mất
Cái thứ 3 tay hơi sáng quá, cô này xài son nhũ nên chỗ mép môi với son vào sâu trong miệng lại tối hơn trên bờ môi, nên cái khóe miệng phía trên hơi "phá thế" so với toàn bộ khuôn mặt được trang điểm đẹp của cô này. Đây là ý kiến riêng của em thôi ạ, em thấy xài son nhũ đẹp hơn khi chụp ảnh màu, còn B&W thì xài son thuờng mướt hơn, không thích khóe miệng ..."

Cám ơn Bác đã nhận xét khá kỹ, mình sẽ rút kinh nghiệm cho những lần sau.

anhhang
03-09-2005, 12:43 AM
Dạ em nhận xét trên phương diện người xem ảnh thôi, còn em mới chụp, chạy sau bác khoảng 10 km^^ Tại mẫu thứ nhất của bác hấp dẫn quá nên hay vào đây xem :D