PDA

View Full Version : Xin hướng dân tháo lắp Lens nikon

vo_danh_khach
10-11-2011, 04:49 PM
Xin lỗi các bác cao thủ,

em xin đoạn video clip hướng dẫn tháo lắp lens nikon 50-200 đề làm vệ sinh,
sorry các bác vì em không dám tự tiện tháo lắp, em search trên google va youtube không thấy nên mạn phép xin, bác nào có cho em để mày mò, nghịch ngợm.

cám ơn các bác giúp đỡ

e63d90
10-11-2011, 06:02 PM
Không biết bác hỏi thật hay đùa đây ;-D. Em thấy cũng đơn giản thôi mà, bác nhấn đồng thời cái nút bên cạnh lens và kết hợp xoay lens ra là được. Khi lắp vào thì căn điểm trắng trên lens và body trùng nhau rồi xoay đánh cách một cái là ok ( nên tắt máy khi thay lens bác nhé )

trịnh hồng quân
10-11-2011, 06:15 PM
Không biết bác hỏi thật hay đùa đây ;-D. Em thấy cũng đơn giản thôi mà, bác nhấn đồng thời cái nút bên cạnh lens và kết hợp xoay lens ra là được. Khi lắp vào thì căn điểm trắng trên lens và body trùng nhau rồi xoay đánh cách một cái là ok ( nên tắt máy khi thay lens bác nhé )
Không phải bác ơi hình như bác chủ muốn hỏi cách tháo bung len ra chứ không phải tháo len ra khỏi body thì phải?

gacontapban
10-11-2011, 06:31 PM
Bác ấy hỏi tháo lens ra để vệ sinh lens chứ không phải tháo lens ra khỏi máy bác ạ.

vo_danh_khach
10-11-2011, 09:08 PM
Cám ơn các bác đã giúp đỡ trả lời. cái em hỏi không phải tháo lắp lens với body mà là tháo tung lens, thấu kính ... ra luôn ấy,
vì em có 1 cái lens 55-200 bị hỏng AS, em mang đi sửa thì người ta báo hỏng motor hút xả gì đấy, nhưng ở đây không có linh kiện thay, thế nên em muốn nghiên cứu nhưng chưa mạnh dạn lắm, có video hướng dẫn tháo lắp vẫn tốt hơn.

Mr.Bom
10-11-2011, 09:30 PM
Trời vu65 này cũng lập topic