PDA

View Full Version : Canon TC 1.4x ?

sicily198x
23-03-2005, 08:49 PM
Em đang định mua cái Tele extension 1.4x của Canon nhưng ko hiểu nó có dùng được cho ống kính Tamron 90mm Macro và Tamron 28-75 AF Di không nhỉ? Em tính dùng cho cả cái 70-200 F4L nữa thì mất đi 1 stop nhưng AF có còn nhanh và khi đẩy lên hết 200mm là tương đương với 280mm thì Bokeh có đẹp ko ạ ?
Anh nào biết chỉ cho em với !
PS : Về giá cả thì Canon luôn là đắt nhất, tiếp đến là của Sigma và rẻ hơn nữa là của Kenko ! Liệu chất lượng về optics của 3 hãng này có khác nhau nhiều không? Vì giá cả của từng loại chênh nhau 100USD
Cảm ơn các tiền bối chỉ dạy :o

ducnc
23-03-2005, 10:57 PM
Không dám chỉ dạy, Tôi có cái Canon 1.4X II (trước đây có cái Tamrom-Đã bán rẻ rồi) nên có vài lời với bác:

1. Cái này là Tele converter thì lens nào là Tele thì đều sử dụng được T90mm; 70-200mm. Còn cái 28-75mm thì tôi không rõ :) .

2. Nếu bác mua Canon 1.4x II thì tốc độ focus rất nhanh, thấu kính tuyệt vời (hầu như không bị mất chi tiết) còn những loại khác thì hehe..... :p

3. Ông bà có câu " tiền nào của đó".

Chúc bác sớm có đồ chơi.

Ducnc

Em đang định mua cái Tele extension 1.4x của Canon nhưng ko hiểu nó có dùng được cho ống kính Tamron 90mm Macro và Tamron 28-75 AF Di không nhỉ? Em tính dùng cho cả cái 70-200 F4L nữa thì mất đi 1 stop nhưng AF có còn nhanh và khi đẩy lên hết 200mm là tương đương với 280mm thì Bokeh có đẹp ko ạ ?
Anh nào biết chỉ cho em với !
PS : Về giá cả thì Canon luôn là đắt nhất, tiếp đến là của Sigma và rẻ hơn nữa là của Kenko ! Liệu chất lượng về optics của 3 hãng này có khác nhau nhiều không? Vì giá cả của từng loại chênh nhau 100USD
Cảm ơn các tiền bối chỉ dạy :o