PDA

View Full Version : Tư vấn đường đi đến các lò gốm ở Bình Dương

Rossi
29-08-2011, 11:05 PM
Chào các bác, lễ này nhóm bạn em tự nhiên có hứng muốn đi chụp các lò gốm ở Bình Dương. Mà em thì chưa biết đường đi đến các lò, em nghe nói là có khu Lò Chén nhưng mà hình như bị giải tỏa rồi. Bác nào biết thông tin về các lò này thì có thể cho em biết được không? (Em cũng có thử search trên forum nhưng không biết vì em thao tác sai hay sao mà chẳng ra kết quả gì cả).

BlackRose
30-08-2011, 08:10 AM
Ở Bình Dương có khu Lò Lu ở xã Tương Bình Hiệp (lò này cho chụp ảnh cưới luôn nhưng phải xin phép trước) và lò gốm ở khu vực Tân Phước Khánh - Tân Uyên (nơi này rất hay nhưng chưa đi nên không biết tình hình thế nào). Ngoài ra còn có Mộ Ông Đành ở ngay Thị xã Thủ Dầu Một (chụp hình áo dài cổ là đẹp hết biết - Một lần chụp 100k) hay vào khu Thành phố Mới Bình Dương (cảnh ở đây thì khỏi chê, chụp cả ngày cũng chưa hết). Bác muốn thì xuống Bình Dương, sẽ hướng dẫn cho bác. Công cán thì đơn giản thôi, cho em chụp ké mấy tấm là được rồi. Mobile 0972 427 567

Rossi
30-08-2011, 09:20 AM
@Blackrose: thanks bác nhiều, cho em hỏi là các địa điểm trên đều nằm gần đại lộ Bình Dương à? Em thì đi chụp chơi thôi, không có mẫu gì cả, vì bạn em thích đồ thủ công nên là dẫn đi, bác thích đi với tụi em thì khoảng sáng ngày 3/9 là em xuống Bình Dương, có gì em sẽ gọi.

BlackRose
30-08-2011, 01:25 PM
Từ 02/9 đến 04/9 nghĩ lễ không có ở Bình Dương. Mà mấy ngày lễ thì mấy Lò cũng nghĩ chứ có ai làm việc đâu. Mà mấy chổ ở trên chỉ cho dành để chụp hình cưới hay model thôi chứ vào lò mà chụp đồ thủ công thì không được đâu vì các công đoạn chế tác không dễ gì cho chụp.
Nếu muốn chụp đồ gốm sứ thành phẩm thì ghé MinhSang Plaza của Minh Long tha hồ mà chụp free.

rngcon
30-12-2012, 04:02 PM
Ở Bình Dương có khu Lò Lu ở xã Tương Bình Hiệp (lò này cho chụp ảnh cưới luôn nhưng phải xin phép trước) và lò gốm ở khu vực Tân Phước Khánh - Tân Uyên (nơi này rất hay nhưng chưa đi nên không biết tình hình thế nào). Ngoài ra còn có Mộ Ông Đành ở ngay Thị xã Thủ Dầu Một (chụp hình áo dài cổ là đẹp hết biết - Một lần chụp 100k) hay vào khu Thành phố Mới Bình Dương (cảnh ở đây thì khỏi chê, chụp cả ngày cũng chưa hết). Bác muốn thì xuống Bình Dương, sẽ hướng dẫn cho bác. Công cán thì đơn giản thôi, cho em chụp ké mấy tấm là được rồi. Mobile 0972 427 567

anh có thể cho em biết mấy lò gốm ở bình dương hiện tại còn hoạt động ko anh,em vừa qua Lái Thiêu thì dân ở đấy họ bảo đã dẹp hết các lò gốm ở đó rồi,và nếu còn thì anh cho em hỏi địa chỉ với số đthoại của những lò gốm ấy được ko anh,em cảm ơn